• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Đi taxi mất đồ

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Facebook
Follow me on Facebook
Hi anh em.

Hôm 07/03, mình từ sân bay về nhà, đi xe ML, lúc lên xe 7 chỗ có mang cái túi xách nữ (của vk) trong đó chứa 4-5 triệu, về đến nhà mới sực nhớ quên cầm ví. Ông tài xế mở toanh cửa xịt xịt khử khuẩn xong về bãi đỗ sân bay. 15-20 phút sau mình mới gặp tài xé, ổng mở ghế sau cho mình xem thì ko thấy túi đâu.

Sau vài lần hẹn lên hẹn xuống thì hôm nay cũng có được camera trích xuất từ sảnh sân bay chứng minh mình có cầm túi xách trên tay chứ ko phải quên trên máy bay,... mình cũng đã gửi cam ở nhà chứng minh lúc mở cửa không mang theo túi. Tài xế mấy lần đảm bảo không lấy, cuốc xe của mình là cuốc xe cuối cùng. Vậy theo anh em? Túi xách của mình đã đi về đâu :d

Đang chờ hãng xử lý (nghe bảo vậy)

4-5 triệu thì thôi bạn ạ, chứ muốn vụ việc rõ rành thì tốn nhiều tiền hơn 4-5 triệu đó :popo_beat_brick:

Không có bằng chứng thì không làm gì đc rồi ... Giờ về đâu cũng không quan trọng. Nếu họ muốn trả đã tự trả.

Xác định mất nhưng mình muốn xem "hãng" xử lý sao vì có đầy đủ chứng cứ chứng minh ví mình có mang lên xe và ko mang xuống xe.

1. Có cam ở sảnh sân bay chứng minh mình có mang túi lên xe taxi
  2. Lúc xuống xe, mình lấy mỗi túi trắng (cái túi mà shop hay gói quần áo), còn cái túi dưới sàn để xe mình ko để ý vì trời tối.
  3. Cuốc mình là cuốc cuối.
  4. Có cam ở nhà chứng minh mình về không mang theo túi và 3 phút sau mới phát hiện mất túi.
Mình hóng drama là chính :) Hãng "nhận" sẽ xử lý vụ này nếu xác nhận túi xách mình mang lên xe.

Xác định mất nhưng mình muốn xem "hãng" xử lý sao vì có đầy đủ chứng cứ chứng minh ví mình có mang lên xe và ko mang xuống xe.

1. Có cam ở sảnh sân bay chứng minh mình có mang túi lên xe taxi
  2. Lúc xuống xe, mình lấy mỗi túi trắng (cái túi mà shop hay gói quần áo), còn cái túi dưới sàn để xe mình ko để ý vì trời tối.
  3. Cuốc mình là cuốc cuối.
  4. Có cam ở nhà chứng minh mình về không mang theo túi và 3 phút sau mới phát hiện mất túi.
Mình hóng drama là chính :) Hãng "nhận" sẽ xử lý vụ này nếu xác nhận túi xách mình mang lên xe.
chia buồn cùng bác, mà bác xin cam ở sân bay có khó không, có cần giấy tờ gì k

rồi kết quả huề cả làng thôi!? :mad: :mad: :mad:

giả dụ: tài xế đã lấy, khách hàng (còn tùy là ai!?) làm tới nơi tới chốn ... bức bách, tài xế xin xỏ tổ trưởng, trực bang ... cuối cùng, vì danh tiếng công ty nên xử huề (vì bõ quên là khách hàng lỗi)

bị hoài :popo_angry: :popo_angry: :popo_angry:

đi grab thì còn có cơ hội, chứ ... thì MẤT CHẮC :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:

chia buồn cùng bác, mà bác xin cam ở sân bay có khó không, có cần giấy tờ gì k
Em xin để sau chia sẻ kinh nghiệm cho người khác. Khó bác ạ, chối đủ đường. Hãng bảo phải có bằng chứng chứng minh túi xách ở trên xe, nên sáng hôm sau lên sân bay xin cam, bên an ninh bảo camera này của hãng. Chiều cùng ngày qua hãng thì hãng bảo chờ kiểm tra (hình như hỏi an ninh, khó hiểu). Xong chị hành chính của hãng bảo không có tài khoản truy cập vào vì lúc tách ra ML vs Mai Love chưa chuyển giao cái này.

Rồi, chú gọi lên chửi 1 lúc mới chịu kiểm tra cam, là an ninh sân bay, mình phải gửi ảnh quần áo lúc đó để họ tìm cho nhanh.

Nói chung là khó, không phải cứ lên xin là xin được, cảm giác như bên an ninh họ sợ mất thời gian của họ hoặc sợ bên hãng gì đó.

rồi kết quả huề cả làng thôi!? :mad: :mad: :mad:

giả dụ: tài xế đã lấy, khách hàng (còn tùy là ai!?) làm tới nơi tới chốn ... bức bách, tài xế xin xỏ tổ trưởng, trực bang ... cuối cùng, vì danh tiếng công ty nên xử huề (vì bõ quên là khách hàng lỗi)

bị hoài :popo_angry: :popo_angry: :popo_angry:

đi grab thì còn có cơ hội, chứ ... thì MẤT CHẮC :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:
Cũng đúng, lúc lên làm việc mình cũng bảo lỗi của mình trước là quên kiểm tra đồ mà, lúc đó khuya ai nhớ được, sếp tài xế đó hỏi có nhắc nhở khách kiểm tra hành lý không? Tài xế bảo em vội về lốt gì đó.

Nói chung là "hóng" là chủ yếu. Sau còn chia sẻ kinh nghiệm mất đồ cho ai gặp không may.

Update là done rồi mất 4tr nhưng nhận lại 2tr. Cô vợ tài xế nhận là chủ xe. Rồi hỏi muốn giải quyết ra sao. Tài xế nói không lấy nên không bồi thường. Nhưng cô vợ lại trả 2tr. Ace mất đồ để ý xuống xe kiểm tra hành lý nhé. May là có cam sân bay + cuốc mình là cuốc cuối

bác chủ thớt khá là đen, đợt trc mình có để quên điện thoại trên taxi, và có vẻ "tốt số" mình gọi vào số cá nhân+ số hãng đều được nghe máy và xác nhận. Tối cùng ngày họ có trả lại và mình cũng xin hậu tạ 500k ^^

Nếu tính ý hơn, chắc đã ổn thoả đôi bên.
-
Lòng tham là có. Lỗi ở 2 bên.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,962
171,033
Latest member
hytrism
Back
Top Bottom