Report Dịch vụ bán server đào Bitcoin của lenhi426

Status
Not open for further replies.

DCK

Junior
Reactions
152
MR
0.000
Hôm nay vô diễn đàn tôi thấy rộ nên topic này và có rất nhiều người tham gia, tôi xin viết một bài để các bạn cảnh giác.

1. Bán server hay huy động vốn lãi suất siêu cao?
- Bạn mua server (dedicated server cơ đấy) mà không được vô xem hay điều khiển server.
- Bạn mua server để đào bitcoin nhưng không có stats đào bitcoin. Và chủ thớt đào thế nào? Tự solo hay lại đi tham gia pool người khác?
===> suy ra là thà đổi tên dịch vụ là Huy Động Vốn cho xong. Bán server chỉ là trá hình. Rõ ràng là: " bạn đưa tôi 60$ / tháng và hàng ngày bạn có 4$ (0.005 BTC), tháng là 120$. Lãi suất 100% / tháng. "

2. Server đào bằng gì?
- Cái này bạn lenhi426 rất nhập nhằng về cấu hình và trả lời chỉ ngắn gọn : "các bạn không cần biết". Tôi xin nói rõ là giờ chả có ai đi thuê dedicated server đào bitcoin cả, may ra thuê server đào LiteCoin bằng CPU còn ok nhưng không có lãi. Hoặc ví dụ có loại coin chỉ đào được bằng CPU như XPM (PrimeCoin) thì giờ thuê server cũng không có lãi nữa rồi.
- Nếu bạn chủ thớt có server trang bị cả chip ASIC hoặc có sẵn mấy cái server ASIC nó bạn trên butterflylab thì tức là đã bỏ tiền ra đầu tư rồi. Vậy tại sao lại phải bán 60$ rồi trả 120$ / tháng ???
- Đừng bảo bạn thừa tài nguyên nên bán tài nguyên server? Vâng nếu bạn ko có thời gian làm hết ( trong khi chỉ để máy chạy ) mà bán thì tại sao bạn phải làm hộ hết tất cả các công việc setup, đào, pay tiền hộ người mua? ---> Như vậy là bạn làm hết mọi việc 100% công việc, người mua server chỉ " trả tiền " 60$, tháng thu về 120$ không cần làm gì. Bạn tốt bụng nên làm không công từ khâu đầu tư bỏ vốn cho tới setup, quản lý.

3. Đào BitCoin có thật tự lãi thế?
- Có lãi nếu bạn đầu tư, nhưng mà sẽ không thấy lãi ngay vì phải trả tiền điện, tiền đầu tư hardware, giá cả, ngoài ra còn thêm yếu tố difficulty ( độ khó ) càng ngày càng tăng. Giờ tính mua thiết bị đào 2 tháng là hòa vốn sau đó lãi nhưng nếu độ khó tiếp tục tăng bạn chưa chắc đã lãi.
- Tôi ví dụ bạn mua 1 GH/s trên http://www.cex.io giá thời điểm này là 0.046 BTC (~ 37$ ) để đào, thì tính ra một tháng bạn đào được có 7$ (http://www.alloscomp.com/bitcoin/calculator) , phải hơn 5 tháng bạn mới có lãi. Mà đó là hơn 5 tháng có lãi nếu tính theo difficulty hiện nay.
- Nếu thuê máy đào bitcoin mà lãi 100% ngon ăn thế, thì bọn cex.io nó cũng chả bán tài nguyên cho các bạn đâu, nó tự đào mà ăn. Rủi ro rất cao liên quan tới giá cả bitcoin + độ khó.
- Tôi không đào BitCoin nhưng có đào các coin khác, ví dụ ngay bây giờ một trong các coin tôi đào có LiteCoin ví dụ, chỉ một con Radeon 7970 của tôi chạy bạt mạng được 700 KH/s ngày kiếm có 5$ / con card mà mua mất 400$. Tiền kiếm 5$/con card / ngày chưa trừ tiền điện. Mà đó là tính bây giờ, độ khó ngày càng tăng, giá thì chưa biết.

