• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất - Ngân hàng giao dịch
    • [Sell] Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất, [Buy] Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có) sang Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có)
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Điều kiện giao dịch PP tại Forum

Status
Not open for further replies.
Nếu tự thoả thuận thì mình nghỉ là do 2 bạn tự chịu trách nhiệm và rủi ro của chính bản thân

giả sử tạo topict bán 90$ PP nguồn sạch, bán xong rồi hỏi người mua có muốn mua nữa không bán tiếp nè, vậy nếu người mua muốn mua và bán thêm $ nữa, lúc này gd do hai bên thỏa thuận, khi có rủi ro thì cũng vậy,....

Cảm ơn @Shin đã ra rule rất hợp lý để tránh thiệt thòi cho các anh em mua và bán
Mong các bạn member thực hiện tốt vấn đề này

Vì rule này mới ra cho nên mình sẽ chính thức áp dụng từ thứ 2 tuần sau ngày 08/06/2015
Mong các anh em lưu ý
anh dương cho em hỏi, em chỉ mua PP và nick đã very có BH vậy vẫn có thể mua PP được không? hay cần very lại!

giả sử tạo topict bán 90$ PP nguồn sạch, bán xong rồi hỏi người mua có muốn mua nữa không bán tiếp nè, vậy nếu người mua muốn mua và bán thêm $ nữa, lúc này gd do hai bên thỏa thuận, khi có rủi ro thì cũng vậy,....
quá chuẩn không cần chỉnh.
hoặc sell xong cứ up topic lên có nguời khác mua nữa thì ta lại sell tiếp nữa, hi hoặc sell xong close topic lại tạo topic mới sell tiếp 99$ nữa cũng chả sao. chưa vi phạm rule là được. :D

anh dương cho em hỏi, em chỉ mua PP và nick đã very có BH vậy vẫn có thể mua PP được không? hay cần very lại!
Của em không cần đâu em vì em đã very rồi

Các bạn có thể lách luật cũng được tùy ý các bạn @Shin ra rule này để bão vệ người mua và người bán thôi còn nếu cảm thấy bất cập nhiều quá thì cứ vô tư giao dich thôi nhưng khi bị scam đừng nhẩy đông đổng nên kêu này nọ là dc

An ninh cần thiết nhưng với paypal dù với hình thức nào thì nếu xảy ra chuyện người mua vẫn luôn chịu thiệt, ít nhất là thời gian :)

Admin nên update thêm
Nick lâu năm có thể bán $ PP, vì làm MMO nhiều người ko muốn public info thật, vì nhiều cái nhạy cảm
Mà vì lý do riêng ko tiện Verify thông tin cá nhân mà lại ko dc bán $ thì hơi bị gò bó

ví dụ:
nick 2010 có thể bán 500$, 1 tháng 5k$
nick 2011 có thể bán 400$, 1 tháng 4k$
nick 2012 có thể bán 300$, 1 tháng 3k$
nick 2013 có thể bán 200$, 1 tháng 2k$
nick 2014 ~ 2015 thì áp dụng theo RULE

mình góp ý vậy thôi, chứ giờ mình cũng ko mua hay bán $ PP, ngồi gỡ limit cho ae thôi, giờ có $ tự with bank hết :D

.

Các bạn có thể lách luật cũng được tùy ý các bạn @Shin ra rule này để bão vệ người mua và người bán thôi còn nếu cảm thấy bất cập nhiều quá thì cứ vô tư giao dich thôi nhưng khi bị scam đừng nhẩy đông đổng nên kêu này nọ là dc
Bó tay vs các member có ý định lách rules.Thử cho những người đó vào BQT làm thử mới biết được tấm lòng của BQT đối với forum.

Admin nên update thêm
Nick lâu năm có thể bán $ PP, vì làm MMO nhiều người ko muốn public info thật, vì nhiều cái nhạy cảm
Mà vì lý do riêng ko tiện Verify thông tin cá nhân mà lại ko dc bán $ thì hơi bị gò bó

ví dụ:
nick 2010 có thể bán 500$, 1 tháng 5k$
nick 2011 có thể bán 400$, 1 tháng 4k$
nick 2012 có thể bán 300$, 1 tháng 3k$
nick 2013 có thể bán 200$, 1 tháng 2k$
nick 2014 ~ 2015 thì áp dụng theo RULE

mình góp ý vậy thôi, chứ giờ mình cũng ko mua hay bán $ PP, ngồi gỡ limit cho ae thôi, giờ có $ tự with bank hết :D

.
ủng hộ ý kiến của bạn

Sao nhiều thánh ko đọc kỹ luật thế nhỉ ?

