Report Dịch vụ bán server đào Bitcoin của lenhi426

Status
Not open for further replies.

DCK

Junior
Reactions
152
MR
0.000
Hôm nay vô diễn đàn tôi thấy rộ nên topic này và có rất nhiều người tham gia, tôi xin viết một bài để các bạn cảnh giác.

1. Bán server hay huy động vốn lãi suất siêu cao?
- Bạn mua server (dedicated server cơ đấy) mà không được vô xem hay điều khiển server.
- Bạn mua server để đào bitcoin nhưng không có stats đào bitcoin. Và chủ thớt đào thế nào? Tự solo hay lại đi tham gia pool người khác?
===> suy ra là thà đổi tên dịch vụ là Huy Động Vốn cho xong. Bán server chỉ là trá hình. Rõ ràng là: " bạn đưa tôi 60$ / tháng và hàng ngày bạn có 4$ (0.005 BTC), tháng là 120$. Lãi suất 100% / tháng. "

2. Server đào bằng gì?
- Cái này bạn lenhi426 rất nhập nhằng về cấu hình và trả lời chỉ ngắn gọn : "các bạn không cần biết". Tôi xin nói rõ là giờ chả có ai đi thuê dedicated server đào bitcoin cả, may ra thuê server đào LiteCoin bằng CPU còn ok nhưng không có lãi. Hoặc ví dụ có loại coin chỉ đào được bằng CPU như XPM (PrimeCoin) thì giờ thuê server cũng không có lãi nữa rồi.
- Nếu bạn chủ thớt có server trang bị cả chip ASIC hoặc có sẵn mấy cái server ASIC nó bạn trên butterflylab thì tức là đã bỏ tiền ra đầu tư rồi. Vậy tại sao lại phải bán 60$ rồi trả 120$ / tháng ???
- Đừng bảo bạn thừa tài nguyên nên bán tài nguyên server? Vâng nếu bạn ko có thời gian làm hết ( trong khi chỉ để máy chạy ) mà bán thì tại sao bạn phải làm hộ hết tất cả các công việc setup, đào, pay tiền hộ người mua? ---> Như vậy là bạn làm hết mọi việc 100% công việc, người mua server chỉ " trả tiền " 60$, tháng thu về 120$ không cần làm gì. Bạn tốt bụng nên làm không công từ khâu đầu tư bỏ vốn cho tới setup, quản lý.

3. Đào BitCoin có thật tự lãi thế?
- Có lãi nếu bạn đầu tư, nhưng mà sẽ không thấy lãi ngay vì phải trả tiền điện, tiền đầu tư hardware, giá cả, ngoài ra còn thêm yếu tố difficulty ( độ khó ) càng ngày càng tăng. Giờ tính mua thiết bị đào 2 tháng là hòa vốn sau đó lãi nhưng nếu độ khó tiếp tục tăng bạn chưa chắc đã lãi.
- Tôi ví dụ bạn mua 1 GH/s trên http://www.cex.io giá thời điểm này là 0.046 BTC (~ 37$ ) để đào, thì tính ra một tháng bạn đào được có 7$ (http://www.alloscomp.com/bitcoin/calculator) , phải hơn 5 tháng bạn mới có lãi. Mà đó là hơn 5 tháng có lãi nếu tính theo difficulty hiện nay.
- Nếu thuê máy đào bitcoin mà lãi 100% ngon ăn thế, thì bọn cex.io nó cũng chả bán tài nguyên cho các bạn đâu, nó tự đào mà ăn. Rủi ro rất cao liên quan tới giá cả bitcoin + độ khó.
- Tôi không đào BitCoin nhưng có đào các coin khác, ví dụ ngay bây giờ một trong các coin tôi đào có LiteCoin ví dụ, chỉ một con Radeon 7970 của tôi chạy bạt mạng được 700 KH/s ngày kiếm có 5$ / con card mà mua mất 400$. Tiền kiếm 5$/con card / ngày chưa trừ tiền điện. Mà đó là tính bây giờ, độ khó ngày càng tăng, giá thì chưa biết.

