• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Đã giải quyết xong

Status
Not open for further replies.
Chào các ace, hôm nay chủ nhật rãnh rỗi mình quyết dành cả ngày để giải quyết vấn đề này. Hy vọng ít nhất là sáng tỏ được phần nào.

Cách đây hơn nữa tháng có một số người nt và gọi trách lừa đảo key, code này nọ. Trao đổi một vài câu chẳng đâu đến đâu rồi ngắt. Mình cũng chẳng quan tâm nhiều vì phần thì bận, phần thì nick đã mất cách đây khá lâu và cũng từ cái ngày bỏ UG thì chẳng còn trao đổi gì qua nick yahoo nữa.
Thế rồi liên tục từ đó đến nay lâu lâu lại có người gọi làm phiền vì vấn đề trên.

Vào sáng ngày 26/9 cũng có một bạn lại gọi và cũng với cái giọng điệu quen thuộc, mình lơ mơ nhận ra ngay nên phải nói dối không phải số điện thoại của mình, mục đích để không muốn bị làm phiền. Thực ra đây cũng là cách trước đó đã dùng với một vài người, chẳng ngờ sau này nó lại là bằng chứng mà bạn dhn1711 dùng để chống lại mình. Vấn đề này mình cũng đã giải thích cho bạn dhn1711 hiểu, thế mà bạnlại lên đây vờ thắc mắc để tranh thủ sự ủng hộ của ace.

Đến chiều tối có bác Lão Đại share cái link report trên Facebook và một vài ace gọi điện báo mới biết được sự việc và tá hỏa nó đã đến nước này. Nên mình vội gọi ngay cho bạn dhn1711, cũng chẳng giải quyết được gì ngoài việc bạn này yêu cầu mình lên diễn đàn thanh minh trong khi bạn đã đưa mình vào diện lừa đảo.

Việc lên đây thanh minh thì có khó gì, nhưng quan trọng là có giải quyết được vấn đề hay không. Mình trằn trọc cả đêm chẳng biết phải tính như nào, tình ngay lý gian. Thật sự chẳng buồn lên đây thanh minh thanh nga gì vì tất cả mọi bằng chứng đều theo hướng bất lợi cho mình. Trước đây khi còn UG mình đã gặp trường hợp một bạn, cũng báo bị mất nick Y để người khác lợi dụng, mặc nhiên nói gì cũng chả ace nào tin, mãi cho đến khi thằng kia sơ hở để bị chộp gáy, một vài câu xin lỗi... thế thôi, mà cũng chẳng phải từ những người trước đây đã mạnh miệng trách nữa.

Sáng hôm qua mình lại gọi cho bạn dhn1711 mục đích để tìm cách giải quyết, ý mình nói sẽ hỗ trợ bạn để xác minh sự việc, thế quái nào bạn lại dẫn vấn đề sang việc hỗ trợ bạn một phần số tiền bị lừa. Lúc đầu thì bản bảo ngay là 50%, sau đó lại giảm xuống chẵn 1 triệu. Mình cũng là người đã từng là nạn nhânbị lừa nên tâm lý ai cũng muốn vớt vát được phần nào. Nhưng nghĩ rất vô lý, bạn giao dịch với người khác, quyền lợi của bạn thì bạn phải tự bảo vệ. Có phải do bạn yếu kém không, rồi tự dưng bây giờ bắt mình đền bù, số tiền chẳng đáng là bao, mà đưa cho bạn chẳng khác nào tự nhận mình là thằng lừa đảo. Đặt bạn vào vị trí của mình bạn có làm vậy không ? Mà lưu ý với bạn khi bạn đưa thông tin lên đây thì phải trung thực nhé, mình bảo chỉ có một số nick ở các diễn đàn dùng chính email yahoo kia để tạo đã bị mất, bạn lại bảo tất cả là thế nào ?

