• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Điểm danh , tổng kết số $ nongthanhhoa SCAM !

iamme30

Banned
Reactions
495
MR
0.000
Có lẽ vụ này không ai mất nhiều bằng mình đâu..Các bạn đọc kỹ bài report cua nognthanhhoa sẽ thấy mình và một người nữa có lẽ biết rõ nhất..
Nhưng giờ mình không muốn nói j nữa cả bởi nói ra các bạn còn chửi minh ngay..Đến mình còn tự chửi mình nhiều lắm mà..
Số tiền ấy không lớn nhưng cũng không nhỏ, nhưng là tất cả mồ hôi công sức của mình và người thân dành dụm cho mình bấy lâu nay..
Sự thực là lúc biết bị scam mình chỉ muốn chết thôi..Không phải vì qua tiếc tiền mà nghĩ đến ba mẹ ở nhà ssong thế nào(ba mẹ mình làm nông) mà ở đây lại mang tiền đi cho một kẻ xa lạ chỉ vì sự ngu dại...
mình đã ra biển và tính đi mất xác luôn nhưng lại nghĩ đến nụ cười của mẹ mình lại không đành lòng:((...Trong nhà có mấy a chị e thì chỉ có mình là dc học hành đàng hoàng dến nơi đến chốn là niềm hi vọng của cả nhà.:((
có lẽ lúc đó mình đã quá đau và sốc vì công sức mmo và cả tiền nhà gửi cho ra đi trong chôc lát...Cảm giác có lỗi với ba mẹ làm mình chỉ muốn chết ngay
Nhung giờ mình bình tâm lại rồi...Đối với bác nongthanhhoa mình ko tha thứ nhưng cũng ko trách mọc j nữa..Vì tự lương tâm ng đó cắn rứt cũng là quá đu rồi..
Nhưng qua chuyện này mình chỉ muốn nhắn nhủ các bạn vài điều từ tận tam can mình:
- Đừng bao giờ dính vào con đường cờ bạc..Nếu ai chưa dình vào thì đừng bao giờ biết và ai đang dính vào thì hãy mau mau bỏ đi..Bỏ hẳn..Đưng nói kiểu t chơi ít và chơi tiền của t chứ ko ăn cắp ai..nếu bạn chưa có gđ thì hãy ngĩ về bố mẹ anh chị..những người thực sự bạn nên dành thành quả lđ của mình để báo đáp..Còn nếu đã có gia gđ thì nghĩ đến vợ/chồng và những đứa con..
-Đừng bao giờ đi scam hay là ăn cắp cái j của ng khác..Và nhất là mmo này ko ai biết rõ hoàn cảnh của nhau cả..Đối với nhung ng nhiều tièn thì có thể chả là bao nhưng đối với nhung ng làm ra dc đồng tiền là cả mồ hôi nước mắt thì cảm giác đó thật khủng khiếp..Như mình đây nếu hôm qua ko nghĩ về cảm giác của ba mẹ thì có lẽ hôm nay đã ko còn ở đay nói j với các bạn dc nữa..Có lẽ bạn đã vô tình đưa ngta vào đường cùng mà ko hề hay biết...Rồi bạn có trả giá bằng mọi cách thậm chí bằng tính mạng của bạn nhưng còn nhưng ng thân của bạn sẽ thế nào??
Và qua chuyện này long tin với thế giới ả của mình có lẽ đã cạn kiệt..Bây giờ mình rất mệt mỏi..Cảm giác long tin bị phản bội không ngờ nó đáng sợ đến thế này..
Nhắn nhủ mọi người từ nay về sau nếu giao dịch thì hết sức cẩn thận..Nên nhớ đừng tin bất kỳ ai ở cái thế giới ảo này dù là ng bạn lâu năm hay j j đi chăng nữa..Cũng đừng nhìn cách nói chuyện để đánh giá hay bất cứ thứ j..Vì nhiều kẻ là con nhưng đội lốt người rất giỏi..Ma thực sự đôi lúc phàn ng chưa chắc đã tôt hơn phần con vì con vật nó ko biết lừa đâó là j cả..
Đây là những lới tận tâm can mình muón nói với các bạn..
Có lẽ giờ mình lại phải đi lên tứ số gần 0 rồi..:)..Nhưng cũng ráng vậy..Vì mình còn phải sống cho nhứng ng khác nưa chứ ko phải chỉ cho riêng minh..
Địa ngục thiên đường là có thật đấy các bạn ạ..Có khi nó không đâu xa vời mà ở trong chính con người ta đấy...Mỗi ng sống và chết cũng chỉ 1 lần thui..Nên hãy sống sao cho đáng sống....:)