4. Toàn transaction nhận tiền tự gửi, chả có đào ở đâu cả:
http://3.bp.blogspot.com/-gyhsmiGwVlU/UtXd_pFbXJI/AAAAAAAADTU/l9krHMjNR9c/s1600/123333.jpg
---> Address của lenhi426 (dựa trên hash): https://blockchain.info/address/12rEn6gqgaKeMqHQ14jvoYRgbXNRKCALVu?offset=50&filter=0

---> Address của một bạn mua dịch vụ (dựa trên QR code): https://blockchain.info/address/1DitFjswA6ZcZZUiMkETBbse1PhYCbKxc

Tiền " đào coin " 2 address kia nhận thực chất từ 2 địa chỉ sau: 12jicWFM6yeXi6pXkXK1He6TAwYtqxkhRM14ki8NpF8UxiLcF6VZwYMeoFmVwoVjUxeU

2 địa chỉ kia toàn là tiền cá nhận giao dịch cá nhân gửi sang, ko hề có nhận tiền trả từ pool nào hoặc có reward vì tìm được block btc. Ngoài ra còn có mấy giao dịch đánh bạc ầm ầm trên http://bitzillions.com/satoshibones

Không có nguồn tiền từ đào bitcoin thì tiền đâu mà trả?

Ngoài ra kiểm tra Taint Analysis thì 2 địa chỉ gửi tiền kia cũng chắc của một người, send tiền sang đảo hoài à, các bạn có thể kiểm tra cả Receive hoặc Sent (reverse):

https://blockchain.info/taint/14ki8NpF8UxiLcF6VZwYMeoFmVwoVjUxeU?reversed=true
https://blockchain.info/taint/12jicWFM6yeXi6pXkXK1He6TAwYtqxkhRM?reversed=true

Ông này bán server đào bitcoin chuyên nhập mà cái address gửi tiền đi cho người đào ko phải dạng auto thì khi ông có cả vài chục hoặc trăm khách hàng, ông ngồi gửi tiền hết ngày cũng ko xong bằng tay.

Xem tree chart nguồn: https://blockchain.info/tree/107734959

5. Nhận định:
Các bạn đừng mơ tưởng làm giàu nhanh mà bị lừa đảo, lại thích giống vụ Huyền Như hay sao? Các bạn không cần bỏ ra chút công sức gì cả, lenhi426 cung cấp hết từ a-->z, server, công setup, quản lý và gửi tiền. Các bạn chỉ làm một điều duy nhất là gửi 60$ và nhận 5$ / ngày ???

1 người 1 server là 1 triệu 2 rồi. 20-30 / người là vài chục triệu trong khi bảo hiểm có 5 triệu.

Càng ngày càng đông người tham gia, cũng tiền người sau trả người trước thôi. Tới khi gom đủ số người mua là ... có tiền ăn tết :D

Nói chung ông chủ dịch vụ đề nghị nếu làm dịch vụ server đào bitcoin thì phải có chi tiết và thông tin kỹ thuật về server, cách đào, chia sẻ lợi nhuận ra sao. Còn chỉ đóng 60$ / tháng nhận 5$/ ngày thì 100% là huy động vốn trả lãi suất cao rồi ---> 99% lừa đảo.

Các bạn đừng đưa tiền đầu tư cho ai mà không biết rõ người đó làm gì và như thế nào để kiếm lời.

Quote: " Bạn nhận được tiền chưa chắc đã là không scam ... "

Thân.

---------------------------------

Update 10 giờ tối ngày 17/01/2014

3 tài khoản nhận tiền BTC như lời hứa 5$ / ngày không nhận được đồng nào trong cả ngày 17/01, có cái còn nhận cuối cùng là ngày 15/01 cơ. Không có ai tham gia nữa để lấy tiền người sau trả người trước, nên tất nhiên chủ dịch vụ chả ngu gì trả 120$ / tháng :p vỡ nợ rồi

1 : https://blockchain.info/address/12rEn6gqgaKeMqHQ14jvoYRgbXNRKCALVu?offset=0&filter=0
2 : https://blockchain.info/address/1DitFjswA6ZcZZUiMkETBbse1PhYCbKxc
3 : https://blockchain.info/address/1ENFqbzFLZzyhYo43yUVvhJ1SaHZHHytcv (tieuphong inbox mình địa chỉ)

Last edited:
Cái tôi muốn chỉ rõ trong bài này là :

" CÁC BẠN KHÔNG CẦN LÀM GÌ CẢ, CHỈ NỘP 60$ LÀ THU VỀ 5$ / Ngày, tháng 150$ "

Có ai đầu tư tiền cho người khác mà ko biết người ta làm gì ko? Nếu ko rõ ràng thì là huy động vốn lãi cao rõ ràng. Chủ dịch vụ show cả anh tk ngân hàng hàng trăm triệu, sao ko tự làm tự ăn. Đừng bảo với tôi là chủ dịch vụ " tốt bụng " nhé :)
Câu tricsh dẫn chữ hoa kia là đương nhiên phải có rồi. Đó là mấu chốt gợi mở của vấn đề.
Người hiểu rõ sẽ tự nhiên hiểu chuyện gì xảy ra, anh ta đang làm gì và làm thế nào.
Người không hiểu rõ hoặc đọc được loáng thoáng ở đâu đó vài ba kiến thức nào là đào bằng VGA cơ à, VPS cơ à... họ sẽ bắt đầu nhảy vào vặn vẹo tại sao ko cho control, tại sao ko cho remote, server như vậy mà đào biết lúc nào lấy lại vốn. Blah blah... các thánh bên VOZ nói cấm sai...blah blah blah.