4. Toàn transaction nhận tiền tự gửi, chả có đào ở đâu cả:
http://3.bp.blogspot.com/-gyhsmiGwVlU/UtXd_pFbXJI/AAAAAAAADTU/l9krHMjNR9c/s1600/123333.jpg
---> Address của lenhi426 (dựa trên hash): https://blockchain.info/address/12rEn6gqgaKeMqHQ14jvoYRgbXNRKCALVu?offset=50&filter=0

---> Address của một bạn mua dịch vụ (dựa trên QR code): https://blockchain.info/address/1DitFjswA6ZcZZUiMkETBbse1PhYCbKxc

Tiền " đào coin " 2 address kia nhận thực chất từ 2 địa chỉ sau: 12jicWFM6yeXi6pXkXK1He6TAwYtqxkhRM14ki8NpF8UxiLcF6VZwYMeoFmVwoVjUxeU

2 địa chỉ kia toàn là tiền cá nhận giao dịch cá nhân gửi sang, ko hề có nhận tiền trả từ pool nào hoặc có reward vì tìm được block btc. Ngoài ra còn có mấy giao dịch đánh bạc ầm ầm trên http://bitzillions.com/satoshibones

Không có nguồn tiền từ đào bitcoin thì tiền đâu mà trả?

Ngoài ra kiểm tra Taint Analysis thì 2 địa chỉ gửi tiền kia cũng chắc của một người, send tiền sang đảo hoài à, các bạn có thể kiểm tra cả Receive hoặc Sent (reverse):

https://blockchain.info/taint/14ki8NpF8UxiLcF6VZwYMeoFmVwoVjUxeU?reversed=true
https://blockchain.info/taint/12jicWFM6yeXi6pXkXK1He6TAwYtqxkhRM?reversed=true

Ông này bán server đào bitcoin chuyên nhập mà cái address gửi tiền đi cho người đào ko phải dạng auto thì khi ông có cả vài chục hoặc trăm khách hàng, ông ngồi gửi tiền hết ngày cũng ko xong bằng tay.

Xem tree chart nguồn: https://blockchain.info/tree/107734959

5. Nhận định:
Các bạn đừng mơ tưởng làm giàu nhanh mà bị lừa đảo, lại thích giống vụ Huyền Như hay sao? Các bạn không cần bỏ ra chút công sức gì cả, lenhi426 cung cấp hết từ a-->z, server, công setup, quản lý và gửi tiền. Các bạn chỉ làm một điều duy nhất là gửi 60$ và nhận 5$ / ngày ???

1 người 1 server là 1 triệu 2 rồi. 20-30 / người là vài chục triệu trong khi bảo hiểm có 5 triệu.

Càng ngày càng đông người tham gia, cũng tiền người sau trả người trước thôi. Tới khi gom đủ số người mua là ... có tiền ăn tết :D

Nói chung ông chủ dịch vụ đề nghị nếu làm dịch vụ server đào bitcoin thì phải có chi tiết và thông tin kỹ thuật về server, cách đào, chia sẻ lợi nhuận ra sao. Còn chỉ đóng 60$ / tháng nhận 5$/ ngày thì 100% là huy động vốn trả lãi suất cao rồi ---> 99% lừa đảo.

Các bạn đừng đưa tiền đầu tư cho ai mà không biết rõ người đó làm gì và như thế nào để kiếm lời.

Quote: " Bạn nhận được tiền chưa chắc đã là không scam ... "

Thân.

---------------------------------

Update 10 giờ tối ngày 17/01/2014

3 tài khoản nhận tiền BTC như lời hứa 5$ / ngày không nhận được đồng nào trong cả ngày 17/01, có cái còn nhận cuối cùng là ngày 15/01 cơ. Không có ai tham gia nữa để lấy tiền người sau trả người trước, nên tất nhiên chủ dịch vụ chả ngu gì trả 120$ / tháng :p vỡ nợ rồi

1 : https://blockchain.info/address/12rEn6gqgaKeMqHQ14jvoYRgbXNRKCALVu?offset=0&filter=0
2 : https://blockchain.info/address/1DitFjswA6ZcZZUiMkETBbse1PhYCbKxc
3 : https://blockchain.info/address/1ENFqbzFLZzyhYo43yUVvhJ1SaHZHHytcv (tieuphong inbox mình địa chỉ)

