Con đường tăm tối!

Với newbie thông thường các bạn chưa hình dung được sự vất vả của mmo nên thường làm bên này thấy vất quá nhảy bên khác nghĩ sẽ nhàn hơn rồi thấy vất quá bỏ luôn rồi kêu than. MMO ko đơn giản như vậy. Các bạn hình dung là đi làm bên ngoài để có 1 cái nghề bạn phải học bao năm mới dc thì mmo cũng gần như thế.

Cần sự kiên trì và theo đến cùng. Ngoài ra bạn cũng phải cân nhắc sự đánh đổi của thời gian và tiền bạc. Bạn nói làm gì đó miễn phí thì bạn đánh đổi thời gian của bạn mà suy cho cùng thì thời gian cũng là tiền bạc, còn bạn mất tiền để học cái gì đó là bạn dùng tiền mua thời gian. Bạn tiếc 1 vài trăm, 1 vài triệu thì bạn có tiếc 1 vài tháng 1 vài năm của mình ko ?
chuẩn mình cũng đi vòng vòng kiểu này mất 7 năm vẫn newbie => newbie bền vững

Upvote 0
Ai chẳng từ newbie đi lên, mà thạo cái này mà sang mảng mới thì lại là newbie thôi :)

Upvote 0
Có chút kinh nghiệm từ bản thân
Nỗ lực - Sáng tạo - May mắn. Tùy mỗi người, chỉ cần có 1 trong 3 thứ là đủ sống. Có cả 3 thì càng giàu
1. Nỗ lực: Đơn giản nhất là tập trung học code, tiếng anh (càng độc, lạ có khi càng hay)..., khi đã thành thạo mức nào đó thì ko chỉ có thể kiếm tiền trên mmo mà còn có thể kiếm tiền ngoài đời. Học CNTT không lo thất nghiệp nếu có kiến thức nhé
2. Sáng tạo: cái này là năng khiếu, không phải ai cũng có. Ví dụ như viết thuê, tạo unique content, design,... Sáng tạo + 1 chút đầu óc nữa không chỉ đủ sống mà còn rất khá
3. May mắn: Cái này làm mmo có lẽ mọi người biết nhiều, những ai rất giàu từ mmo nếu không có may mắn thì không thể đạt được
:confused::confused::confused::confused:
Lời khuyên:
Nếu là newbie + không có tiền: đầu tư vào kiến thức IT (theo mình là kiến thức lập trình). Thực sự nghiêm túc thì sau tối thiểu 6 tháng kết quả chắc chắn không tệ. Đừng sa đà vào những thứ mang tính chất ăn xổi qua ngày, như thế suốt đời vẫn là newbie
Newbie + có tiền đầu tư: có nhiều sự lựa chọn hơn. Bản thân mình tay không bắt giặc, không rành về vấn đề này nên không tư vấn được gì nhiều.:p:p:p
P/S: mmo với mình không phải là nghề (mình vẫn đang đi làm thuê bên ngoài):(:(:(:(

Upvote 0
Có chút kinh nghiệm từ bản thân
Nỗ lực - Sáng tạo - May mắn. Tùy mỗi người, chỉ cần có 1 trong 3 thứ là đủ sống. Có cả 3 thì càng giàu
1. Nỗ lực: Đơn giản nhất là tập trung học code, tiếng anh (càng độc, lạ có khi càng hay)..., khi đã thành thạo mức nào đó thì ko chỉ có thể kiếm tiền trên mmo mà còn có thể kiếm tiền ngoài đời. Học CNTT không lo thất nghiệp nếu có kiến thức nhé
2. Sáng tạo: cái này là năng khiếu, không phải ai cũng có. Ví dụ như viết thuê, tạo unique content, design,... Sáng tạo + 1 chút đầu óc nữa không chỉ đủ sống mà còn rất khá
3. May mắn: Cái này làm mmo có lẽ mọi người biết nhiều, những ai rất giàu từ mmo nếu không có may mắn thì không thể đạt được
:confused::confused::confused::confused:
Lời khuyên:
Nếu là newbie + không có tiền: đầu tư vào kiến thức IT (theo mình là kiến thức lập trình). Thực sự nghiêm túc thì sau tối thiểu 6 tháng kết quả chắc chắn không tệ. Đừng sa đà vào những thứ mang tính chất ăn xổi qua ngày, như thế suốt đời vẫn là newbie
Newbie + có tiền đầu tư: có nhiều sự lựa chọn hơn. Bản thân mình tay không bắt giặc, không rành về vấn đề này nên không tư vấn được gì nhiều.:p:p:p
P/S: mmo với mình không phải là nghề (mình vẫn đang đi làm thuê bên ngoài):(:(:(:(
em dã đi xa mái trường từ năm lớp 8!!

Upvote 0
Tự mày mò đi chứ hiếm nguời bỏ miếng ăn đi dạy free đây
Mod tunvit đã nói: P/s: nhắn nhủ với các bạn newbie: thầy giỏi thì không khi nào tự xuống núi, cỡ Lưu Bị còn tốn hết 3 lần trèo đèo lội suối 3000 km dắt theo 3 em chân dài đi trên 3 chiếc Bugatti Veyron mời mà Khổng Minh còn chê thì các bạn newbie có gì để mà tự nhiên có người tốt hướng dẫn các bạn? EZ mà.

Upvote 0
Mod tunvit đã nói: P/s: nhắn nhủ với các bạn newbie: thầy giỏi thì không khi nào tự xuống núi, cỡ Lưu Bị còn tốn hết 3 lần trèo đèo lội suối 3000 km dắt theo 3 em chân dài đi trên 3 chiếc Bugatti Veyron mời mà Khổng Minh còn chê thì các bạn newbie có gì để mà tự nhiên có người tốt hướng dẫn các bạn? EZ mà.
đợi 1 ngày đẹp trời!!

Upvote 0
h thấy các khoá học mmo nhan nhản mà nhỉ, ngu thì phải học thầy thôi, mà học thì phải có học phí chứ ai đi dậy không công :)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,819
170,891
Latest member
anvantien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week