Đầu tư Fx hiệu quả hơn bằng cách nào ???

Reactions
9
MR
0.000
Trade cũng đc 1 tg nhưng tỷ lệ thắng thấp quá, thấy thị trường này có sức hấp dẫn quá nên cũng muốn đu theo, ko biết các bác biết loại hình đầu tư nào trong Forex mà ít rủi ro hơn ko.

Trade cũng đc 1 tg nhưng tỷ lệ thắng thấp quá, thấy thị trường này có sức hấp dẫn quá nên cũng muốn đu theo, ko biết các bác biết loại hình đầu tư nào trong Forex mà ít rủi ro hơn ko.
BET =.=

Lý do bạn thấy nó hấp dẫn là gì?....Chắc hăn bạn nghe câu "Mật ngọt chết ruổi" rồi chứ :D.

Lý do bạn thấy nó hấp dẫn là gì?....Chắc hăn bạn nghe câu "Mật ngọt chết ruổi" rồi chứ :D.
đâu có ai dụ dỗ mình đâu mà bạn nói mật ngọt chết người. mình thấy thị trường này hấp dẫn vì nó là thị trường quốc tế và rất nhiều người đã thành công. nhưng mình là người mới nên chưa có kn nhìu muốn ủy quyền giao dịch cho master trader

Mình đầu tư theo kiểu chỉ để ăn rebate thôi, đánh sàn exness, được rebate 30% spread, chỉ cần cố gắng không thua là hàng ngày nhận được rebate mỗi lots eur.usd từ 5-6usd. Hàng ngày lướt sóng 10 lots là có 50-60usd.

Các loại hình trong Forex thì chỉ có mỗi giao dịch spot, giao dịch hợp đồng quyền chọn, hợp đồng tương lai, hay copy giao dịch, hay copy ngược giao dịch của người khác, nay có loại hình đầu tư khá mới trong Forex do sàn Darwinex sáng tạo ra, dựa trên nguyên lý hoạt động của các quỹ ETFs.

Theo mình, để an toàn nhất => Bạn nên giao dịch quyền chọn. Dù thị trường có bị khủng hoảng như vụ đồng CHF vừa rồi đi chăng nữa, bạn thua maximum chỉ trong phí quyền chọn thôi. Còn lợi nhuận thì không có giới hạn, muốn đáo hạn hợp đồng lúc nào cũng được (quyền chọn kiểu Mỹ).

Còn phương án chắc chắn lời tiếp theo, tuy nghe hơi đau đớn, nhưng bạn hãy tìm những trader mới vào nghề và copy ngược của họ.

Em mới bít chơi forex, có bác nào xin tín hiệu để copy ko?:)

Tình hình là em mới tập chơi Forex, chỉ mới biết chơi em Gold.
Bác nào muốn copy ngược lệnh thì xin mời!

Thông tin tài khoản:
FxPro | Server: demo 1| Login: 6579677 | Password: 1iullal

Mình đầu tư theo kiểu chỉ để ăn rebate thôi, đánh sàn exness, được rebate 30% spread, chỉ cần cố gắng không thua là hàng ngày nhận được rebate mỗi lots eur.usd từ 5-6usd. Hàng ngày lướt sóng 10 lots là có 50-60usd.
Qua Alpari.org có rebate lên 80% nè bạn :)

Các loại hình trong Forex thì chỉ có mỗi giao dịch spot, giao dịch hợp đồng quyền chọn, hợp đồng tương lai, hay copy giao dịch, hay copy ngược giao dịch của người khác, nay có loại hình đầu tư khá mới trong Forex do sàn Darwinex sáng tạo ra, dựa trên nguyên lý hoạt động của các quỹ ETFs.

Theo mình, để an toàn nhất => Bạn nên giao dịch quyền chọn. Dù thị trường có bị khủng hoảng như vụ đồng CHF vừa rồi đi chăng nữa, bạn thua maximum chỉ trong phí quyền chọn thôi. Còn lợi nhuận thì không có giới hạn, muốn đáo hạn hợp đồng lúc nào cũng được (quyền chọn kiểu Mỹ).

