Suggest Diễn đàn mình có chiều hướng muốn “Không Làm Mà Muốn có Ăn thì ăn … “!!

Mmo01

Hero
Solutions
10
Reactions
1,553
MR
20.822
Dạo này mình vào diễn đàn mmo4me nhưng thấy ảm đạm và chán cái cảnh spam này quá các mod / admin à…

Lượt xem nhiều nhất và topic thảo luận nhiều nhất đều gần như 100% là các box airdrop, cryto… phải chăng tương lai forum lớn nhất về MMO tại đất nước VN sẽ đi thụt lùi, nghèo nội dung, cùng nhau spam các loại coin - airdrop để cùng nhau không cần làm mà vẫn có ăn?!! Không tin các bạn cứ vào 2 box trên mà xem lượng topic với các tiêu đề Kèo KHỦNG / kèo FREE / Ngày kiếm 50 đến 100$ / kèo giàu sang …. 😂😅🤐 👍🏻👍🏻👍🏻

Nói chung mình thấy chán lắm rồi, không biết các bạn va chủ topic có thấy chán không …??!!

Hy vọng @Shin và các Mod kỳ cựu hãy quan tâm giải quyết thực trạng này! Để forum mình xứng đáng là diễn đàn MMO lớn nhất cả về chất và lượng đúng nghĩa trong hơn 10 năm trở lại đây! 👍🏻

Solution
Mình thì thấy tình trạng này k dễ để xử lí đâu :v content đâu ra mà đăng hoài đc, airdrop thì ngày ra mấy cái. Muốn xử lí chắc ae trong forum phải góp sức kiếm content viết bài thôi chứ nếu không thì khó tránh tình trạng spam này, dù sao spam vậy cũng có MR + "tiền" từ token mà :D khó tránh
Trước tiên là phải hạn chế ngày từ trang forum chính, vừa vào trang chính thôi đã thấy các topic nổi lên liên tục như "chéo luna các bác ơi", "kèo khủng 58 đô 1 ngày nè" v.v... Nếu hạn chế tối đa spam link và topic thì các mem vào còn nhìn thấy được các nội dung / câu hỏi cần giải đáp / các bài chia sẻ có ích... Chứ ai ai cũng đi spam để câu ref airdrop mà không ra rule cản lại thì tình trạng trên sẽ mãi mãi lên top. Các nội dung khác, câu...
Fr nay pro ẩn cứ kiếm tiền hết rồi :D còn spam nhiều thực sự 2 năm trước học được rất nhiều từ ae trên fr nhưng 2 năm gần đây k học hỏi hoặc ké được kèo nào ngon trên fr luôn :D
Bây giờ lên chủ yếu hóng mấy kèo scam xem drama chơi kaka

Upvote 0
Dạo này mình vào diễn đàn mmo4me nhưng thấy ảm đạm và chán cái cảnh spam này quá các mod / admin à…

View attachment 187341
Lượt xem nhiều nhất và topic thảo luận nhiều nhất đều gần như 100% là các box airdrop, cryto… phải chăng tương lai forum lớn nhất về MMO tại đất nước VN sẽ đi thụt lùi, nghèo nội dung, cùng nhau spam các loại coin - airdrop để cùng nhau không cần làm mà vẫn có ăn?!! Không tin các bạn cứ vào 2 box trên mà xem lượng topic với các tiêu đề Kèo KHỦNG / kèo FREE / Ngày kiếm 50 đến 100$ / kèo giàu sang …. 😂😅🤐 👍🏻👍🏻👍🏻

Nói chung mình thấy chán lắm rồi, không biết các bạn va chủ topic có thấy chán không …??!!

