Cụ Nhậm đã chữa hết hóc xương cá cho tôi - ko tin cũng phải tin

Status
Not open for further replies.
hôm qua mình có ăn cơm với cá bống, vì không để ý đã bị hóc xương cá. bạn nào đã bị hóc cá rồi thì biết cảm giác như thế nào. ở trên mạng có nhiều bạn chỉ cho nhiều mẹo để hết hóc xương cá. nhưng cách thường dùng nhất là nuốt cục cơm to thật to vào để may mắn cụ cơm sẽ kéo theo miếng xương bị dính phải. người nhà mình cũng thường dùng cách này và rất may mắn là ai cũng hết bị hóc. nhưng không hiểu sao mình nuốt rẩt nhiều mà nó không trôi xuống mà càng lúc làm cho mình càng đau hơn. mình ăn cơm từ tối hôm qua mà đau tới trưa nay luôn. buổi tối hôm qua mình cố thọc tay vào cố họng để đẩy nó ra ( vì đau quá nên phải làm liều) nhưng càng làm nó đau thêm, đến lúc tối đi tắm thì còn ho ra máu( do mỗi lần nuốt nước bọt sẽ làm xương cắm sâu hơn vào cổ họng). từ hôm qua lên mạng tìm nhiều phương pháp mẹo để chữa hóc xương và tình cờ biết được "cụ nhậm" đã chữa hóc xương cho khá nhiều người bằng phương pháp ngoại cảm. và đã tìm được số điện thoại để liên lạc với cụ nhưng liên lạc với cụ không được chắc có lẽ lúc nào cũng có người gọi điện tới nhờ cụ giúp. và đến mại gần trưa nay thì mình đã gặp may mắn khi liên lạc được với cụ. mình nói là "con đang đau quá cụ ơi, cụ giúp con với - cụ hỏi: con ở đâu - mình nói là mình đang ở sài gòn - cụ nói: thôi cúp đi, tới tối không hết thì gọi lại nha", rồi mình cám ơn và cúp máy. khi gọi xong mình hồi hộp lắm, không biết có hết thật không nữa. nhưng lạ thay đến gần chiều nay mình nuốt nước dãi thì không còn cảm giác bị vướng gì ở cổ nữa. mình thử uống nước, thử nuốt nước dãi thật mạnh cũng không có gì vướng ở cổ nữa. đến bây giờ mình cũng vẫn chưa hết hồi hộp về những việc kì lạ lần đầu tiên mình gặp. giờ mình không biết nói gì hơn là chỉ muốn cám ơn "cụ nhậm" rất nhiều nhiều. và mình muốn chia sẻ cho các bạn và anh em của forum mmo những điều vừa xảy ra với mình, chia sẻ cho những ai bị hóc xương mà không có cách nào có thể cứu chữa thì hãy nhớ đến " cụ nhậm". một lần nữa con cám ơn cụ rất nhiều và chúc cho cụ luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Ông Phan Đình Hợi - Phó Chủ tịch Hội Đông y Nghệ An: "Đây có thể là phương pháp chữa bệnh "Quy tôn"

"Đây là phương pháp chữa bệnh còn mang nhiều bí ẩn mà nhiều người trong ngành vẫn chưa đưa ra được một kết luận nào đó thực sự thuyết phục. Tuy nhiên, theo như mô tả thì, phương pháp trên có thể được xếp vào phương pháp "Quy tôn", tức là chữa bệnh không cần tác động và không cần đến thuốc. Trên thế giới, vẫn có những "thầy thuốc" như thế và chủ yếu tự nhiên họ có được khả năng đó chứ không phải qua trường lớp đào tạo gì cả. Điểm khác biệt của phương pháp này là trong suốt quá trình điều trị, chỉ bằng một lời nói hay một động tác đơn giản thì người bệnh sẽ khỏi nhanh chóng.

Hiện nay, trong y học phương pháp này vẫn chưa được thừa nhận song hiệu quả của nó đã tạo sức hút vô hình đối với nhiều người và số người tìm đến chữa bệnh theo cách này rất nhiều. Mặc dù đối với chúng ta nó vẫn còn bí ẩn và trừu tượng nhưng đó là một thực tế mà chúng ta cần ghi nhận".

Lúc nào cũng chực gạch là sao :) Gạch ảo thì ném đc ai :D .Vẫn có những điều bí ẩn vượt xa sự hiểu biết của con người luôn luôn tồn tại thực tế trong cuộc sống ,ko ai có thể phủ nhận đc điều đó :) Còn việc tin hay ko thì tùy ở mỗi người thôi ;)

Reactions
126
MR
0.000
bác sỹ ZzhoanghungzZ 2 tay 2 súng đây hì hì việc này của bạn dễ thôi :

1 nếu mà hóc xương cá ko đau bạn thử nuốt 1 miếng cơm to gần = nghẹn xem nào hì hì , hay ăn 1 cái gì to vào

2 nếu mà đau nên đi ra viện người ta gắp xương cho bạn , có những trường hợp là xương cá cắm vào cổ họng nếu ko chữ kịp thời là nhiễm trùng đau đấy
tôi chỉ chia sẻ cho những người cần
còn những ai nói mình không phải dog thì vào đây sủa làm gì
cám ơn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,973
176,451
Latest member