• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer đã giải quyết

Status
Not open for further replies.
Chỉ nói một câu lỗi do người sử dụng rồi phủi tay một cái để mất mát thuộc về người khác như vậy gọi là có trách nhiệm à. Trước đây mình mua vps người ta bảo hành trong mọi trường hợp bị die vì mình biết mình chỉ down và up thì ko thể nào vps die được. Server Dedicated chỉ down và up mà bị suppend thì mua server nào mới sài được. Chả nhẽ bỏ 50usd mua VPS về chỉ để ngắm chơi. Mình thấy topic sale là mod nên càng tin tưởng hơn ai ngờ làm quan thì hay hiếp dân nhỉ. Mình không bảo bình phải bảo hành đúng con VPS này mình chỉ xin được một con khác dù dỏm cũng được để phục vụ công việc nhưng Bình cũng ko đồng ý không có trách nhiệm gì cả.
50$ mà sài vài hôm vứt thì đúng là đau hơn bị hoạn, chúc 2 bên thương lượng thỏa đáng

đậu, qua box Suggestion - Feedbacks rp mod oánh member
giỡn xíu mà... đừng report iên tội nghiệp

đáng hay ko đáng cái beep gì, ghét nhất cmt loại này, 50$ ếu phải tiền ah mà đáng hay ko đáng
P/S : 2 bác ra yahoo thương lượng đi
50$ là tiền nhưng ko đáng để scam chừng đó so với uy tín người bị report có :rolleyes:

Theo đúng cái ảnh này , thì nguyên nhân gây suspen cho cái server này là : " fraud " nên gây nguy hiểm cho hệ thống của nó .

Mà với nguyên nhân "Fraud" và trong trường hợp này service bán hàng theo tháng , thì service phải có trách nhiệm bảo hành chứ ?

Nên xác định rõ ràng nguyên nhân ở đây là "Fraud" chứ ko phải là quá tải cái gì cả .

50$ là tiền nhưng ko đáng để scam chừng đó so với uy tín người bị report có :rolleyes:

Câu này nói thẳng ra là nhảm @.@

đừng có lôi cái "uy tín" vào , nó chẳng mài ra tiền được đâu , đầy nick 2011 đi scam 10k 20k kia kìa .

Câu này nói thẳng ra là nhảm @.@

đừng có lôi cái "uy tín" vào , nó chẳng mài ra tiền được đâu , đầy nick 2011 đi scam 10k 20k kia kìa .

úy tín mà ko mài ra ăn đc thì exchanger hành nghề dựa trên cái j? Nick 2011 vài chục post mà đc coi là uy tín thì bị lừa thì đáng rồi

úy tín mà ko mài ra ăn đc thì exchanger hành nghề dựa trên cái j? Nick 2011 vài chục post mà đc coi là uy tín thì bị lừa thì đáng rồi

Nhảm vãi ra luôn @.@

uy tín mài ra ăn được , thì cứ ngồi mà mài ra ăn , việc dek gì phải làm việc ? exchanger hành nghề dựa trên việc cung cấp dịch vụ , chứ éo phải là : " tao có uy tín , tao ngồi mài uy tín ra tiền "

bản thân chữ uy tín chỉ có ý nghĩa cực kì tạm thời , chưa scam thì vẫn uy tín , scam thì éo còn tí uy tín nào , nên đem cái uy tín trong quá khứ để nói về tương lai là cực kì nhảm nhí .

Bản thân mình 30 phút nữa làm gì còn chưa biết , nhưng mà lại thoải mái khẳng định : " yên tâm , nó ko bao giờ scam đâu " , hài hước .

Nhảm vãi ra luôn @.@

uy tín mài ra ăn được , thì cứ ngồi mà mài ra ăn , việc dek gì phải làm việc ? exchanger hành nghề dựa trên việc cung cấp dịch vụ , chứ éo phải là : " tao có uy tín , tao ngồi mài uy tín ra tiền "

bản thân chữ uy tín chỉ có ý nghĩa cực kì tạm thời , chưa scam thì vẫn uy tín , scam thì éo còn tí uy tín nào , nên đem cái uy tín trong quá khứ để nói về tương lai là cực kì nhảm nhí .

Bản thân mình 30 phút nữa làm gì còn chưa biết , nhưng mà lại thoải mái khẳng định : " yên tâm , nó ko bao giờ scam đâu " , hài hước .

Ng ta tạo uy tín ra là để làm ăn, ko thì tạo uy tín làm j ? Exchanger hành nghề trên việc cung cấp dịch vụ, nếu ko có uy tín thì ai dùng dịch vụ?? Dịch vụ tồn tại đc mấy ngày ? Bạn ko thấy lập cty nào ra thì cty đó đều cố gắng xây dựng uy tín cho mình ah?

