Đã đến phòng chống scammer !!

Dạo này, tớ thấy 4rum mình scammer nhiều quá mà hok sao khắc phục được. Nên tớ mới lập ra thread này nhằm gom góp ý kiến của anh em trong 4rum mình để có cách mà phòng chống scammer hiệu quá nhất. Ai có phương án thì share tại topic này nhé, có gì, tớ sẽ tổng hợp lại ý kiến hay nhất của anh em luôn. Và tớ cũng có 1 vài cách ủng hộ 4rum mình. share ngay nhé :binhsua25:

1. Ẩn chức năng đăng kí nick mới, chỉ khi nào xác nhận được thông tin (proof) thì mới gửi link đăng kí. Và proof này gồm nhiều nguồn như là địa chỉ, chứng minh thư, tài khoản ngân hàng. Ngoại lệ khi có sự xác nhận của thành viên super VIP của 4rum mình

2. Bắt buộc 1 khoảng đóng phí, vào 4rum mình để triển khai nhiều dự án, nhằm phòng chống scammer. Vì muốn làm chuyện gì thì phải có tiền thì mới làm được. :binhsua119:

3. tiến hành lập 1 đội giao dịch trung gian cho 4rum, và lên top của 4rum cho mọi người biết về đội giao dịch trung gian, còn việc phí thì ít thôi, vì mỗi ngày 4rum mình biết bao nhiêu cuộc giao dịch mà nói. :binhsua95:

Tớ chỉ có nhiêu ý đó thôi à, nếu ai suy nghĩ cách hay thì up lên đây. Chúng ta phải nổ lực thì scammer mới hết lộng hành được. Hi vọng mọi người phát triển 4rum thật trong sạch. thanks các bạn. Anh em ai chém thì lên đây nhé :binhsua146:

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
register thì phải đóng 5 triệu tiền phí , thế là khỏi scam :))

tiền đấy mà bỏ ngân hàng lãi cũng kha khá đấy hoặc là chịu khó đóng phí rồi làm 1 conterno cam cũng đc đấy :D , các phương án rất hay NHƯNG ............... KHÔNG KHẢ THI

Upvote 0

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype

tiền đấy mà bỏ ngân hàng lãi cũng kha khá đấy hoặc là chịu khó đóng phí rồi làm 1 conterno cam cũng đc đấy :D , các phương án rất hay NHƯNG ............... KHÔNG KHẢ THI

Trong topic tớ nói là cần sự hổ trợ cũng như đóng góp của các bạn mà, nãy giờ toàn bình luận topic mà hok có ai ra phương án hợp tác với tớ cả hic

Upvote 0

anhquandp

Hero
Reactions
287
MR
0.001
Ý tưởng 1 là điều vô tưởng: cản trợ lượng member đến với forum
Ý tưởng 2 cũng không được, lỡ newbie ko có tiền đóng thì sao
Ý tưởng 3 , đội ngủ trung gian là mod ở forum ấy cậu ;)

Mình cùng ý kiến với max: không nên đóng phí làm gì cho mệt
Chỉ khuyên mọi người dao dịch nên tìm trung gian là an toàn nhất

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,395
MR
1,286.071
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mod....1 số cần fee.....ăn thua cái nài nè anh.....nhìu ng thà mất nhiu $ gd liều lại k mún mất fee mới khổ :P

Uhm tíc tiền thì chịu :m190: , hết cách rùi em :D.

Upvote 0
Trong topic tớ nói là cần sự hổ trợ cũng như đóng góp của các bạn mà, nãy giờ toàn bình luận topic mà hok có ai ra phương án hợp tác với tớ cả hic

Tại vì lúc trước mình đã lập topic giống vậy rùi :D, cậu nên xem lại lịch sử trong box suggest đó :D

Upvote 0

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Mấy cái topic như thế này mà cứ lập ra mãi..các bạn không cảm thấy mệt như kiểu rớt xuống nước không biết bơi mà cứ rên la một cách vô vọng. Với những topic như thế này thì những người có ý định scam chỉ đang cười thầm các bạn thôi. Đững lãng phí thời gian với những topic như thế này mà hãy tập trung vào kiến thức + kiếm tiến và luôn cẩn thận.

Upvote 0
Mấy cái topic như thế này mà cứ lập ra mãi..các bạn không cảm thấy mệt như kiểu rớt xuống nước không biết bơi mà cứ rên la một cách vô vọng. Với những topic như thế này thì những người có ý định scam chỉ đang cười thầm các bạn thôi. Đững lãng phí thời gian với những topic như thế này mà hãy tập trung vào kiến thức + kiếm tiến và luôn cẩn thận.