Last edited:
Bác chủ thớt bị cái ý nghĩ scam làm lấn át hết cả lý trí rồi. Có những mục bác nói hợp lý rồi nhưng cũng có nhiều mục còn sơ hở. Đã làm ăn thì yếu tố bí mật quan trọng lắm. Server chỉ là 1 cách gọi tên, cách nói mà thôi. Các bác không nên hiểu "server " mà bác lenhi bán theo nghĩa đó là 1 máy chủ xử lý trung tâm như định nghĩa trong sách tin học. Các bác có thể hiểu server như là trái cam, gói thuốc, ly chè...đi. Đại loại là bán trái cam có thể đào bitcoin, bán gói thuốc có thể đào bitcoin, bán ly chè có thể đào bitcoin....
Lúc đó cấu hình chẳng còn ý nghĩa gì nữa, và quên luoonn cái cơ chế hoạt động đi. Điều đó có nghĩa là không remote, không config, không control gì cả.

Một điều nữa là chữ "đào bitcoin" ở đây các bác nên hiểu bằng 1 cách khác chứ không phải là mining theo nghĩa thông thường. Thấy mấy bác đem luôn cả sở học của mình, đem luôn cả kiến thức nào là đào bitcoin bằng CPU, VGA và bao nhiêu con cpu bao nhiieeu core...điều này rất buồn cười. Vì ai đã muốn đào bitcoin thì ắt hẳn đã từng "sợt" gúc gồ để hiểu qua việc đào bitcoin rồi.
Bác bán server kia dùng từ đào bitcoin trong ngữ cảnh đào bằng "cái "server". Nếu các bác bình tĩnh hiểu rõ ý tứ, ngữ nghĩa trong ngữ cảnh theo 1 cách không bị ÁM THỊ sang trái cam, gói thuốc, ly chè... thì chữ đào bitcoin nó sẽ được hiểu bằng từ khác.

Bởi vậy trong topic kia mình đã nói rằng. Bác bán "server đào bitcoin" ấy là người thông minh. Anh ấy diễn đạt rất tốt 1 việc làm khác thành 1 việc khác. Bởi vì đó là việc làm ăn của họ nên mình không phân tích gì cả.

Các bác còn lại thì dựa vào các kiến thức chắp vá, lượm kiến thức rác trên internet rồi ngồi luận core này core nọ, vga này cpu nọ thì càng trật hướng.

Upvote 0
Bác chủ thớt bị cái ý nghĩ scam làm lấn át hết cả lý trí rồi. Có những mục bác nói hợp lý rồi nhưng cũng có nhiều mục còn sơ hở. Đã làm ăn thì yếu tố bí mật quan trọng lắm. Server chỉ là 1 cách gọi tên, cách nói mà thôi. Các bác không nên hiểu "server " mà bác lenhi bán theo nghĩa đó là 1 máy chủ xử lý trung tâm như định nghĩa trong sách tin học. Các bác có thể hiểu server như là trái cam, gói thuốc, ly chè...đi. Đại loại là bán trái cam có thể đào bitcoin, bán gói thuốc có thể đào bitcoin, bán ly chè có thể đào bitcoin....
Lúc đó cấu hình chẳng còn ý nghĩa gì nữa, và quên luoonn cái cơ chế hoạt động đi. Điều đó có nghĩa là không remote, không config, không control gì cả.

Một điều nữa là chữ "đào bitcoin" ở đây các bác nên hiểu bằng 1 cách khác chứ không phải là mining theo nghĩa thông thường. Thấy mấy bác đem luôn cả sở học của mình, đem luôn cả kiến thức nào là đào bitcoin bằng CPU, VGA và bao nhiêu con cpu bao nhiieeu core...điều này rất buồn cười. Vì ai đã muốn đào bitcoin thì ắt hẳn đã từng "sợt" gúc gồ để hiểu qua việc đào bitcoin rồi.
Bác bán server kia dùng từ đào bitcoin trong ngữ cảnh đào bằng "cái "server". Nếu các bác bình tĩnh hiểu rõ ý tứ, ngữ nghĩa trong ngữ cảnh theo 1 cách không bị ÁM THỊ sang trái cam, gói thuốc, ly chè... thì chữ đào bitcoin nó sẽ được hiểu bằng từ khác.