Bạn bảo đã từng giao dịch với mình cách đây hơn năm, mình không chắc và cũng không nhớ đã từng giao dịch với bạn gì nữa, bạn vui lòng cho mình biết đi ? Mua bán cái gì và thanh toán qua phương thức nào mà có ace bảo "mất PM" rồi "PM cũ hay mới" trong khi PM mình chưa dùng để giao dịch bao giờ. Từ ngày LibertyReserve bị die thì mình chỉ tin tưởng sài ví của thằng nga ngố WebMoney. Bạn show log giao dịch trước đây lên nhé !

Cũng từ cái hôm biết bị report mình đã định đóng Facebook và Web cá nhân, nhưng nghĩ làm thế cũng chẳng khác nào lại một lần nữa tự tố cáo mình, nên đành để vậy. Nói thật nếu định lừa bạn thì một chút thông tin bạn cũng không có chứ đừng nói làm tìm được toàn bộ một cách dễ dàng vậy.

Trở lại vấn đề ace đang thắc mắc, thằng này cũng từng vì UG mà phải lên hầu nước các anh rồi, đã từng lao đao khốn đốn vì vấn đề này rồi và cái giá phải trả là khá đắt. Nên đừng có anh hùng nào mà vào đây dọa dẫm nhé.
Mình cũng thừa nhận những thằng đã từng UG thì cũng chẳng tốt đẹp gì, nhưng có ace nào trong này dám đảm bảo mình trong sạch không, mình nghĩ nếu có chắc đếm trên đầu ngón tay. Mình không đánh đồng tất cả nhưng có một số bạn comment hăng lắm đấy nhé. Đừng nghĩ những gì mình làm thì không ai biết, các anh biết hết và tất cả đều nằm trong tầm kiểm soát, chỉ là hậu quả như nào và có muốn nhắc đến không thôi. Mình cũng công nhận mình xấu, nhưng cái gì ra cái đó, đó là chuyện trước kia, của một thời trẻ trâu tò mò, ham hố và hậu quả là bây giờ mình phải gánh chịu. Vết đen trong hồ sơ, học hành, công việc chẳng đâu đến đâu.

Dưới đây mình xin giải đáp một số thắc mắc của ace, còn những ai muốn rõ hơn thì cứ gọi, mình tiếp bất cứ giờ nào hôm nay. Mình cũng mong ace trước khi đưa ra bình luận gì cũng nên xem xét một cách thấu đáo, đừng có nhìn phiến diện từ một phía. Và hiện tại mình chưa biết xử lý việc này như thế nào, vì vậy những ace nào có cách xử lý tối ưu hơn vui lòng tư vấn giúp mình trên cơ sở xây dựng. Mình sẽ cân nhắc cách giải quyết tối ưu nhất. Cảm ơn ace !

mà thằng này nhìu khi nó đi mua dâm, và gái bán dâm xong, nó xách xì líp chạy biến bóng lun đó
Bạn nói chuyện lịch sự chút nhé.

vậy mất luôn cả PM à? chuyện này hơi ảo rồi :D
Sao bạn biết mình mất PM, mình bảo mất PM lúc nào ?
scam chac roi neu bi hack yh thì thằng hack sẽ xài số PM U mới đằng này vẫn số cũ U cũ đảm bảo scam rồi
chắc nó tưởng ở đắclak xa quá nên ko ai dám mò tới bắt no nên lừa trắng trợn đó mà @@
Sao bạn biết PM cũ, PM của mình là gì mà bạn bảo cũ hay mới ?

Tất cả đều bị hack ư :) kinh nhờ thế sdt cũng bị hack hả thớt :) Cậu quá tin người rồi đấy. :) chắc sợ bị phanh phui phải lên phường uống trà nên mới vậy
Bạn nghĩ mình sợ hả, bạn nhầm to đấy.

Nếu nó lấy được nick nó scam, thì chả việc gì nó phải send code dỏm cho chủ top :) và lại còn cái kiểu thách đố :)
Nó muốn send gì thì mình chịu bạn ah.