Bác nói vậy hơi nặng rùi, bác chủ thớt là người mới chắc chưa biết mấy cái topic người trước lập nên mới lập topic ra giúp mọi ng phòng chống SCAM thôi mà.

Upvote 0

daikin013

Hero
Verified
Reactions
2,459
MR
0.071
$350.00
Chat with me via Skype
2 ý kiến đầu dở ẹc, đóng phí thì làm quái gì có cái 4r nào đóng phí mới cho hoạt động, chứng minh info cũng thế, chả ai dại gì mang hết thông tin của mình cho 1 người lạ biết.
ý kiến thứ 3 thì quá nên

Upvote 0

guildgold9

Senior
Reactions
2,250
MR
0.119
Call me! Call me! Chat with me via Skype
:-< Sớm muộn gì mình cũng làm exchanger, lúc ấy mình cũng mở topic trung gian. Chỉ là nhữg người bị scam thường rất hay tham nên chẳng biết ntn nữa :-<

Upvote 0

comicvn91

Senior
Reactions
292
MR
0.466
mở đội trung gian càng tạo thêm sự tin tưởng cho người cần mua bán . chẳng may có lần giao dịch lớn vì tin tưởng đội trung gian mà lòng tham của họ nổi lên thì chắc chết :(

Upvote 0

U4144111

Banned
Reactions
129
MR
0.000
Ngày xưa cái forum của bọn HCT nó phát triển hơn mmo4vn nhiều, nhưng sau mấy vụ lục đục tiền nong với admin nên member chuyển dần sang mmo4vn, cứ cái đà này thì mmo4vn cũng sắp trở thành HCT thứ 2
Vấn đề phòng chống scam thì chẳng cần phải phòng chống cái gì cả, giao dịch với thằng nào nó đóng bảo hiểm và phì giao dịch ít hơn số tiền nó đóng là ok. trường hợp bất khả kháng là admin cũng scam nốt thì phải chấp nhận vì mình quá đen

Upvote 0

or0ki

Banned
Reactions
314
MR
0.000
Dạo này, tớ thấy 4rum mình scammer nhiều quá mà hok sao khắc phục được. Nên tớ mới lập ra thread này nhằm gom góp ý kiến của anh em trong 4rum mình để có cách mà phòng chống scammer hiệu quá nhất. Ai có phương án thì share tại topic này nhé, có gì, tớ sẽ tổng hợp lại ý kiến hay nhất của anh em luôn. Và tớ cũng có 1 vài cách ủng hộ 4rum mình. share ngay nhé :binhsua25:

1. Ẩn chức năng đăng kí nick mới, chỉ khi nào xác nhận được thông tin (proof) thì mới gửi link đăng kí. Và proof này gồm nhiều nguồn như là địa chỉ, chứng minh thư, tài khoản ngân hàng. Ngoại lệ khi có sự xác nhận của thành viên super VIP của 4rum mình

2. Bắt buộc 1 khoảng đóng phí, vào 4rum mình để triển khai nhiều dự án, nhằm phòng chống scammer. Vì muốn làm chuyện gì thì phải có tiền thì mới làm được. :binhsua119:

3. tiến hành lập 1 đội giao dịch trung gian cho 4rum, và lên top của 4rum cho mọi người biết về đội giao dịch trung gian, còn việc phí thì ít thôi, vì mỗi ngày 4rum mình biết bao nhiêu cuộc giao dịch mà nói. :binhsua95:

Tớ chỉ có nhiêu ý đó thôi à, nếu ai suy nghĩ cách hay thì up lên đây. Chúng ta phải nổ lực thì scammer mới hết lộng hành được. Hi vọng mọi người phát triển 4rum thật trong sạch. thanks các bạn. Anh em ai chém thì lên đây nhé :binhsua146:

không thấy có gì là phòng được cả 4r đang loạn post ít bài linh tinh thôi có đầu dùng để nghĩ . đã rất rõ trong rule an toàn thì mang tiền đi đóng bảo hiểm hoặc gd với người đóng bảo hiểm nhỏ hơn hoặc = số tiền người ta đã đóng còn scamer liên tiếp trong tuần là do 4r đang nổi lên trông thấy , tôi tham gia 4r được mấy tháng nhưng số lượng mem rõ rệt tăng lên scamer tăng lên là chuyện thường . nếu có thể mod nên close toppic tại đây thôi

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
424,489
177,018
Latest member
viva88sldk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week