Đề nghị forum sửa lại cách gõ tiếng việt

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Mình hay gõ kiểu VNI, dùng phím số gõ dấu, mà giờ chắc đa số mọi người cũng vậy
forum thì có cả telex nên khi gõ mấy từ tiếng anh toàn bị sai, như chữ down, thành dơn, text thành tẽt. Đề nghị admin sửa lại cái này nhé, nhiều khi gõ nhanh bị dính lỗi vậy thấy bức bối :)

ý minh là mấy từ đó muốn gõ đúng phải gõ 2 lần vd từ down, chữ "w" phải gõ lần, vậy có cách nào gõ 1 lần thôi ko
P/S: vậy mấy bác toàn gõ kiểu telex hết à

Upvote 0
chữ down telex mình cũng phải gõ 2 lần "w"
bộ gõ là tiếng việt mà. dùng tiếng anh nữa thì phải thế thôi:D
Chuẩn hiện hành bây giờ là font Time new Romans, kiểu gõ telex mà bạn :)

Upvote 0
biết rồi nhưng mấy forum mình hay tham gia có bị thế đâu như vn-zoom, voz, hay forum trường mình nè có bị đâu

Upvote 0
biết rồi nhưng mấy forum mình hay tham gia có bị thế đâu như vn-zoom, voz, hay forum trường mình nè có bị đâu

Đó là tại vì mấy forum đó ko có sẵn bộ gõ tiếng Việt. Có thể bạn gõ được là do dùng Unikey chứ ko phải do forum :|

Upvote 0
mấy 4r đó nó có chế độ chuyển bộ gõ nhanh qua font Anh và font Việt , còn 4r mình bắt buộc phải font Việt ngữ trong trình bày cho dễ hiểu mà :D . bác type nhiều thành quen thôi =)

Upvote 0
nhưng mà mình quen gõ VNI rồi tập telex ko đc, còn nếu gõ quen kiểu forum mình thì sang mấy forum khác lại lộn, mà giờ cugn4 hiểu phần nào vấn đề rồi thank mấy bác

Upvote 0
Ý tưởng: Bổ sung chế độ gõ VNI, sau đó bổ sung 1 mục "kiểu gõ" trong mục settings của mỗi tài khoản, ai thích chọn kiểu gõ nào làm mặc định thì vào đó chỉnh và lưu lại.
Khả thi không nhỉ?

Upvote 0
Chào các bạn,

Default của Forum là các bạn có thể đánh bằng TELEX hoặc VNI tùy các bạn, không cần phải thêm một phần mềm phụ trợ nào (Unikey, Vietkey,...). Vì thế các bạn có thể sử dụng bất cứ loại nào các bạn thích.

Thân

Upvote 0
đúng rồi do có cả 2 kiểu telex và vni nên khi gõ mấy từ tiếng anh thì bị dính lỗi do telex, vd từ down, chữ "w" gõ 2 lần

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,573
172,630
Latest member
son0k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week