đọc qua câu chuyện thì thấy có nhiều điều ko đúng lắm. nếu bác ray_rung kêu bị hack nick thì phải lập nick khác để báo cho mọi người biết 1 tiếng. chứ đâu phải đợi người ta report xong mới kêu là bị hack nick. theo suy nghĩ của em thì từ khi biết mình bị lộ thông tin nên đã suy nghĩ 1 kế hoạch là kêu bị hack nick để trốn việc. nên trong cuộc hội thoại chat khi biết mình bị lộ bác ấy luôn cố tình nói "nó" để sau này lấy đó làm cái cớ để mình thoát tội. còn 1 điểm nữa là khi giao code dỏm. nếu là thằng lấy nick thì nó biết mua code j mà giao? em đây đọc còn chưa biết thớt muốn mua code j nữa :D suy nghĩ cá nhân có j ko phải mong các bác bỏ qua
Thứ nhất là mình hoàn toàn không nghĩ đến trường hợp này nó vào đây để lừa nha bạn, nếu biết thì sự việc đã chẳng đến nước này. Mà nếu mình báo thì có lẽ phải báo ở rất nhiều diễn đàn đấy. Thứ hai là nó không biết lục log chat ah. Nó đã lấy được yahoo thì nó dư sức biết phải làm gì nha bạn.

Chào các ace, hôm nay chủ nhật rãnh rỗi mình quyết dành cả ngày để giải quyết vấn đề này. Hy vọng ít nhất là sáng tỏ được phần nào.

Thứ nhất là mình hoàn toàn không nghĩ đến trường hợp này nó vào đây để lừa nha bạn, nếu biết thì sự việc đã chẳng đến nước này. Mà nếu mình báo thì có lẽ phải báo ở rất nhiều diễn đàn đấy. Thứ hai là nó không biết lục log chat ah. Nó đã lấy được yahoo thì nó dư sức biết phải làm gì nha bạn.

trên log chat rõ ràng là giao dịch số PM cũ mà trước đây thớt và cậu đã từng giao dịch. bạn nói bạn ko mất PM thì lại càng vô lí. bạn kêu bạn bị mất nick lâu rồi sao gần đây vẫn thấy các nick bạn hoạt động? mình ko thích cái loại giả tạo như bạn. bạn kêu đã bỏ ug à để mình thử đưa thông tin của bạn vô đây xem sao
http://www.canhsat.vn/tabid/407/language/vi-VN/Default.aspx nếu bạn bỏ ug thì chẳng có bằng chứng j C50 bắt bạn. còn nếu ug thật thì bạn cứ chờ đó nhé. ko phải cứ scam xong để lộ thông tin rồi nói mất nick là xong. bạn kêu bạn bỏ nick yahoo này lâu rồi à? hôm qua vào facebook bạn vẫn thấy bạn sử dụng yahoo đó. hôm nay vào thì mất rồi. ko biết thớt có chụp lại ko. nếu chụp lại thì bạn càng nói càng vô lý. bạn càng biện hộ thì càng lộ ra cái mặt của bạn thôi