Hy vọng @Shin và các Mod kỳ cựu hãy quan tâm giải quyết thực trạng này! Để forum mình xứng đáng là diễn đàn MMO lớn nhất cả về chất và lượng đúng nghĩa trong hơn 10 năm trở lại đây! 👍🏻
Bác có phải webmaster của forum không? Ai cũng cần kiếm tiền, xu hướng bây giờ nó như vậy: đầu tư, trade, crypto…. So với cái forum beermoneyforum 175k mem, 1 năm 2 cái contest kéo mem vài K $ thì mmo4me vẫn còn tốt hơn đấy bác ạ. Em cũng chả muốn phản biện nhiều, nhưng có vẻ bác không đặt mình vào vị trí người khác

Upvote 0
Bác có phải webmaster của forum không? Ai cũng cần kiếm tiền, xu hướng bây giờ nó như vậy: đầu tư, trade, crypto…. So với cái forum beermoneyforum 175k mem, 1 năm 2 cái contest kéo mem vài K $ thì mmo4me vẫn còn tốt hơn đấy bác ạ. Em cũng chả muốn phản biện nhiều, nhưng có vẻ bác không đặt mình vào vị trí người khác
Mình không phải mod của diễn đàn, chỉ là 1 thành viên rất bình thường trong forum. Và mình lên tiếng cho rất nhiều người ở đây, chứ không phải mình ích kỷ không cho các bạn cầu ref airdrop ở đây đâu. Lý do nhiều người thấy rất loạn thông tin mà các bạn đã post liên tục:

Ú dè cuối cùng cũng có người nói hộ lòng mình =))

Chuẩn rồi em vào diễn đàn để học hỏi kiếm chút cháo qua ngày mà toàn airdrop ko , nản thật sự, ko kiếm đâu các bài viết chất lượng, với bài hướng dẫn kiếm cháo như xưa nữa

Fr nay pro ẩn cứ kiếm tiền hết rồi :D còn spam nhiều thực sự 2 năm trước học được rất nhiều từ ae trên fr nhưng 2 năm gần đây k học hỏi hoặc ké được kèo nào ngon trên fr luôn :D
Bây giờ lên chủ yếu hóng mấy kèo scam xem drama chơi kaka

và đây là của 1 bạn cho ý kiến và cảm nhận rất thật từ các topic spam airdrop loạn xà ngầu trong mmo4me đây:

Lúc trước đã có post thảo luận cùng với các quan chức cấp cao đòi biểu quyết dẹp luôn cái box airdrop cho không khí nó trong lành.
Sau khi bàn bạc thì vẫn giữ box nhưng ko cho hiển thị ngoài trang chủ mà dạo này vô là thấy token/airdrop.

Đề nghị quý dị thay cái domain thành airdrop.mmo4me.com hoặc crypto.mmo4me.com

Airdrop toàn là spam link vs tuyển ref. Cái forum post đầy bài về cryptocurrency, airdrop nhưng lại ko có những bài phân tích, đánh giá như traderviet. Nhìn vô forum giờ như cái nồi cháo heo. (Tut/tip cho trader/holder thì lại ko thấy, toàn là post link đăng ký)

"airdrop" nó là "thứ từ trên trời rơi xuống". Những thứ rơi xuống từ trên trời chỉ có cức chim, đá, mưa,...

Cho nên bạn đừng nói mình, mà chính các bạn cần ref nên vô tình rất ích kỷ với forum , mặc ai nấy spam token / airdrop với title siêu nổ: ngày kiếm chục đô, ngày kiếm 100 đô… Không tin mọi người cứ vào box Airdrop mà đọc thử trang đầu xem sao!

Upvote 0
Mình không phải mod của diễn đàn, chỉ là 1 thành viên rất bình thường trong forum. Và mình lên tiếng cho rất nhiều người ở đây, chứ không phải mình ích kỷ không cho các bạn cầu ref airdrop ở đây đâu. Lý do nhiều người thấy rất loạn thông tin mà các bạn đã post liên tục:

và đây là của 1 bạn cho ý kiến và cảm nhận rất thật từ các topic spam airdrop loạn xà ngầu trong mmo4me đây:

