Đề nghị Admin OnlyC vào cho mình lời giải thích @@

Status
Not open for further replies.
Mình có lập 1 Topic mua PP, LR, AP

http://mmo4me.com/showthread.php?46983-Can-mua-1000-PP-gia-18-100-LR-gia-20-5-200-AP-gia-17-giao-dich-qua-VCB-

Nội dung của Topic mình là cần mua và có ghi rõ là nhờ trung gian

Và đây, Admin OnlyC del bài với lý do Topic là kinh doanh, có đưa cả Ruler @@

Đọc hết cả Ruler ko bit là mình vi phạm chỗ nào, đề nghị Admin cho mình lời giải thích @@

thieucuong

Newbie
Reactions
782
MR
0.000
rule mới ai mua ban thì phải có cái đưa ra cái tên tuổi địa chỉ mới không bị cho vào thùng rác hay sao ấy :(

Có rule mới rùi đó . Bạn đọc đi rồi hẵng lập topic :m020:

Đã ngồi đọc rất kỹ, Ruler mới áp dụng từ 5/3.

Nhưng hình như ko phải là do lý do này @@

Upvote 0

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Hôm em có vào đọc topic này của bác chủ thớt, chỉ là langtustc muốn mua thôi chứ có sao đâu. Cuối cùng thấy admin vào đưa ra kết luận như trên. Cũng thấy kỳ lạ!

Upvote 0

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
Thứ 1: 1 topic chỉ được mua/bán/trao đổi 1 loại tiền tệ vì bạn không phải Exchanger.
Thứ 2: Mình close không phải vì lí do 1, mà vì bạn có hành vi lách luật, giao dịch nhiều loại tiền tệ (=> quy mô lớn), như một Exchanger verified thực thụ.

@prosperlong: Topic quá 5 ngày kể từ ngày lập (không phải Exchanger), có ghi trong Rules đó bạn.

Upvote 0
Thứ 1: 1 topic chỉ được mua/bán/trao đổi 1 loại tiền tệ vì bạn không phải Exchanger.

Có lẽ mình mắt kém, bạn làm ơn chỉ cho mình chỗ nào quy định cái này @@

Thứ 2: Mình close không phải vì lí do 1, mà vì bạn có hành vi lách luật, giao dịch nhiều loại tiền tệ (=> quy mô lớn), như một Exchanger verified thực thụ.[/C]OLOR

Xin bạn nói rõ mình lách chỗ nào.

Mình có nhu cầu mua thì mình lập Topic, chỉ mua chứ đâu có rao bán trao đổi, Ruler đâu có cấm là ko đc mua nhiều loại tiền tệ và mua với số lượng lớn.

Cái nữa là mình có nói rõ là nhờ trung gian, đâu phải mình tự ý mua bán trao đổi.

Với lại nếu mình có lách luật thì là do Ruler chưa hoàn thiện cần phải bổ sung, luật sư còn có thể lách luật kia mà, đâu phải tùy tiện nói đúng là đúng, nói sai là sai @@

Nếu nói mua bán lớn thì trong Box còn rất nhiều Topic như thế sao chỉ thấy có Topic mình bị del @@

Upvote 0
Xin lỗi các bạn mình quên chưa update Rules trong post#1 đó.
Có nhắc nhở một số topic trong box Exchange:
http://mmo4me.com/showthread.php?45666-Ban-750LR-va-755AP&p=791687#post791687
http://mmo4me.com/showthread.php?45336-Ex-200-LR-sang-wmz-AP-vcb-

Bạn ví dụ 1 topic có rao nhiều loại tiền 1 lúc đi. Có thể mình sót :(

Bạn làm ơn đọc kỹ cho: cái bạn muốn nhấn mạnh là mua bán lớn, mình ko nói là có nhiều Topic mua bán nhiều loại tiền tệ. Nếu bạn xem mua bán nhiều loại tiền tệ là mua bán lớn thì mình thật ko hiểu bạn phân tích kiểu gì. Tóm lại giờ mình có vài vấn đề thôi

Thứ 1: Ruler ko rõ ràng mà lại nói làm việc theo Ruler, bảo mình lách luật >> phải nói như thế nào đây :-s

Thứ 2: Giờ ko nói đến Ruler, chỉ bàn về thế nào là "mua bán lớn". Theo bạn thì giờ nếu mình muốn bán 1LR, 1AP, 1WMZ, 1PP, 1MB , chẳng lẽ lại phải lập 5 cái Topic rao bán hay sao @@. Ruler phải có khoa học và phải khiến người ta tâm phục khẩu phục, chứ ko phải đây là nhà tôi tôi muốn sao cũng được :-s

Mình nói ở đây ko phải để chứng tỏ mình đúng hay muốn làm bạn mất mặt, chỉ mong ở cương vị cao thì cách làm việc nên thận trọng và có khoa học, sai phải biết sửa. Con người ko phải lúc nào cũng đúng. Nhưng con người sẽ ko bao giờ đúng khi luôn cho mình là đúng.

Topic tới đây được rồi. Nói nhiều làm người ta ghét thôi :-s

Upvote 0

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
Vụ này thì thấy bác C có vẻ sai rồi. Rule cũng nên làm cho hợp lý với mọi người.
@All: Mọi người đóng góp trên tinh thần xây dựng, ai có ý kiến cứ mạnh dạn fat biểu
Thanks! :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,476
176,997
Latest member
TYPHU88GIFT