Còn phương án chắc chắn lời tiếp theo, tuy nghe hơi đau đớn, nhưng bạn hãy tìm những trader mới vào nghề và copy ngược của họ.

Trong forex, bạn cũng có thể đặt 1 stop loss cố định và ko đặt take profit được mà, vậy thua lỗ cũng bị giới hạn và LN ko lomit :)

Có nhiều cách trade trong forex:

Trade thủ công hằng ngày theo kiểu betting: Nếu bạn chưa có kinh nghiệm và phải đi làm hằng ngày, rất dễ thua lỗ và stress, ảnh hưởng công việc.
Trade copy lệnh người khác: Bạn hoàn toàn phụ thuộc người khác, lỡ họ có việc gì ko trade được, thế là bạn phải tìm người khác.
Các cách hedge hoặc arbitrade: mình ko nói đến ở đây vì rất nguy hiểm cho tài khoản của bạn nếu sàn phát hiện được. Còn sàn nào cho phép bạn thực hiện việc này dễ dàng chỉ có thể là scam và sớm muộn bạn cũng mất tiền với sàn này.
Không ngừng cập nhật phân tích thông tin trong thế giới Forex, bạn phải hiểu được lý do tại sao mình lỗ và lãi trong lệnh của bạn, tốt nhất là nên đọc nhiều về phân tích cơ bản.

Theo mình cách cuối là cách tốt nhất. Bạn có thể tham khảo các bài nhận định của mình tại đây: https://vietnamanalysis.wordpress.com/

Làm sao lấy rebate của Exness vậy pác?

Ủa thằng exness nó có chương trình rebate ah? Rebate bao nhiêu vậy bác?
Nghe bên Alpari.org nó bảo rebate lên tới 80% đấy bác, bữa gửi em cái mail mà em chưa kịp xem :D

Thằng nào chả có rebate mà bác, khi bác đăng kí tài khoản của Exness, nó cho bác đường link để giới thiệu, mức thấp nhất được 20% spread, mức cao nhất được 40% tùy theo khối lượng giao dịch.

Vậy mình tự làm IB cho chính mình thì seo ta?

margin bác bao nhiêu

Thằng nào chả có rebate mà bác, khi bác đăng kí tài khoản của Exness, nó cho bác đường link để giới thiệu, mức thấp nhất được 20% spread, mức cao nhất được 40% tùy theo khối lượng giao dịch.
Em nói là kiểu như mình được rebate trực tiếp từ sàn và nhận vào tk của mình đấy bác ak...
chứ bác thỏa thuận với IB thì đương nhiêu bên sàn nào bác chả làm dc, vì quan trong ở IB mà....Với lại mình chỉ ăn được một phần từ com IB ak, còn trực tiếp với sàn mình được rebate trọn bác ah

Em nói là kiểu như mình được rebate trực tiếp từ sàn và nhận vào tk của mình đấy bác ak...
chứ bác thỏa thuận với IB thì đương nhiêu bên sàn nào bác chả làm dc, vì quan trong ở IB mà....Với lại mình chỉ ăn được một phần từ com IB ak, còn trực tiếp với sàn mình được rebate trọn bác ah
Đúng rồi, nhưng chỉ một số sàn cho mình ăn tiền rebate này thôi, như alpari, FBS,

Vậy mình tự làm IB cho chính mình thì seo ta?
Cũng được, nhưng tiền rebate sẽ ít.
Exness có nhiều mức rebate, thấp nhất là 20% spread, khi có 10 tài khoản mở dưới IB của bạn và tổng khối lượng giao dịch trên 10 triệu usd thì được nâng cấp lên 33,3%.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,794
170,876
Latest member
silva08701136
Back
Top Bottom