Với giao dịch < $100tối đa $300/tuần:

Vẫn có max là 300$ / tuần, thì 99$ / lần cũng chỉ 3 lần chứ mấy mà chia hay ko chia

cái này chỉ áp dụng với người bán PP thôi chứ nhỉ, người mua cũng cần cơ à. Cái này vẫn có chỗ lách là tạo nhiều nick bán 300PP/ tuan. PP hack chủ yếu nguồn US, nên thắt chặt luật với nguồn này, mua bán PP vn ít khi dính phốt

Rule là để hạn chế scam, cái chính vẫn là do mình chọn người tin tưởng mà mua

vãi mấy bố 99$, mấy bố đi nhà trẻ đấy ah. Tham rẻ chọn nick ko uy tín giao dịch bị scam rồi la. 4rum bắt mấy bố gd ah

Rule là để hạn chế scam, cái chính vẫn là do mình chọn người tin tưởng mà mua

vãi mấy bố 99$, mấy bố đi nhà trẻ đấy ah. Tham rẻ chọn nick ko uy tín giao dịch bị scam rồi la. 4rum bắt mấy bố gd ah
đang ns mấy thagn scam nó sell 99$ =.=

[BỔ SUNG....
Admin @Shin nghiên cứu làm một mục "Feedback Rate" trong phần member page của từng thành viên seller và buyer Paypal.
Cái này giống mô hình của ebay.
Cụ thể là, điểm feedback (tính theo %) của từng thành viên giao dịch Paypal, (có thể áp dụng cho các loại khác z, pm...) là điểm đánh giá seller bán hàng thế nào...., Tuơng tự, đối với buyer.

Có ba loại feedback: "tốt", "không ý kiến", "xấu" (đơn giản hơn là "+" , 0, "-" )

[Tổng điểm feedback tính theo công thức như sau: (số feedback tốt) / (số feedback tốt + số feedback xấu)]
tính theo %

Nếu member chuyên bán paypal, hẳn là rất muốn giữ nick mmo của mình có điểm tốt nhất có thể, để được hưởng các ưu đãi của 4rum chẳng hạn, và được mua với rate cao hơn người có feedback thấp hơn.
Ví dụ như: lần 1 giao dịch với seller PP, thấy ok thì mình cho 1 feedback tốt,
lần 2................................................................................1 feedback tốt
lần 3 .........................................................KHÔNG TỐT mình cho 1 feed xấu..
như vậy tổng điểm feedback tính đến thời điểm hiện tại là: (1+1)/(1+1+1) = 66.7% (điểm rớt thê thảm--> từ 100-> 66.7% với 1 lần làm xấu)
Nếu cả n lần giao dịch đều tốt thì --> điểm là 100%
- Nếu member không giao dịch dựa vào điểm feedback, mà tự mua tự bán thì tự chịu trách nhiệm.
- Nếu làm đúng cách này thì việc tìm seller uy tín không khó. Tương tự với buyer...
Tóm lại, đây là một ý kiến của mình. Mình không hiểu về web nên không biết làm có khó không, tuy nhiên theo mình thấy, dựa vào feedback, có thể biết đến 90% là seller và buyer có làm ăn tốt không. tuy nhiên tất cả cũng chỉ tương đối, có thể kết hợp những cách khác.
...
* Nếu tạo 1 account khác vào để dìm hàng, feedback xấu đi thì mình nghĩ như thế này?.
Thứ nhất, xét về tính hợp lý, 1 member sẽ không có time và không có lý do gì để cho 1 feedback tốt hay xấu người kia, nếu không bức xúc vấn đề gì hoặc không có làm giao dịch nào.
Thứ hai, tất nhiên vẫn có thể xảy ra TH này nếu cố tình chơi xấu nhau. Lúc này, ta khắc phục bằng cách là:
"nút cho feedback CHỈ xuất hiện và được @@Shin hoặc mod đảm trách GỞI ĐI CHO hai bên tham gia giao dịch mà thôi. Những nick khác muốn feedback cũng không được". Tất nhiên, như mình nói lúc đầu, nếu mua và bán trên 4fum thì phải tuân thủ RULES của 4fum, nếu KHÔNG tuân thủ thì đừng có lên 4fum kiện cáo này nọ.
Đồng thời, 4fum mình nên nghiên cứu thêm một BOX là trung tâm giao dịch (giống thằng RESOLUTION CENTER) Của paypal. Mọi giao dịch Paypal sẽ được kiểm soát qua trung tâm này. Ví dụ là buyer, sau khi thống nhất giá cả, số lượng các kiểu, thì sẽ vào TRUNG TÂM GIAO DỊCH này, sẽ có "1 nút là : " i want to buy" chẳng hạn, ở box sẽ hiện lên phần nhập seller và buyer (nhập nick mmo vào) sau đó SUBMIT. Các mod đảm trách, hoặc Ad sẽ biết ai giao dịch và gởi "thông báo fêedback đến cả hai người.
Thân :)

Cảm ơn các bạn đã đọc!

Last edited:
vietshipping: viẹc cậu đề xuất theo tớ thì rất khó vì PP nó ko như các loại ecurrency khác. Thời gian dispute lâu từ 60 days đến 6 tháng cũng có.....

vietshipping: viẹc cậu đề xuất theo tớ thì rất khó vì PP nó ko như các loại ecurrency khác. Thời gian dispute lâu từ 60 days đến 6 tháng cũng có.....
uh mình cũng hiểu, nói chung là không có gì tuyệt đối cả, có thể kết hợp nhiều cách, cách verified thông tin của Shin là ok,
Mình nghĩ thằng Scam không đủ kiên nhẫn để đợi 180 days đâu bạn :)

đặt ra luật để bảo vệ mem mà sao lắm người đòi quyền " bị scam " thế nhỉ ?

hay nói các khác là : " ngu cũng là quyền của mỗi người "

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,321
170,450
Latest member
Gemshunter44

Most viewed of week