Bởi vậy trong topic kia mình đã nói rằng. Bác bán "server đào bitcoin" ấy là người thông minh. Anh ấy diễn đạt rất tốt 1 việc làm khác thành 1 việc khác. Bởi vì đó là việc làm ăn của họ nên mình không phân tích gì cả.

Các bác còn lại thì dựa vào các kiến thức chắp vá, lượm kiến thức rác trên internet rồi ngồi luận core này core nọ, vga này cpu nọ thì càng trật hướng.
Vớ vẩn, không server sao lại nói là kỹ thuật teamviewer vào cài đặt này nọ.

Upvote 0
Nói sai.

cậu cứ chiêm nghiệm lại đi. tớ không phải bao trùm tất cả mn nhưng con ng ai cũng ích kỷ hết:)
còn cậu muốn bênh ai tớ đâu có cản:) . mn ai cũng có 1 cái băn khoăn là tại sao serve ngon mỗi ngày kiếm 5$, 1 tháng 120$ mà lenhi lại bán sll. trong khi đó tự mà cày bừa thì sẽ tốt. đã là tut sẽ có ngày nát . càng nhiều ng join càng nát. :). nói chung là hóng thoai. gần tết rồi:). thích cái cậu gì mà có truyện về củ khoải với cái xẻng :p

Upvote 0

Như thánh phán! .Nói chung là chả có server hay VPS gì hết . Đưa tiền cho người ta làm gì để người ta cho ăn lãi suất cao. Cái này không ai dám đâu , Nếu dễ mình sẽ bán cả nhà , đi vay nợ lãi khắp cả nước để đầu tư ngồi chơi ăn hoa hồng cao ngất ngưởng. Ban đầu không có ý định scam, nhưng sau nó fix ko ăn đc nữa chả nhẽ bỏ tiền ra refund hay ôm đống tiền đó ra đi lành, ai biết ai là ai đâu. Bạn tốt nhất không nên comment ủng hộ nữa , nói như bạn người ta làm ăn đàng hoàng chắc. Sau này xảy ra scam bạn có tát nước theo mưa không .

Upvote 0
chúc mừng mấy bạn đã mua của lenhi, lời chúc nghiêm túc chứ không chọc ngoáy xỏ xiên gì đâu.

1. nếu có cách cày BTC như thế thì không có gì để nói, quá ngon cho mấy bạn rồi, bỏ ra 60$ thu về từ 120$ tới 150$

2. nếu không có cày bừa gì hết mà chỉ là huy động vốn lãi suất cao thì các bạn là người đi đầu nên hưởng trọn niềm vui

3. Nếu dịch vụ bị đóng lenhi không huy động được thêm vốn thì sẽ bỏ tiền túi trả lãi cho các bạn để khỏi mất bảo hiểm cũng như mang tiếng scam

4. Tình xuống xấu nhất là đã có quá nhiều khách hàng, nếu lenhi xác định scam thì coi như đạt mục đích nên lặn luôn. chia buồn cùng mấy bạn.

Theo như mấy bạn am hiểu về cày BTC phân tích thì chuyện cày được lời cao như thế là không khả thi thì mình dự đoán là sau khi dịch vụ bị bể mánh lenhi sẽ ra bài đánh tháo refund lại cho các bạn đã mua chứ không cắn răng bỏ tiền túi trả lãi :D

• Like
Reactions: DCK
Upvote 0
Như thánh phán! .Nói chung là chả có server hay VPS gì hết . Đưa tiền cho người ta làm gì để người ta cho ăn lãi suất cao. Cái này không ai dám đâu , Nếu dễ mình sẽ bán cả nhà , đi vay nợ lãi khắp cả nước để đầu tư ngồi chơi ăn hoa hồng cao ngất ngưởng. Ban đầu không có ý định scam, nhưng sau nó fix ko ăn đc nữa chả nhẽ bỏ tiền ra refund hay ôm đống tiền đó ra đi lành, ai biết ai là ai đâu. Bạn tốt nhất không nên comment ủng hộ nữa , nói như bạn người ta làm ăn đàng hoàng chắc. Sau này xảy ra scam bạn có tát nước theo mưa không .
nói chung bạn lenhi cứ verify info với MOD đàng hoàng. đâu còn có dó:p