Chữ uy tín có ý nghĩa cực kỳ tạm thời nhưng xây dựng nó bao gồm cả 1 quá trình và ko có cái j là tuyệt đối, ko bao giờ scam. Mình chưa báo giờ nói là " yên tâm , nó ko bao giờ scam đâu " nhé. Chỉ là có đáng hay ko mà thôi, người ta bỏ thời gian ra xây dựng uy tín chẳng để ăn vài đồng bạc lẻ, ăn cái j thì ăn cho đáng. Chẳng có cái j là ko thể.

Có lẽ bạn chưa đọc kỹ các reply và quote của mình + có 1 quan niệm về uy tín sai lầm, xác định uy tín của 1 ng đối với mình ko phải ai cũng có dễ như cậu nói đâu (nick 2011 blah blah...)

Nói chung là chữ uy tín thì phải trải qua 1 thời gian mới được xác nhận là uy tín và cũng như bạn Decerte đã nói là chính xác, chữ uy tín chỉ là tạm thời mà thôi và đừng cứ chăm chăm vào uy tín mà có khi bị thiệt hại. Bao nhiêu vụ lừa gạt cũng chỉ vì tin nhau hay là cho rằng người này có uy tín nên không cần gì cả, chỉ dựa vào cái uy tín mà trao tiền thì có khi phải ngậm ngùi số tiền không cánh mà bay. Đến anh chị em trong gia đình hay bà con với nhau còn thế huống chi với người lạ.

Ng ta tạo uy tín ra là để làm ăn, ko thì tạo uy tín làm j ? Exchanger hành nghề trên việc cung cấp dịch vụ, nếu ko có uy tín thì ai dùng dịch vụ?? Dịch vụ tồn tại đc mấy ngày ? Bạn ko thấy lập cty nào ra thì cty đó đều cố gắng xây dựng uy tín cho mình ah?

Chữ uy tín có ý nghĩa cực kỳ tạm thời nhưng xây dựng nó bao gồm cả 1 quá trình và ko có cái j là tuyệt đối, ko bao giờ scam. Mình chưa báo giờ nói là " yên tâm , nó ko bao giờ scam đâu " nhé. Chỉ là có đáng hay ko mà thôi, người ta bỏ thời gian ra xây dựng uy tín chẳng để ăn vài đồng bạc lẻ, ăn cái j thì ăn cho đáng. Chẳng có cái j là ko thể.

Có lẽ bạn chưa đọc kỹ các reply và quote của mình + có 1 quan niệm về uy tín sai lầm, xác định uy tín của 1 ng đối với mình ko phải ai cũng có dễ như cậu nói đâu (nick 2011 blah blah...)

cực kì vớ vẩn .

Đáng scam hay không thì do ai là người quyết định ? do cậu cho phép , hay do cộng đồng cho phép ?

nhận xét sự việc không dựa trên bằng chứng nằm trước mắt , lại dựa theo cái "uy tín" vớ va vớ vẩn .

ngồi chém gió thì còn nói uy tín này nọ được , chứ đã vào đến cái box report scam thì làm dek gì có cái gọi là uy tín ? những người "uy tín" là những người ko phải vào cái box này đối chất , hoặc ít ra cũng xử lý trong 1,2 nốt nhạc .

Còn vpsmmocom đang đi theo đúng vết xe đổ của 1 số seller,trader trước đây là sau 1 thời gian cung cấp dịch vụ thì bắt đầu có dấu hiệu tìm cách từ chối bảo hành .

tặng cậu ít đá mài để cậu mài cái uy tín của cậu ra mà ăn nhé . Với seller các cậu thì cố vin vào cái "uy tín" với chả "có đáng không" , chứ với buyer thì chỉ có 1 câu thôi , dịch vụ tốt hay không ???

cực kì vớ vẩn .

Đáng scam hay không thì do ai là người quyết định ? do cậu cho phép , hay do cộng đồng cho phép ?

nhận xét sự việc không dựa trên bằng chứng nằm trước mắt , lại dựa theo cái "uy tín" vớ va vớ vẩn .

ngồi chém gió thì còn nói uy tín này nọ được , chứ đã vào đến cái box report scam thì làm dek gì có cái gọi là uy tín ? những người "uy tín" là những người ko phải vào cái box này đối chất , hoặc ít ra cũng xử lý trong 1,2 nốt nhạc .

Còn vpsmmocom đang đi theo đúng vết xe đổ của 1 số seller,trader trước đây là sau 1 thời gian cung cấp dịch vụ thì bắt đầu có dấu hiệu tìm cách từ chối bảo hành .

tặng cậu ít đá mài để cậu mài cái uy tín của cậu ra mà ăn nhé . Với seller các cậu thì cố vin vào cái "uy tín" với chả "có đáng không" , chứ với buyer thì chỉ có 1 câu thôi , dịch vụ tốt hay không ???