trên log chat rõ ràng là giao dịch số PM cũ mà trước đây thớt và cậu đã từng giao dịch. bạn nói bạn ko mất PM thì lại càng vô lí. bạn kêu bạn bị mất nick lâu rồi sao gần đây vẫn thấy các nick bạn hoạt động? mình ko thích cái loại giả tạo như bạn. bạn kêu đã bỏ ug à để mình thử đưa thông tin của bạn vô đây xem sao
http://www.canhsat.vn/tabid/407/language/vi-VN/Default.aspx nếu bạn bỏ ug thì chẳng có bằng chứng j C50 bắt bạn. còn nếu ug thật thì bạn cứ chờ đó nhé. ko phải cứ scam xong để lộ thông tin rồi nói mất nick là xong. bạn kêu bạn bỏ nick yahoo này lâu rồi à? hôm qua vào facebook bạn vẫn thấy bạn sử dụng yahoo đó. hôm nay vào thì mất rồi. ko biết thớt có chụp lại ko. nếu chụp lại thì bạn càng nói càng vô lý. bạn càng biện hộ thì càng lộ ra cái mặt của bạn thôi
Hôm nay đọc kỹ lại log chat, theo hình giao dịch trên PM và log chat đã đính kèm, bạn dhn1711 đã gửi đến hai lần để đủ 130$, mình cũng thắc mắc. Tại sao biết mình bị lừa mà gửi tận đến hai lần, phải chăng còn có ẩn khuất trước đó ? Mình yêu cầu bạn @dhn1711 vào show đầy đủ tất cả để ace làm việc? Bạn pay lần đầu, sau đó yêu cầu gửi pm để pay nốt, có phải thằng kia bảo pm cũ là pm pay lần đầu tiên hay không ?
Bạn cũng vui lòng show log chat cách đây một năm đã từng giao dịch với mình, giao dịch cái gì và đã qua phương thức thanh toán nào? Đã từng giao dịch với bạn hay chưa thì mình không chắc có hay không. Nhưng mình chắc chắn là chưa từng giao dịch qua PM lần nào. Tại sao ace lại thắc mắc PM cũ và PM mới? Chẳng nhẽ trước đây bạn đã từng bị nó lừa một lần rồi bây giờ nhớ PM để bị lừa tiếp tục? Hôm nay mình gọi đến vài cuộc nhưng bạn không bắt máy và bắt máy không trả lời là sao ?

Trả lời bạn @nhattruong, bạn muốn làm gì thì cứ làm nhé. Mình đang chờ đấy, bạn nhớ để lại thông tin của bạn luôn vì trong quá trình điều tra công an sẽ mời người tố cáo lên đối chất với người bị tố cáo, bằng chứng tố cáo, và thông tin mạo danh thì sẽ tự động bị huỷ, vu khống thì sẽ khá rắc rối đấy. Anh hùng như bạn đến khi mặt đối mặt mình nghĩ không đỡ nổi đâu.
Còn Facebook của mình trước giờ chưa bao giờ sử dụng email là ray_rung cả, bạn thấy lúc nào tài thế? Bạn có dám thề độc không, nhớ cẩn thận trước khi thề @@
Còn nick mình trên các diễn đàn, chỉ có một số nick nào được tạo bằng yahoo ray_rung trước đây mới bị mất thôi, các nick khác vấn hoạt động bình thường. Và trước giờ mình luôn sử dụng một nick name trên các diễn đàn là "ray_rung", mình thích nick này và dù có tạo mới hay bằng email nào thì cũng là "ray_rung" nên bạn đừng thắc mắc về vấn đề này nhiều !
Cuối cùng hôm nay mình đã gọi cho bạn dhn1711 nhưng bạn bắt máy không trả lời, hoặc không thèm bắt máy? Bạn có thành ý giải quyết không vậy ?

Attachments

62.1 KB · Views: 12
Mình đọc kỹ thì hoàn toàn không có nói về log giao dịch nào trước đây một năm với bạn, và theo như bạn nói là qua PM
Bạn vui lòng cung cấp log giao dịch qua PM cách đây hơn một năm, cho ace được rõ hơn nhé ? Bạn rõ không ? Có ace đang thắc mắc và phán đây là PM cũ của mình kìa !
Bạn đưa thông tin lên đây, ace có quyền vào nhận xét đánh giá, mình không trách nhưng tất cả thông tin phải trung thực để đảm bảo công bằng và ace có cái nhìn khác quan chính xác hơn nhé !
Hôm nay mình sẽ làm rõ tất cả.

Cách đây hơn nữa tháng có một số người nt và gọi trách lừa đảo key, code này nọ. Trao đổi một vài câu chẳng đâu đến đâu rồi ngắt. Mình cũng chẳng quan tâm nhiều vì phần thì bận, phần thì nick đã mất cách đây khá lâu và cũng từ cái ngày bỏ UG thì chẳng còn trao đổi gì qua nick yahoo nữa.
Thế rồi liên tục từ đó đến nay lâu lâu lại có người gọi làm phiền vì vấn đề trên.