Upvote 0
mình ngu học, chém tí thôi: theo mình biết thì hiện nay đào cái gì gì đó thì nó cũng dựa trên hiệu năng vật lý cả, hiệu năng xử lý cao được nhiều, thấp được ít. mà muốn hiệu năng cực cao thì phải dùng đến công nghệ phân tán, nếu bác chủ setup được mạng lưới tính toán phân tán của hệ thống server azure hay amazon gì gì đó bằng các vps reg bằng tuts của bác chủ thì em bái phục :D

Upvote 0

Nói thật chứ từ vụ BTC lần trước e ko có thiện cảm với bác cho lắm nhưng:
- Nếu lần này bác nói đúng thì e sẽ có cái nhìn khác về bác đấy (đúng là nhân tài, pro về btc thật sự, e chỉ là ếch ngồi đáy giếng)
- Ngược lại thì thì e cũng sẽ có cái nhìn khác về bác đấy :D

Upvote 0

Thứ 1 Cậu nói cũng chưa chuẩn. Đúng là nó là server thật đấy, chứ gói thuốc, chái cao thì làm sao mà login, làm sao teamvier, làm sao config đc.
Thứ 2 là như chủ top đã phân tích các giao dịch gữi tiền ở trên, cậu ko thấy đáng nghi vấn sao?
Thứ 3 Là nguy cơ scam, huy động vốn là rất lớn. Cảnh báo nhiều ae newbie. Nói thật chứ newbie bị mất tiền ngu khá là nhiều

• Like
Upvote 0
cậu cứ chiêm nghiệm lại đi. tớ không phải bao trùm tất cả mn nhưng con ng ai cũng ích kỷ hết:)
còn cậu muốn bênh ai tớ đâu có cản:) . mn ai cũng có 1 cái băn khoăn là tại sao serve ngon mỗi ngày kiếm 5$, 1 tháng 120$ mà lenhi lại bán sll. trong khi đó tự mà cày bừa thì sẽ tốt. đã là tut sẽ có ngày nát . càng nhiều ng join càng nát. :). nói chung là hóng thoai. gần tết rồi:). thích cái cậu gì mà có truyện về củ khoải với cái xẻng :p
pác này nói chuẩn nè
cái gì mà share đại trà chứng tỏ nó nát rồi chứ ko thơm như trên đâu

Upvote 0
hài vãi l cái này giống hệt Thiên Ngọc Minh Uy đang làm gửi tiền siêu lợi nhuận chẳng qua bạn ý gắn thêm cái đào bitcoin cho hợp mốt,mấy bác cao tuổi gần nhà bị TNMU lừa mấy chục củ rồi.

Upvote 0

Cái tôi muốn chỉ rõ trong bài này là :

" CÁC BẠN KHÔNG CẦN LÀM GÌ CẢ, CHỈ NỘP 60$ LÀ THU VỀ 5$ / Ngày, tháng 150$ "

Có ai đầu tư tiền cho người khác mà ko biết người ta làm gì ko? Nếu ko rõ ràng thì là huy động vốn lãi cao rõ ràng. Chủ dịch vụ show cả anh tk ngân hàng hàng trăm triệu, sao ko tự làm tự ăn. Đừng bảo với tôi là chủ dịch vụ " tốt bụng " nhé :)

Upvote 0
Cái tôi muốn chỉ rõ trong bài này là :

" CÁC BẠN KHÔNG CẦN LÀM GÌ CẢ, CHỈ NỘP 60$ LÀ THU VỀ 5$ / Ngày, tháng 150$ "

Có ai đầu tư tiền cho người khác mà ko biết người ta làm gì ko? Nếu ko rõ ràng thì là huy động vốn lãi cao rõ ràng. Chủ dịch vụ show cả anh tk ngân hàng hàng trăm triệu, sao ko tự làm tự ăn. Đừng bảo với tôi là chủ dịch vụ " tốt bụng " nhé :)