makemoney_mmo

Junior
Reactions
382
MR
0.000
Có lẽ vụ này không ai mất nhiều bằng mình đâu..Các bạn đọc kỹ bài report cua nognthanhhoa sẽ thấy mình và một người nữa có lẽ biết rõ nhất..
Nhưng giờ mình không muốn nói j nữa cả bởi nói ra các bạn còn chửi minh ngay..Đến mình còn tự chửi mình nhiều lắm mà..
Số tiền ấy không lớn nhưng cũng không nhỏ, nhưng là tất cả mồ hôi công sức của mình và người thân dành dụm cho mình bấy lâu nay..
Sự thực là lúc biết bị scam mình chỉ muốn chết thôi..Không phải vì qua tiếc tiền mà nghĩ đến ba mẹ ở nhà ssong thế nào(ba mẹ mình làm nông) mà ở đây lại mang tiền đi cho một kẻ xa lạ chỉ vì sự ngu dại...
mình đã ra biển và tính đi mất xác luôn nhưng lại nghĩ đến nụ cười của mẹ mình lại không đành lòng:((...Trong nhà có mấy a chị e thì chỉ có mình là dc học hành đàng hoàng dến nơi đến chốn là niềm hi vọng của cả nhà.:((
có lẽ lúc đó mình đã quá đau và sốc vì công sức mmo và cả tiền nhà gửi cho ra đi trong chôc lát...Cảm giác có lỗi với ba mẹ làm mình chỉ muốn chết ngay
Nhung giờ mình bình tâm lại rồi...Đối với bác nongthanhhoa mình ko tha thứ nhưng cũng ko trách mọc j nữa..Vì tự lương tâm ng đó cắn rứt cũng là quá đu rồi..
Nhưng qua chuyện này mình chỉ muốn nhắn nhủ các bạn vài điều từ tận tam can mình:
- Đừng bao giờ dính vào con đường cờ bạc..Nếu ai chưa dình vào thì đừng bao giờ biết và ai đang dính vào thì hãy mau mau bỏ đi..Bỏ hẳn..Đưng nói kiểu t chơi ít và chơi tiền của t chứ ko ăn cắp ai..nếu bạn chưa có gđ thì hãy ngĩ về bố mẹ anh chị..những người thực sự bạn nên dành thành quả lđ của mình để báo đáp..Còn nếu đã có gia gđ thì nghĩ đến vợ/chồng và những đứa con..
-Đừng bao giờ đi scam hay là ăn cắp cái j của ng khác..Và nhất là mmo này ko ai biết rõ hoàn cảnh của nhau cả..Đối với nhung ng nhiều tièn thì có thể chả là bao nhưng đối với nhung ng làm ra dc đồng tiền là cả mồ hôi nước mắt thì cảm giác đó thật khủng khiếp..Như mình đây nếu hôm qua ko nghĩ về cảm giác của ba mẹ thì có lẽ hôm nay đã ko còn ở đay nói j với các bạn dc nữa..Có lẽ bạn đã vô tình đưa ngta vào đường cùng mà ko hề hay biết...Rồi bạn có trả giá bằng mọi cách thậm chí bằng tính mạng của bạn nhưng còn nhưng ng thân của bạn sẽ thế nào??
Và qua chuyện này long tin với thế giới ả của mình có lẽ đã cạn kiệt..Bây giờ mình rất mệt mỏi..Cảm giác long tin bị phản bội không ngờ nó đáng sợ đến thế này..
Nhắn nhủ mọi người từ nay về sau nếu giao dịch thì hết sức cẩn thận..Nên nhớ đừng tin bất kỳ ai ở cái thế giới ảo này dù là ng bạn lâu năm hay j j đi chăng nữa..Cũng đừng nhìn cách nói chuyện để đánh giá hay bất cứ thứ j..Vì nhiều kẻ là con nhưng đội lốt người rất giỏi..Ma thực sự đôi lúc phàn ng chưa chắc đã tôt hơn phần con vì con vật nó ko biết lừa đâó là j cả..
Có lẽ giờ mình lại phải đi lên tứ số gần 0 rồi..:)..Nhưng cũng ráng vậy..Vì mình còn phải sống cho nhứng ng khác nưa chứ ko phải chỉ cho riêng minh..
Địa ngục thiên đường là có thật đấy các bạn ạ..Có khi nó không đâu xa vời mà ở trong chính con người ta đấy...Mỗi ng sống và chết cũng chỉ 1 lần thui..Nên hãy sống sao cho đáng sống....:)

cố gắng đi lên nhé bạn,cuộc sống nhiều khó khăn nhưng luôn có chỗ cho những ai cố gắng.Thân

valentino184

Newbie
Reactions
147
MR
0.000

cái dkm nhà nó ... làm người khác ra nông nỗi này mà nó cũng đầu thai làm người đc ... mình hiểu cảm giác của bạn , chúc bạn gặp nhiều may mắn :)