Vào sáng ngày 26/9 cũng có một bạn lại gọi và cũng với cái giọng điệu quen thuộc, mình lơ mơ nhận ra ngay nên phải nói dối không phải số điện thoại của mình, mục đích để không muốn bị làm phiền. Thực ra đây cũng là cách trước đó đã dùng với một vài người, chẳng ngờ sau này nó lại là bằng chứng mà bạn dhn1711 dùng để chống lại mình. Vấn đề này mình cũng đã giải thích cho bạn dhn1711 hiểu, thế mà bạnlại lên đây vờ thắc mắc để tranh thủ sự ủng hộ của ace.

Đến chiều tối có bác Lão Đại share cái link report trên Facebook và một vài ace gọi điện báo mới biết được sự việc và tá hỏa nó đã đến nước này. Nên mình vội gọi ngay cho bạn dhn1711, cũng chẳng giải quyết được gì ngoài việc bạn này yêu cầu mình lên diễn đàn thanh minh trong khi bạn đã đưa mình vào diện lừa đảo.

Việc lên đây thanh minh thì có khó gì, nhưng quan trọng là có giải quyết được vấn đề hay không. Mình trằn trọc cả đêm chẳng biết phải tính như nào, tình ngay lý gian. Thật sự chẳng buồn lên đây thanh minh thanh nga gì vì tất cả mọi bằng chứng đều theo hướng bất lợi cho mình. Trước đây khi còn UG mình đã gặp trường hợp một bạn, cũng báo bị mất nick Y để người khác lợi dụng, mặc nhiên nói gì cũng chả ace nào tin, mãi cho đến khi thằng kia sơ hở để bị chộp gáy, một vài câu xin lỗi... thế thôi, mà cũng chẳng phải từ những người trước đây đã mạnh miệng trách nữa.

Sáng hôm qua mình lại gọi cho bạn dhn1711 mục đích để tìm cách giải quyết, ý mình nói sẽ hỗ trợ bạn để xác minh sự việc, thế quái nào bạn lại dẫn vấn đề sang việc hỗ trợ bạn một phần số tiền bị lừa. Lúc đầu thì bản bảo ngay là 50%, sau đó lại giảm xuống chẵn 1 triệu. Mình cũng là người đã từng là nạn nhânbị lừa nên tâm lý ai cũng muốn vớt vát được phần nào. Nhưng nghĩ rất vô lý, bạn giao dịch với người khác, quyền lợi của bạn thì bạn phải tự bảo vệ. Có phải do bạn yếu kém không, rồi tự dưng bây giờ bắt mình đền bù, số tiền chẳng đáng là bao, mà đưa cho bạn chẳng khác nào tự nhận mình là thằng lừa đảo. Đặt bạn vào vị trí của mình bạn có làm vậy không ? Mà lưu ý với bạn khi bạn đưa thông tin lên đây thì phải trung thực nhé, mình bảo chỉ có một số nick ở các diễn đàn dùng chính email yahoo kia để tạo đã bị mất, bạn lại bảo tất cả là thế nào ?

Bạn bảo đã từng giao dịch với mình cách đây hơn năm, mình không chắc và cũng không nhớ đã từng giao dịch với bạn gì nữa, bạn vui lòng cho mình biết đi ? Mua bán cái gì và thanh toán qua phương thức nào mà có ace bảo "mất PM" rồi "PM cũ hay mới" trong khi PM mình chưa dùng để giao dịch bao giờ. Từ ngày LibertyReserve bị die thì mình chỉ tin tưởng sài ví của thằng nga ngố WebMoney. Bạn show log giao dịch trước đây lên nhé !

Cũng từ cái hôm biết bị report mình đã định đóng Facebook và Web cá nhân, nhưng nghĩ làm thế cũng chẳng khác nào lại một lần nữa tự tố cáo mình, nên đành để vậy. Nói thật nếu định lừa bạn thì một chút thông tin bạn cũng không có chứ đừng nói làm tìm được toàn bộ một cách dễ dàng vậy.