HYIP với lãi suất 12%/ngày trong 30 ngày! Quá ư là ngon, xin ba má 600$ làm vốn là có ngay 900$ tiền lời trong 1 tháng :D

• Like
Upvote 0
BTC đào bằng VGA cơ mà
vụ này có 1 box bên VOZ toàn các nông dân bên ý
VGA tầm 7970 5 con đào liên tọi, tầm vài tháng mới huề vốn và bắt đầu có lãi
dàn trâu của các pro thì tầm 20 30 con như thế, đầu tư nhiều chứ ko chỉ đơn giản là server
đhs lại đi thuê server đào làm gì, vấn đề là không hiểu cơ chế tạo ra BTC thì cứ cắm đầu vào làm gì không biết

Upvote 0
Tùy thôi. Có sừng có mõ thì gõ với nhau. Ta đây không bận tâm.
Mấu chốt của vấn đề chính là ngữ nghĩa chứ phải kỹ thuật. Các bác cho rằng các bác bị scam thì do vấn đề đọc hiểu của mấy bác làm cho mấy bác bị scam. Còn nếu bác nào cho rằng nó vẫn tốt thì do cách các bác hiểu. Mình không đưa ra lời khuyên nào cả. Hehe
Mấy bác đừng gọi tớ bằng thánh mà sỉ nhục tớ. Hãy gọi tớ là thần của các vị thần đi.
Người ta lừa nhau không chỉ dừng lại ở hành động mà có thể bằng từ ngữ.

Một ví dụ đơn giản:
- Dưa hấu 5000 đồng 1/2kg và dưa hấu 10000 đồng /kg nó giống nhau. Nhưng cách viết đầu tốt hơn, đánh lừa được người đi đường dừng xe lại mua.
- Điện thoại sale off giá chỉ 9.999.000 đồng. Và điện thoại giá 10.000.000 đồng.
- Điện thoại Iiphone giá siêu rẻ...

Người ta đánh lừa cái cảm giác hiểu không thấu đáo và không chịu đọc kỹ của người khác.

Upvote 0
Đáng ra forum chúng ta cần phải thắt chặt tình trạng sell VPS và sell các mặt hàng có giá trị và rủi ro cao . Như trường hợp này thì rủi ro sẽ rất lớn , thiệt hại là không thể diễn tả nổi . Đồng tiền làm mờ con mắt ,làm chúng ta mất đi sự tỉnh táo , đến lúc nhận ra thì đã quá muộn. Scammer luôn nắm bắt tình hình và lợi dụng tối đa điểm yếu của con mồi .Hãy tỉnh táo lên hỡi newbie ! Chúng ta phải cẩn thận , cái gì còn rủi ro thì đừng nên tham gia vào.

Upvote 0
Tùy thôi. Có sừng có mõ thì gõ với nhau. Ta đây không bận tâm.
Mấu chốt của vấn đề chính là ngữ nghĩa chứ phải kỹ thuật. Các bác cho rằng các bác bị scam thì do vấn đề đọc hiểu của mấy bác làm cho mấy bác bị scam. Còn nếu bác nào cho rằng nó vẫn tốt thì do cách các bác hiểu. Mình không đưa ra lời khuyên nào cả. Hehe
Mấy bác đừng gọi tớ bằng thánh mà sỉ nhục tớ. Hãy gọi tớ là thần của các vị thần đi.
Người ta lừa nhau không chỉ dừng lại ở hành động mà có thể bằng từ ngữ.

Một ví dụ đơn giản:
- Dưa hấu 5000 đồng 1/2kg và dưa hấu 10000 đồng /kg nó giống nhau. Nhưng cách viết đầu tốt hơn, đánh lừa được người đi đường dừng xe lại mua.
- Điện thoại sale off giá chỉ 9.999.000 đồng. Và điện thoại giá 10.000.000 đồng.
- Điện thoại Iiphone giá siêu rẻ...

Người ta đánh lừa cái cảm giác hiểu không thấu đáo và không chịu đọc kỹ của người khác.
Cái này tớ cũng biết từ hồi còn nhỏ ! cơ mà hỏi khí không phải bác có phải con cháu gia cát dự không ah

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,420
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week