Tại sao ko dùng tư duy của mình để suy luận như bác chủ topic mà cứ voz này voz nọ thế.

Upvote 0
Cái này tớ cũng biết từ hồi còn nhỏ ! cơ mà hỏi khí không phải bác có phải con cháu gia cát dự không ah
Con cháu Gia Cát Dự không nói được Tiếng Việt bác ạ. Hehe

Upvote 0
Thứ 1 Cậu nói cũng chưa chuẩn. Đúng là nó là server thật đấy, chứ gói thuốc, chái cao thì làm sao mà login, làm sao teamvier, làm sao config đc.
Thứ 2 là như chủ top đã phân tích các giao dịch gữi tiền ở trên, cậu ko thấy đáng nghi vấn sao?
Thứ 3 Là nguy cơ scam, huy động vốn là rất lớn. Cảnh báo nhiều ae newbie. Nói thật chứ newbie bị mất tiền ngu khá là nhiều
Đó là cách bạn hiểu topic khi đọc topic bán server đào bitcoin của lenhi ư? =)) =)) =))
Còn ai hiểu theo cách như vậy nữa giơ tay lên nào.

Upvote 0
Con cháu Gia Cát Dự không nói được Tiếng Việt bác ạ. Hehe
Éo , mình giờ mới nhận ra điều này , bạn và chủ dịch vụ cùng một cái chung .... Bạn thực sự biết chủ dịch vụ làm ntn , vậy bạn có thể bảo lãnh 100% chủ dịch vụ không scam không ? có câu nói của bạn mọi người sẽ an tâm hơn đấy " ngoài lề tí tớ thường coi con cháu của gia cát dự là thần đấy "

Upvote 0
Éo , mình giờ mới nhận ra điều này , bạn và chủ dịch vụ cùng một cái chung .... Bạn thực sự biết chủ dịch vụ làm ntn , vậy bạn có thể bảo lãnh 100% chủ dịch vụ không scam không ? có câu nói của bạn mọi người sẽ an tâm hơn đấy " ngoài lề tí tớ thường coi con cháu của gia cát dự là thần đấy "
Ơ hay tại sao mình phải làm việc đó. Việc đó thì có liên quan gì tới tui.

Nếu mọi người vẫn cứ hiểu theo cách các bác đang hiểu (tức là khác với cách hiểu của tui - thần của các vị thần =)) =)) ) thì nếu bị scam thì thật đáng đời do đi học lười học văn và mình vẫn mong cho lenhi scam.
Xin lỗi mình chỉ ủng hộ những kẻ thông minh thôi. Những kẻ lừa được cả đống người khác là 1 kẻ thông minh.

Upvote 0
Ơ hay tại sao mình phải làm việc đó. Việc đó thì có liên quan tới tui.

Nếu mọi người vẫn cứ hiểu theo cách các bác đang hiểu (tức là khác với cách hiểu của tui - thần của các vị thần =)) =)) ) thì nếu bị scam thì thật đáng đời do đi học lười học văn và mình vẫn mong cho lenhi scam.
Xin lỗi mình chỉ ủng hộ những kẻ thông minh thôi. Những kẻ lừa được cả đống người khác là 1 kẻ thông minh.
Con cháu gia cát dự mình thường cho là thần ăn hay thần chém gió cho mát. Cái từ server bitcoin chuyên dụng , có khác nào là cái máy tính cá nhân của chủ dịch vụ cài ví btc , teamview setup cho khách hàng là để cài ví btc trên máy của họ rồi sent $ từ ví mình sang. VPS đâu ra mà đúng là server bitcoin chuyên dụng thật đấy. Mọi người hiểu chưa ah!

Upvote 0
Con cháu gia cát dự mình thường cho là thần ăn hay thần chém gió cho mát. Cái từ server bitcoin chuyên dụng , có khác nào là cái máy tính cá nhân của chủ dịch vụ cài ví btc , teamview setup cho khách hàng là để cài ví btc trên máy của họ rồi sent $ từ ví mình sang. VPS đâu ra mà đúng là server bitcoin chuyên dụng thật đấy. Mọi người hiểu chưa ah!
Mình nhắc lại thêm 1 lần nữa. Đó chỉ là cách nói mà thôi.
Ví dụ: Có 1 cô gái đến nhà chơi hỏi anh trai đâu rồi. Thật tình anh ấy đang vi vu giải tỏa nổi buồn trong toalet. Chẳng lẽ mình phải trả lời là " Anh ấy đi ỉa rồi, chị vào nhà ngồi chơi" Hay trả lời anh ấy có việc gì đó ở sau nhà, chị vào ngồi chơi 1 lát em đi gọi anh ấy.
Đó là cách nói, hiểu chưa hả?