Mình nhận xet đáng scam hay ko là quan điểm cá nhân. Mình ko có quyên j cho phép hay cấp phép scam cả, chỉ dựa trên logic thực tế.

Còn việc ai đúng ai sai, có tội hay ko, scam hay ko thì phải đợi hạ hồi phân giải. Bằng chứng có rồi nhưng ai biết nguyên do là đâu đúng hay sai. Đưa vào box scam này cũng là để giải quyết tranh chấp thôi. Phải đợi ng có trách nhiệm ra phán xét cuối cùng

Tòa chưa tuyên án có tội thì vẫn là ng vô tội :D

Còn uy tín hay ko là do buyer đánh giá seller nhé. Không phải ng nào tự vỗ ngực xưng uy tín là ng đó uy tin (90% thể loại này là scam)

Theo đúng cái ảnh này , thì nguyên nhân gây suspen cho cái server này là : " fraud " nên gây nguy hiểm cho hệ thống của nó .

Mà với nguyên nhân "Fraud" và trong trường hợp này service bán hàng theo tháng , thì service phải có trách nhiệm bảo hành chứ ?

Nên xác định rõ ràng nguyên nhân ở đây là "Fraud" chứ ko phải là quá tải cái gì cả .
nhân gây suspen cho cái server này là : " fraud "
" fraud " là cảnh bảo liên quan đến billing sao lại đổ trắng trợn cho người dùng là làm suspen được nhỉ.
Thôi thì cái màu xanh nên xác định member trắng là không làm ăn được gì.

Hiểu tâm trạng của thớt nhưng quả thực vẫn phải khẳng định 1 câu với kinh nghiệm 1 năm làm vps: "Không bao giờ có chuyện tự nhiên VPS bị lỗi hoặc bị suppend do nhà cung cấp mà không có lý do" :confused:.
Cũng hiểu tâm trạng của binhml, mình không sai hà cớ chi sợ chuyện bị rp, 50$ hay 5$ cũng vậy thôi. Đúng là đúng mà sai là sai :D

Cái này tốt hơn hết thớt với binhml ngồi Y! ôm nhau thương lượng, 50$ cũng ko phải nhỏ. Mọi chuyện chắc có thể dễ dàng hơn nếu đi theo chiều hướng thế này: Thớt nhận 1 phần tiền hỗ trợ (xin nói lại luôn, sever dùng tiền thật chả bao giờ có chuyện die hay sp ko lý do), binhml cũng nên có những động thái tích cực để giải quyết vấn đề này, nếu có thể thì trích thêm 1 phần cho người tư vấn (này). Biết tính mi keo kiệt nên cũng chỉ dám xin ổ bánh mỳ ăn sáng thôi :confused:

Vâng thà anh em nói chuyện thì mình chấp nhận nhưng mình ko thích cứ hể tí là đòi report...... Nếu ko có gì thì ko tự dưng mà sever nó suppen cả! (block là block chả cần phải lý do như thế này đâu, đại loại nếu ko bể vụ gì thì chả thằng nào rãnh đi đều tra)

p/s nếu block trực tiếp ko có FTP để vào lấy data đâu nhé!

Chỉ nói một câu lỗi do người sử dụng rồi phủi tay một cái để mất mát thuộc về người khác như vậy gọi là có trách nhiệm à. Trước đây mình mua vps người ta bảo hành trong mọi trường hợp bị die vì mình biết mình chỉ down và up thì ko thể nào vps die được. Server Dedicated chỉ down và up mà bị suppend thì mua server nào mới sài được. Chả nhẽ bỏ 50usd mua VPS về chỉ để ngắm chơi. Mình thấy topic sale là mod nên càng tin tưởng hơn ai ngờ làm quan thì hay hiếp dân nhỉ. Mình không bảo bình phải bảo hành đúng con VPS này mình chỉ xin được một con khác dù dỏm cũng được để phục vụ công việc nhưng Bình cũng ko đồng ý không có trách nhiệm gì cả.

Mình cũng đang xem xét hỗ trợ bạn. Nhưng vấn đề nếu bạn dùng nhìu thì sever lại suppen thì khổ mình. Và cũng ko thấy bác bảo hỗ trợ chỉ nói là bắt mình phải bảo hành và không có ý muốn mình hỗ trợ vps khác để làm việc mà muốn mình cho mượn vps khác sài tạm để chờ bảo hành Dedi đó( bạn hỏi dedi khác nhưng bên mình tạm ngưng và azure cũng ko có để cho bạn mượn -----> khi nghe nói ko được bảo hành thì quay sang đòi refund và report => làm mình rất bực mong bạn thông cảm nhé!)

