Đã đến phòng chống scammer !!

Dạo này, tớ thấy 4rum mình scammer nhiều quá mà hok sao khắc phục được. Nên tớ mới lập ra thread này nhằm gom góp ý kiến của anh em trong 4rum mình để có cách mà phòng chống scammer hiệu quá nhất. Ai có phương án thì share tại topic này nhé, có gì, tớ sẽ tổng hợp lại ý kiến hay nhất của anh em luôn. Và tớ cũng có 1 vài cách ủng hộ 4rum mình. share ngay nhé :binhsua25:

1. Ẩn chức năng đăng kí nick mới, chỉ khi nào xác nhận được thông tin (proof) thì mới gửi link đăng kí. Và proof này gồm nhiều nguồn như là địa chỉ, chứng minh thư, tài khoản ngân hàng. Ngoại lệ khi có sự xác nhận của thành viên super VIP của 4rum mình

2. Bắt buộc 1 khoảng đóng phí, vào 4rum mình để triển khai nhiều dự án, nhằm phòng chống scammer. Vì muốn làm chuyện gì thì phải có tiền thì mới làm được. :binhsua119:

3. tiến hành lập 1 đội giao dịch trung gian cho 4rum, và lên top của 4rum cho mọi người biết về đội giao dịch trung gian, còn việc phí thì ít thôi, vì mỗi ngày 4rum mình biết bao nhiêu cuộc giao dịch mà nói. :binhsua95:

Tớ chỉ có nhiêu ý đó thôi à, nếu ai suy nghĩ cách hay thì up lên đây. Chúng ta phải nổ lực thì scammer mới hết lộng hành được. Hi vọng mọi người phát triển 4rum thật trong sạch. thanks các bạn. Anh em ai chém thì lên đây nhé :binhsua146:

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,395
MR
1,286.071
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Ý tưởng 1 là điều vô tưởng: cản trợ lượng member đến với forum
Ý tưởng 2 cũng không được, lỡ newbie ko có tiền đóng thì sao
Ý tưởng 3 , đội ngủ trung gian là mod ở forum ấy cậu ;)

Upvote 0

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
Nhiều bài rồi chú ah , ko ăn thua , giả thiết chỉ là giả thiết mà thôi Scam là người việt nam và luôn đưa ra đc những cái mánh khóe mới mà Scam tinh vi hơn , còn chú bảo đóng thuế để đăng ký nick ah ? muốn đuổi mem đi ra chứ gì ?

mà có địa chỉ các thứ có chắc làm gì đc chưa ? VN chưa có quy định xử phạt về cái món tiền ảo này đâu , xử luật giang hồ thì là đánh người ( nếu có tổ chức ) ăn đạn hơi bị nhiều đấy

mà các ông quan tòa ko biết $ ảo là cái gì đâu :D

Upvote 0

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.848
$690.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Bạn đưa ra 3 ý trến , tớ thấy chỉ ý thứ 3 là hợp lý thôi !!! Ý 1 và 2 nghe chừng ko khả quan cho lắm !!! Vote cho ý thứ 3 nhé !

:binhsua25:

Upvote 0

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype

hok sao đâu cậu vì newbie, đến với 4rum mình chỉ để đọc tin và pm hỏi pro thôi

Upvote 0

Ken_pop

Banned
Reactions
321
MR
0.000
4rum nha, ai làm mod không được thì từ chức đi, nhiều vụ xảy ra mà cứ đứng ở ngoài nhìn vào rồi lót dép hóng. mod sinh ra làm cái gì. chỉ dõi đi ban người khác chớ có làm được gì không. nếu là người có quyền thì phải có nghĩa vụ giải quyết mấy vị gần đây chứ. tới police 2 người. mà 1 người chả bao h thấy vào topic nào tìm manh mối, không có khả năng thì đừng làm còn 1 người cuộc chơi đã tàn thì mới ghé vào. Thật không hiểu nỗi 4rum

Upvote 0

s2_lhe0

Banned
Reactions
641
MR
0.000

mod....1 số cần fee.....ăn thua cái nài nè anh.....nhìu ng thà mất nhiu $ gd liều lại k mún mất fee mới khổ :P

Upvote 0

bigzerro20

Hero
Verified
Reactions
974
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
scamer càng lúc càng già đi và newbie thì lúc nào cũng trẻ và nông nỗi, biết làm sao đây, bây giờ ai sẽ uy tín để đủ làm trung gian đây, sợ phải giao dịch quá :binhsua24:

Upvote 0
mod....1 số cần fee.....ăn thua cái nài nè anh.....nhìu ng thà mất nhiu $ gd liều lại k mún mất fee mới khổ :P

phí tính nhỏ thôi, vì đội này sẽ tiến hành giao dịch nhiều mà, nên hok sợ phí ít đâu. Mà 4rum mình cái đội trung gian vẫn chưa thấy ở đâu. Ngay cả tớ gia nhập và 4rum gần 1 năm rồi. mà chưa biết đội giao dịch trung gian là ai hết

Upvote 0

Ý tưởng 2!! đã chấp nhận tham gia mmo thì phải có tiền chứ. Nếu hok có tiền thì khỏi reg nick 4rum, chỉ vào đọc tin và hỏi pro thôi là được chứ gì

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
424,489
177,018
Latest member
viva88sldk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week