CLZdotnet

Senior
Reactions
373
MR
0.000
Animax cập nhật lời tự thú của nó : http://mmo4me.com/showthread.php?61120-nongthanhhoa-scam-

Cái đời cờ bạc là vậy.Tốt nhất cứ lương thiện mà làm.Ăn trên mồ hôi công sức nước măt của người khác kiếp sau cũng không trả hết nợ.1 lần duy nhất trong đời mình chơi cá độ là khi học lớp 7 - đã hơn chục năm chỉ là ly cafe thôi.Mình thua và hiểu rằng không bao giờ được lún vào nó.Vào đó không có đường quay lại.Đã yên bình hơn chục năm nay - đi học - ra trường - đi làm - rồi mmo.Những ngày tháng xui xẻo bị mất tiền mất của rồi lại tiếp tục làm thôi.Phước cho mình một sức khỏe tốt - một cơ thể lành lặn - trí tuệ như bao người - một gia đình khá hạnh phúc :)

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Thấy cả 9 page mà có 4 người bảo scam... thì ra là 1 lũ ô hộp vào hùa.. nản

nhock3n

Hero
Reactions
361
MR
0.083
hôm ki tính bán LR cho ãnh rồi hên mà k bán ( chắc có điềm) máu cờ bạc mà có rồi thì trước sau cũng sẽ nợ nần ..... chia bùn vơi mấy anh bị scam :)

nkt1519

Banned
Reactions
305
MR
0.000

2 đoạn cuối này cậu nói chuẩn lắm ... cố gắg lên nha bạn ... mình cũg đã từg ở hoàn cảnh của bạn nên hjểu rất rõ cảm giác đó thế nào ... "mình còn phải sốg cho nhữg người khác nữa chứ không phải riêng mình" ... kiếm $$ đã khó ... giữ $$ để đừng bị người khác lừa còn khó hơn ... :m068:

clickdicung

Hero
Verified
Reactions
828
MR
0.083
quá kinh tớm...tất cả đều là fake...đều có chủ ý trưóc... :| đâm vào cờ bạc tự hại mình lại còn kéo theo những người vô tội khác theo... rùi ông ý cũng sẽ ko sống được lâu đâu khi ngày nào cũng nơm nớp lo sợ tụi xã hội đen đến nhà tra tấn đánh đập...

Mình thấy mình là người cm nhiều nhất , chắc cũng nằm trong lũ ô hợp mà bạn nói
Nhưng nói thật với bạn là mình chả bị scam , cũng chả có ý định làm gì nó ... nhưng mình nghe thấy các bạn cứ gọi nó là anh , là bạn , là bác .... mình bực vl luôn :))
Thôi ô hợp cũng đc , hùa cũng đc .... nhưng ghét thỳ cứ phải chửi :))

Reactions
154
MR
0.001
Đúng là thằng chó , mang danh dự của nó ra bán rẻ lấy 30 củ vì 1 chữ tiền , mong là thằng này ra đường cầm số tiền ấy bị ô tô nó đâm cho sống dở chết dở đi là ok

đọc những lời của nó mà muốn ỉa vào mặt nó quá , thà mang đi chơi HYIP Scam còn đỡ tức , người VN mà lừa người VN ngay trong thế giới ảo này nữa thì còn tin ai ? hổ danh Master quá

tớ đảm bảo con chó này còn lởn vởn đọc TOPPIC này và làm cái nick khác để làm lại từ đầu trong mmo4vn này thôi
Nó giả vờ vậy để không ai để ý nữa! mai lại giả vờ là newbie, rồi 1 ngày nào đó lại làm 1 vố nữa! Nó còn không bằng con chó! Đi lừa thế này cũng có ngày gặp oán! không khá được đâu mà!

hình như em dã bik người dấu tên là ai rồi :) nge anh nongthanhoa nói câu này mới bik 20$ ăn 1k$ =>> dòng đời xô đẫy mấy anh dừng chữi người ta dừng chữi dễ lương tâm hắn tự dằng vặt tội lội cũa mình di :) ( ít ra anh dó cũng còn 1 chút lương tâm khi trã lại tiền cho người khác )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,819
176,263
Latest member
celadoncitynet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week