Hiểu tâm trạng của thớt nhưng quả thực vẫn phải khẳng định 1 câu với kinh nghiệm 1 năm làm vps: "Không bao giờ có chuyện tự nhiên VPS bị lỗi hoặc bị suppend do nhà cung cấp mà không có lý do" :confused:.
Cũng hiểu tâm trạng của binhml, mình không sai hà cớ chi sợ chuyện bị rp, 50$ hay 5$ cũng vậy thôi. Đúng là đúng mà sai là sai :D

Cái này tốt hơn hết thớt với binhml ngồi Y! ôm nhau thương lượng, 50$ cũng ko phải nhỏ. Mọi chuyện chắc có thể dễ dàng hơn nếu đi theo chiều hướng thế này: Thớt nhận 1 phần tiền hỗ trợ (xin nói lại luôn, sever dùng tiền thật chả bao giờ có chuyện die hay sp ko lý do), binhml cũng nên có những động thái tích cực để giải quyết vấn đề này, nếu có thể thì trích thêm 1 phần cho người tư vấn (này). Biết tính mi keo kiệt nên cũng chỉ dám xin ổ bánh mỳ ăn sáng thôi :confused:

Cảm ơn bác thaikhanghn cho ý kiến trước mình dung VPS của thaikhanghn support rất nhiệt tình làm ăn rất uy tín bảo hành trong vòng 1 nốt nhạc mình rất thích dịch vụ của thaikhanghn. Nhưng vừa rồi thaikhang ngưng sale vps dành cho ptu nên mình chuyển qua mua của Bình ai ngờ cớ sự như vậy.

nhân gây suspen cho cái server này là : " fraud "
" fraud "
là cảnh bảo liên quan đến billing sao lại đổ trắng trợn cho người dùng là làm suspen được nhỉ.
Thôi thì cái màu xanh nên xác định member trắng là không làm ăn được gì.

Cám ơn bạn vì ý kiến thẳng thắng.

Với seller các cậu thì cố vin vào cái "uy tín" với chả "có đáng không" , chứ với buyer thì chỉ có 1 câu thôi , dịch vụ tốt hay không ???

Còn uy tín hay ko là do buyer đánh giá seller nhé. Không phải ng nào tự vỗ ngực xưng uy tín là ng đó uy tin

Thích nhất câu này của 2 cậu.

@[URL='http://mmo4me.com/members/thanhbuata.106/']thanhbuata [/URL]: chia buồn cùng bạn , trước lâu rồi cũng mua con azure của ông này die lên die xuống bảo hành đã chậm rồi còn thái độ ko tốt, chế độ bảo hành rất kém rất hay đổ thừa cho khách hàng, mình mua 1 lần mà cạch tới già , ko bao giờ mua lần 2 .

Còn cái topic này thì nhìn rõ cái dòng dưới kia , vps này suppend do fraud do ông bình xài chùa hay làm gì đó vps này fraud , ko hề do lỗi của người dùng. Nói thật dedi của OVH mà có dụ upload/download mà suppend thì mình xin quỳ xuống lạy , trừ khi bạn chịu hàng trăm seed torrent dung lượng cao .
tóm lại ko ưa ông bình này từ lâu

Hiện tại sever đang khan hàng cũng như sever ko phải của mình mình
=>mình chỉ có thể hỗ trợ chủ topic 1 VPS cấu hình nhỏ để có thể làm việc tạm.
Nếu cần bạn có thể pm mình lấy mọi lúc nhé ( pm yahoo ko thấy). Còn dedi hình như ko phải mình chủ top dùng mà 2 3 người đúng ko nhỉ? Và trong đó ngoài dow(idm)/up(fileza) chủ top còn kéo torrent nữa nhỉ? Có lẽ do nhìu người dùng và kéo sll nên sever suppen. Thân!

Như mình đã báo và gửi FTP cho chủ topic theo như lời của sever.Nếu do bên dịch vụ thì ko có việc sever cho làm đều này!

Last edited:
Mình đọc rất kỹ cái email rồi. Trình English của mình thì các bác ex dính chưởng hay nhờ mình contact Admin WM chắc biết rõ nhất.
Chốt hạ 1 câu, lý do server bị tạch là: OVH services and OVH account permanently suspended for fraud
Nó là gi có lẽ chúng ta ko nên nói quá rõ ra, ai cũng hiểu 1 con VPS hay 1 con sv khủng với giá thuê gốc khủng mà đc bán gới giá bèo bọt thì nguồn ở đâu ra. Người mua cũng phải chấp nhận rủi do, người bán cũng ko muốn thế :D, làm to chuyện thì thiệt cả 2 bên thôi.
Bác bình 66 99 nên nhiệt tình khắc phục cho thớt, hỗ trợ thớt 1 con VPS làm việc như trên là ổn, còn lại khắc phục dần, chứ bảo bác refund tiền thì cũng chát cho bác ấy quá.

Chúc 2 bác thỏa thuận vui vẻ.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week