Tutorial cùng nhau góp ý tránh bị hack nick các loại nào

PAIPAI

Junior
Reactions
36
MR
0.000
dạo gần đây rất nhiều bạn bị cài keylog hoặc viruts vào máy để ăn cắp thông tin, có người bị mất sạch các acc net cả balance rất là tội, mình cũng rất là sợ, nên lập topic để anh em có kinh nghiệm vào chia sẻ với nhau, mong anh em đưa ra các cách phòng tránh cho mọi người box offer nói riêng và froum nói chung, cảm ơn!

theo ý kiến riêng của mình thì tốt nhất cài lại win rồi hãy cài các phần mềm liên quan tới lĩnh vực mà các bạn làm việc, không nên cài những phần mềm hay nhấp vào những liên kết lạ mà ta ko xác định được.

theo em thì cứ dính đi rồi tự khắc sẽ thông minh lên và biết cách phòng chống.
em xin hết ạ :D

cài lại win .. cài các phần mềm cần . vào msconfig tắt hết các ứng dụng tự động bật và autoupdate. nhất là cái thằng chrom si đa
đóng băng ổ cứng .. trước khi check các tk off .. ngân hàng .. mail gì rs máy phát .. xong .. tớ toàn vậy .. tớ làm off = 3 win ảo để ở ổ khác
máy lúc nào cũng ổn định ;)

k đặt trùng pass cho các loại tài khoản, không cho bạn bè (đặc biệt là loại gà mờ) biết tài khoản and pass
(thấy cái top mà lại nhớ đến chuyện ức chế, không thể nào quên được) Kỷ niệm đau thương (dù thật ra thì không thể nói là bị hack): cho thằng bạn của ny mượn tk Bảo Kim để giao dịch bán đồ trong game của nó, thằng mua đồ đưa mã + seri thẻ mà thằng bạn bảo k nạp được vào BK, thằng kia bảo "thế đưa pass đây tớ nạp cho" mà thế quái nào thằng bạn đưa thật @@ (đến giờ vẫn không biết sao nó khôn thế chứ). pass BK với pass gmail là 1 thế là thằng kia đổi luôn pass mail. may mà lấy lại được BK, còn cái gmail đã ra đi mãi mãi :( cái gmail quan trọng lắm mà nể ny nên ny hỏi quan trọng không vẫn cắn răng nói "không có gì đâu ạ, không sao đâu". cứ nghĩ đến là điên

Last edited:
Các bạn sử dụng phím ảo để nhập pass thay vì gõ trên bàn phím, và kết hợp kỷ thuật đảo ký tự ví dụ: pass của các bạn là 123 thì các bạn mở phím ảo nhấn như sau: 2 HOME 1 END 3
Để mở phím ảo trong win 7 các bạn nhấn WINDOWS + R: nhập OSK rồi ENTER.

Tốt nhất là ko click link lạ, nên ưu tiên sử dụng key thay vì crack bằng phần mềm...nếu mà bắt buộc phải crack bằng phần mềm thì các bạn nên quét lại máy sau khi crack xong bằng các phần mềm anti-virus chuyên dụng.
Nói đến phần mềm Anti-Virus thì đại đa số các bạn lười update...đây là điều ko nên...phần mềm anti-virus nó có sau virus nếu mà các bạn ko update nó thì chả khác gì các bạn cũng chỉ cài chơi chơi và chỉ thêm nặng máy...

Last edited:
Thủ thuật hết sức đơn giản mà hiệu quả. Đã vào sự nghiệp mmo thì nên cài 2 win trên cùng máy để làm việc. 1 win chỉ dành riêng cho các việc quan trọng liên quan đến $. Khi cần việc gì cứ login vào win này là ok. Đặc biệt nên cài roboform vào nữa để login và add text. Như vậy chỉ có thánh mới hack được. Ai giỏi qua hack mình đi. Còn ai muốn đơn giản hơn thì khi xài sandbox ấy. Khi nào login vào bank thì cứ chạy nó và xài bàn phím ảo nữa cho an toàn. Còn các bank và mail thì nên bảo mật bằng 2 bước nhé. :D Còn vụ scam nữa nói ở đây lun đi hoho

Thủ thuật hết sức đơn giản mà hiệu quả. Đã vào sự nghiệp mmo thì nên cài 2 win trên cùng máy để làm việc. 1 win chỉ dành riêng cho các việc quan trọng liên quan đến $. Khi cần việc gì cứ login vào win này là ok. Đặc biệt nên cài roboform vào nữa để login và add text. Như vậy chỉ có thánh mới hack được. Ai giỏi qua hack mình đi. Còn ai muốn đơn giản hơn thì khi xài sandbox ấy. Khi nào login vào bank thì cứ chạy nó và xài bàn phím ảo nữa cho an toàn. Còn các bank và mail thì nên bảo mật bằng 2 bước nhé. :D Còn vụ scam nữa nói ở đây lun đi hoho
ko biết có cao thủ nước ngoài nào hack đc pro này ko nhỉ ;)) tò mò thôi, chứ ko ý gì ;)) cách này hay nhưng ko rành xài 2 win 1 máy, để sau này thử vậy

win 7, bấm phím Window, gõ OSK
rồi đăng nhập vào cái gì quan trọng thì nhớ bấm 1-2 chữ trong OSK đó thì an toàn:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,760
172,828
Latest member
soulbear

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week