Upvote 0
Qua HongKong xem ổ đào bitcoin xem nó đào bằng gì rồi về bàn luận tiếp. topic report chứ có phải cafe nhịp chân nói chuyện trời xanh đâu mấy bác. Mai thức dậy không khéo mấy chục page :D Cả nhà ngủ ngon. Em cắm con laptop đào cũng dc tới sáng chắc dc 0.5$ :D

Upvote 0
Mình nhắc lại thêm 1 lần nữa. Đó chỉ là cách nói mà thôi.
Ví dụ: Có 1 cô gái đến nhà chơi hỏi anh trai đâu rồi. Thật tình anh ấy đang vi vu giải tỏa nổi buồn trong toalet. Chẳng lẽ mình phải trả lời là " Anh ấy đi ỉa rồi, chị vào nhà ngồi chơi" Hay trả lời anh ấy có việc gì đó ở sau nhà, chị vào ngồi chơi 1 lát em đi gọi anh ấy.
Đó là cách nói, hiểu chưa hả?
Tớ bắt đầu thấy không thích cậu rồi đấy , cậu nổi nóng lên rồi ah . Ngoài bắc giờ đang rét lắm đây .Tớ thích tranh luận với cậu đôi chút về sở học chém gió của cậu ! Quả thật rất mát , thậm chí tớ hơi run

Upvote 0
Tớ bắt đầu thấy không thích cậu rồi đấy , cậu nổi nóng lên rồi ah . Ngoài bắc giờ đang rét lắm đây .Tớ thích tranh luận với cậu đôi chút về sở học chém gió của cậu ! Quả thật rất mát , thậm chí tớ hơi run
Topic có A B C X Y Z thì nó mới xôm :D Coi như up cho newbie theo dõi không lại trôi mất :D Đi ngủ ngay và luôn là tốt nhất đỡ lạnh :D

Upvote 0
=)) nổi nóng gì chứ. Bạn vẫn cứ bị ám thị cái chữ bitcoin trong đầu. Cứ như đứa trẻ, vô tư coi như không biết gì về bitcoin cả thì mới nhận thấy được. Chỉ cần biết chút ít là đọc sẽ bị ám thị ngay.

Upvote 0
Mà nghe bảo lenhi là con gái hả . :eek: Nếu scam thì chắc sẽ không ra đảo đâu. Ngoài đó lạnh con gái tội nghiệp :eek:

Upvote 0
dự đoán vui nha, theo mình lenhi sẽ không scam
Chuyện đó thì mình ko biết. Hehe.
Thôi bibi mọi người. mình trade tiếp đây.

Upvote 0
ở topic bên kia
lenhi nói đi ngủ và suy nghĩ để đưa ra quyết định
có lẽ chủ dịch vụ nói suy nghĩ ở đây là nên scam hay là nên hoàn tiền lại cho anh em đã thue vps

Upvote 0
Tùy thôi. Có sừng có mõ thì gõ với nhau. Ta đây không bận tâm.
Mấu chốt của vấn đề chính là ngữ nghĩa chứ phải kỹ thuật. Các bác cho rằng các bác bị scam thì do vấn đề đọc hiểu của mấy bác làm cho mấy bác bị scam. Còn nếu bác nào cho rằng nó vẫn tốt thì do cách các bác hiểu. Mình không đưa ra lời khuyên nào cả. Hehe
Mấy bác đừng gọi tớ bằng thánh mà sỉ nhục tớ. Hãy gọi tớ là thần của các vị thần đi.
Người ta lừa nhau không chỉ dừng lại ở hành động mà có thể bằng từ ngữ.

Một ví dụ đơn giản:
- Dưa hấu 5000 đồng 1/2kg và dưa hấu 10000 đồng /kg nó giống nhau. Nhưng cách viết đầu tốt hơn, đánh lừa được người đi đường dừng xe lại mua.
- Điện thoại sale off giá chỉ 9.999.000 đồng. Và điện thoại giá 10.000.000 đồng.
- Điện thoại Iiphone giá siêu rẻ...

Người ta đánh lừa cái cảm giác hiểu không thấu đáo và không chịu đọc kỹ của người khác.

ông này nói công nhận hay, thường nói hay thì ....

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,665
171,715
Latest member
csmuonnam

Most viewed of week