Đề nghị Admin OnlyC vào cho mình lời giải thích @@

Status
Not open for further replies.
Mình có lập 1 Topic mua PP, LR, AP

http://mmo4me.com/showthread.php?46983-Can-mua-1000-PP-gia-18-100-LR-gia-20-5-200-AP-gia-17-giao-dich-qua-VCB-

Nội dung của Topic mình là cần mua và có ghi rõ là nhờ trung gian

Và đây, Admin OnlyC del bài với lý do Topic là kinh doanh, có đưa cả Ruler @@

Đọc hết cả Ruler ko bit là mình vi phạm chỗ nào, đề nghị Admin cho mình lời giải thích @@

Wind

Banned
Reactions
648
MR
0.000
Chat with me via Skype
Lách luật :D Chuyện thường ngày ở huyện mà :)
Dù gì thì cũng xong cả rồi, bắt tay cái cho hòa cả làng, nhưng ad cũng nên đính chính lại 1 chút cho bác thieucuong đỡ phải buồn.

Topic tới đây được rồi. Nói nhiều làm người ta ghét thôi
Chả có ai ghét, nếu nhìn nhận đúng sự thật!

Upvote 0

traimo91

Hero
Reactions
1,172
MR
1.135
Nếu lợi dụng sơ hở rule đến mùng 5 thì áp dụng. Vậy mùng 3,4 có người scam thì cá bạn kêu ai. Mới lại đây là 1 số $ lớn nên đề phòng bất trắc sẽ hơn. Mình thấy cường lúc trước cũng là EX mà sao không tiếp tục đi đỡ phải cho vào diện tình nghi

Upvote 0

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đúng là bạn phải lập 5 topic cho 5 loại đó. Vì nếu gom chung lại 1 topic, thì topic đó sẽ thành quy mô lớn.

Rules có thiếu sót, mình cũng xin lỗi các bạn rồi. Thực sự rules còn rất nhiều bất cập chưa có hướng giải quyết triệt để... Hi vọng một vài tháng sắp tới sẽ hoàn tất bank và hoàn thiện Rules hơn.

Cám ơn bạn.

Upvote 0

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.038
Chat with me via Skype
Nếu lợi dụng sơ hở rule đến mùng 5 thì áp dụng. Vậy mùng 3,4 có người scam thì cá bạn kêu ai. Mới lại đây là 1 số $ lớn nên đề phòng bất trắc sẽ hơn. Mình thấy cường lúc trước cũng là EX mà sao không tiếp tục đi đỡ phải cho vào diện tình nghi

Chào bạn!
Đọc comment của bạn mình có ý kiến về nội dung bạn nói 1 chút.
Cá nhân mình thấy nói "lợi dụng sơ hở rule" là chưa chính xác. Nếu như rule giống như 1 quy định trong pháp luật, chưa đầy đủ thì phải có biện pháp bổ sung, thảo luận cho nó đầy đủ, nếu ai lợi dụng sơ hở đó cũng chưa thể truy cứu và kết tội vì họ hoàn toàn hợp lệ với rule tại thời điểm đó. Bên cạnh đó, lợi dụng mang ý nghĩa dựa vào ai hoặc điều gì đó chuộc lợi 1 cách không công minh. Bạn thieucuong lập topic mua tiền trong trường hợp trên nếu phân tích kỹ không thể dùng từ lợi dụng được.

Việc đăng ký bảo hiểm trên forum nhằm mục đích hạn chế việc scam nhất là các hình thức mua bán lớn. Và forum vẫn luôn có cảnh báo thành viên đề phòng giao dịch với nick thường chưa có uy tín chứ chưa thấy quy định cấm các giao dịch lớn tại box Small exchange. Và chúng ta cũng cần làm rõ khái niệm thế nào là giao dịch lớn, là giao dịch nhiều loại tiền tệ hay giao dịch 1 loại tiền tệ số lượng nhiều? Lớn là bao nhiêu? Làm MMO thu nhập nghìn $ là chuyện bình thường nhưng nhiều khi là cả vốn, việc bắt buộc phải đóng phí 100$ + phí hàng tháng với những người chỉ có nhu cầu mua bán số lượng nhiều nhưng ít lần liệu là hợp lý?

Thieucuong trước đây là Exchanger có đóng phí và bảo hiểm đầy đủ tại forum, theo mình được biết chưa xảy ra vụ việc nào về vấn đề liên quan tới scam. Khi rút tiền, admin Shin đã cảm ơn thieucuong và hi vọng sẽ hợp tác với forum trong thời gian sau này. Vậy tức là thieucuong đã hoàn thành đầy đủ trách nhiệm khi làm Exchanger, có thể ghi nhận đó là 1 trong những việc hợp tác với forum. Bây giờ việc thieucuong lập topic mua bán trong khi rule chưa đầy đủ bị delete và bạn vào nói "Cho vào diện tình nghi" có thực sự đúng và hợp lý? Nhất là trong khi bạn đang là mod - 1 chức vụ có tiếng nói nhất định trong forum.

Cần những ý kiến của admin Shin

---------- Post added at 03:13 AM ---------- Previous post was at 03:01 AM ----------

Tiện đây mình Report Trialmod traimo91 vi phạm Ruler forum điểm 1 điều 3 về Avatar

Đây là ảnh nguồn các bạn có thể so sánh

Đề nghị phạt công khai với trường hợp vi phạm là Mod hay Admin!

P/S: Nếu bạn traimo91 cho rằng tấm hình của bạn quá nhỏ và không ai biết và có bằng chứng để report thì chắc chúng ta dùng những từ nóng như ĐCM, VL... rồi lý giải nghĩa đại loại như là Đập Con Muỗi, Vô Lý... chắc cũng được nhỉ.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,476
176,997
Latest member
TYPHU88GIFT

Most viewed of week