Cho nên bạn đừng nói mình, mà chính các bạn cần ref nên vô tình rất ích kỷ với forum , mặc ai nấy spam token / airdrop với title siêu nổ: ngày kiếm chục đô, ngày kiếm 100 đô… Không tin mọi người cứ vào box Airdrop mà đọc thử trang đầu xem sao!
Bác có thể xem profile của e, e cũng chả hứng thú gì với airdrop vì toàn scam. Còn cái airdrop này là chuẩn nên e quan tâm, e cũng theo phong trào chứ em có đủ hệ thống để kéo rè chứ k cần phải spam làm gì bác ạ. Em đang nói cái vấn đề chung chứ không phải chỉ là airdrop hay những chuyện khác.

Upvote 0
từ khi coin ra đời chả ai muốn làm nữa , toàn ôm coin chờ thời :)

Upvote 0
forum giờ chỉ để tuyền ref chứ kèo ngon thì mấy bro yểm gần hết rồi giờ tìm cái gì làm giết thời gian ô=mà ổn định cũng khó giờ chỉ có mấy kèo hên xui thôi;

Upvote 0
Chủ thớt đăng bài này thực sự có tâm với forum và nghĩ cho những ae khác. Theo mình thì cũng nên siết chặt nội dung, loại bỏ spam, scam lừa đảo, đa cấp, airdrop lừa đảo,.. Có lẽ các admin nên tuyển thêm mod và có qui định chung mới cho việc này.

Upvote 0
Làm Airdop cũng hay phết ..Lâu lâu kiếm đc vài chục USD ..Cơ mà trên Forum nhiều kèo rác quá mà cứ post tùm lum
Nhưng thực tế thì bây giờ rất là rác, ko hơn ko kém. Mình chỉ muốn nói rằng cần thêm quy định chặt chẽ thêm để siết chặt 2 box đó, như có vẻ trial mod của box airdrop busy gì đó lâu rồi ko có vào xử lý hay dọn rác…

Upvote 0
sự xuất hiện của box này thì không sai,chỉ có người tạo topic và người quản lý box là chưa có tâm thôi
1 topic của airdrop mà tự dưng nó mọc đâu ra thêm ở box khác mà chả thấy xoá hay làm gì cả
Nói thật chứ kèo airdrop kiếm trên tele cho nhanh chứ ở đây cũng toàn cop từ đấy mà ra

Upvote 0
Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn. Lượng SPAM mỗi ngày nhiều nên khó tranh khỏi việc xử lý chậm trễ.

Nếu làm gắt các topic Air Drop thì forum sẽ khá trầm lắng. Còn nếu thả lỏng thì forum sẽ có nhiều topic không có ích cho cộng đồng, như bạn đề cập. BQT cũng đã nhận thầy điều này và đang cố gắng để cân bằng giữa 2 trường hợp.

Không biết bạn có giải pháp hay gợi ý nào cho BQT không?

Upvote 0
Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn. Lượng SPAM mỗi ngày nhiều nên khó tranh khỏi việc xử lý chậm trễ.

Nếu làm gắt các topic Air Drop thì forum sẽ khá trầm lắng. Còn nếu thả lỏng thì forum sẽ có nhiều topic không có ích cho cộng đồng, như bạn đề cập. BQT cũng đã nhận thầy điều này và đang cố gắng để cân bằng giữa 2 trường hợp.

Không biết bạn có giải pháp hay gợi ý nào cho BQT không?
mình nghĩ nếu được thì nên tìm cách group các bài về 1 token lại để nó không bị loãng và thông tin dễ tìm kiếm, đánh giá hơn. Ví dụ như một thread tên LUNR, trong đó những người muốn giới thiệu, chéo link,... sẽ vào, đưa ra thông tin hay lời khuyên gì đó, đưa link ref,... Thì những người thắc mắc về token đó sẽ vào thread đó để xem cụ thể, cũng như ai không quan tâm thì chỉ thấy duy nhất 1 thread mang tên LUNR mà thôi, k bị loãng forum nữa.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back