Trở lại vấn đề ace đang thắc mắc, thằng này cũng từng vì UG mà phải lên hầu nước các anh rồi, đã từng lao đao khốn đốn vì vấn đề này rồi và cái giá phải trả là khá đắt. Nên đừng có anh hùng nào mà vào đây dọa dẫm nhé.
Mình cũng thừa nhận những thằng đã từng UG thì cũng chẳng tốt đẹp gì, nhưng có ace nào trong này dám đảm bảo mình trong sạch không, mình nghĩ nếu có chắc đếm trên đầu ngón tay. Mình không đánh đồng tất cả nhưng có một số bạn comment hăng lắm đấy nhé. Đừng nghĩ những gì mình làm thì không ai biết, các anh biết hết và tất cả đều nằm trong tầm kiểm soát, chỉ là hậu quả như nào và có muốn nhắc đến không thôi. Mình cũng công nhận mình xấu, nhưng cái gì ra cái đó, đó là chuyện trước kia, của một thời trẻ trâu tò mò, ham hố và hậu quả là bây giờ mình phải gánh chịu. Vết đen trong hồ sơ, học hành, công việc chẳng đâu đến đâu.

Dưới đây mình xin giải đáp một số thắc mắc của ace, còn những ai muốn rõ hơn thì cứ gọi, mình tiếp bất cứ giờ nào hôm nay. Mình cũng mong ace trước khi đưa ra bình luận gì cũng nên xem xét một cách thấu đáo, đừng có nhìn phiến diện từ một phía. Và hiện tại mình chưa biết xử lý việc này như thế nào, vì vậy những ace nào có cách xử lý tối ưu hơn vui lòng tư vấn giúp mình trên cơ sở xây dựng. Mình sẽ cân nhắc cách giải quyết tối ưu nhất. Cảm ơn ace !

Do nick của cậu nên cậu phải chịu hoàn toàn trách nhiệm thôi
P/s: Ý kiến cá nhân

Hơ thế PM đã đang trong acc của bác kia...thằng hack nó được lợi gì nhỉ ??????? :-|

tiền vào Acc cũ của cậu ray_rung. thằng hack nó chả dại gi đi làm ko công

lão ray_rung này có phốt scam nhiều rồi. chắc lần này bị tìm thấy info đầy đủ nên sợ quá kiếm cớ lung tung. ở mấy 4rum ug cũng report lão này mà. cứ chờ đấy anh em gửi thông tin lão này lên cho C50 đi. để cho nó biết thế nào là đi lừa người việt mình

http://www.canhsat.vn/tabid/407/language/vi-VN/Default.aspx
cho nó lên dĩa đi, nhìn cái mặt ko tệ mà đi ăn cắp à

giờ mà kiện nó thì 130$ là phốt nhỏ, cái lớn là UG ấy :confused:
cái ảnh rành rành vậy rồi còn chối

Chúc thớt sớm lấy đc trọn vẹn số tiền đã mất. Chả biết có phải em còn teen quá ko, nhưng đọc log chat thấy khó chịu vãi lúa. Cứ như mình đi ăn xin of người ta không bằng. Gud luck !

ồ, có info với fb thì cứ kết bạn với tất cả bạn bè của hắn, xong dẫn link topic này lên tường nhà bạn bè hắn.
tiếng lành đồn gần, tiếng xấu đồn xa vạn dặm

Nick @rayrung và clone @hoanglongson đều off chưa thấy cập nhật tình hình giải quyết sao?
Bạn @dhn1711 có liên lạc đc và thỏa thuận gì mới với bạn rayrung chưa? Nếu chưa thì bạn thông báo trên thread để Mod đưa ra thời hạn 2 bạn giải quyết sự việc trước khi xử lý theo Rule nếu họ ko refund cho bạn nha
Thân!

Mình close topic theo yêu cầu của bạn dhn1711

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,026
Latest member
ngannguyennb