SCAM Con chó này sell 753.84 WMZ xong đòi lại: yahoo hanhtien2316, VCB 0421000473971 Nguyen Thi Hanh

Status
Not open for further replies.
ghét mấy thằng cứ nhẩy vào rồi kêu ko ăn thua đâu.báo c50 làm j.chẳng khác éo j cổ vũ cho bọn scam là chúng mày cứ scam mạnh vào ko sợ đâu :))

ghét mấy thằng cứ nhẩy vào rồi kêu ko ăn thua đâu.báo c50 làm j.chẳng khác éo j cổ vũ cho bọn scam là chúng mày cứ scam mạnh vào ko sợ đâu :))
Chính những thằng hèn nhát như vậy cho nên mới có những thằng scam nó mọc ra lừa đấy cậu ạ
Thực ra nếu muốn làm là công an họ truy ra hết quan trọng là biết làm từ đâu và biết đường đi thế nào thôi
Đừng ngại lo sợ là tiền ảo mà hok dám báo công an họ chỉ hok cho mình làm nếu tiền đó liên can đến hack cheat UG còn những tiền do mồ hôi thì cứ làm

Cứ thử báo công an đi xem thế nào , bằng chứng ko cụ thể sợ ko làm việc đc mà sợ mất thêm tiền :(

Last edited:
hở tí là C50.thấy rất rất nhiều rồi có vụ nào bị xử đâu...........:p

Làm việc với bank không đơn giản như bác nghĩ đâu !!

Mình đã làm rồi mới nói chứ gì mà ko đơn giản. Cách giải quyết của Bank khi có tranh chấp là trước tiên phong tỏa số tiền đó lại. Vụ việc nghiêm trọng thì nó sẽ chuyển sang cho phía công an. Trước có người chuyển nhầm cho mình 10tr, Bank đã khóa tài khoản của mình đồng thời gọi trực tiếp hỏi mình nọ kia. Lần mình chuyển nhầm người khác thừa 1 số 0 cũng gọi lên DAB và nó phong tỏa tài khoản người đó chờ hòa giải.

danhmay24h mua ~700z của khách. Xong thằng khách lên webmoney mở case tranh chấp. Bây giờ webmoney cho danhmay24h 2 lựa chọn, 1 là trả lại ~700z cho thằng kia thì acc sẽ được mở, danhmay24h sẽ mất 17tr vì chuyển cho thằng khách rồi. 2 là nó sẽ block acc của danhmay24h.
@tunvit vs @danhmay24h
2 bác cho iem hỏi: tình hình sự vụ thì là như b tunvit nói, WM nó gửi mail cho bác danhmay bảo: giải thích giao dịch kia
Vậy ko có cơ hội gải trình sao ah ? Và lý do để con kia tranh chấp là gì ah ? (nó mở case thì phải đưa ra lý do chứ nhề, ko lẽ bọn WM này cho dis bừa àh ???)
(gần đây em thấy máy topic kiểu này... hoang mang quá... :D)

Mình đã làm rồi mới nói chứ gì mà ko đơn giản. Cách giải quyết của Bank khi có tranh chấp là trước tiên phong tỏa số tiền đó lại. Vụ việc nghiêm trọng thì nó sẽ chuyển sang cho phía công an. Trước có người chuyển nhầm cho mình 10tr, Bank đã khóa tài khoản của mình đồng thời gọi trực tiếp hỏi mình nọ kia. Lần mình chuyển nhầm người khác thừa 1 số 0 cũng gọi lên DAB và nó phong tỏa tài khoản người đó chờ hòa giải.
Dù bank có khóa đi nữa thì cũng muộn rồi, vụ này chắc chắn nó đã rút hết tiền ra rồi mới dis Z, với lại chắc cũng là bank fake thôi.

Cái gì cũng có hai luồng trái chiều cậu ạ , đây là anh em phân tích thiệt hơn cho thót chứ *** ai cổ vũ cho những việc làm phi đạo đức như vậy . Anh em có nói gì cũng đều chỉ muốn tốt cho thớt

Last edited:
Z nó củ chuối lắm cậu, không có cách gì đâu, những người khác cũng bị nhưng cũng chỉ có cách là đồng ý refund thôi mà. như @cuipap1984 bị dính 5000, @duongnd1980 cũng dính 1 đống ... , tất cả đều phải đồng ý refund lại, không có cửa kháng cáo. híc
mình nghĩ phải được chứ, nếu không được thì thằng này còn nguy hiểm hơn cả PP rồi, vậy giờ cứ bán xong đoài lại bán xong đoài lại ko mấy thì giàu
Mình nghĩ nếu bạn nói chuyện giao tiếp được tiếng anh tốt thì bạn gọi điện trực tiếp lên WMZ giải trình, mình nghĩ tụi WMZ ko phải loại không não đâu mà đến cái vấn đề bán rồi lấy tiền rồi đoài lại nó không nghĩ ra .
nếu cứ bị dis mà không có cơ hội gỡ thì.... WM đóng cửa sớm

CA nó đã tìm thì sao thoát đc. Nó học nghiệp vụ thì nó phải khác chứ. Chỉ là phải chi cho nó bao nhiêu để nó làm tới cùng hoặc đang trúng thời gian cần lập thành tích báo cáo thì đỡ hơn

:(:(:( khổ đời nhiều đứa thích ăn cơm tù thật cơ mà cơm tù sướng lắm ai ơi:D

Dù bank có khóa đi nữa thì cũng muộn rồi, vụ này chắc chắn nó đã rút hết tiền ra rồi mới dis Z, với lại chắc cũng là bank fake thôi.
có lẽ bác vipkid nói đúng
vô tình chuyển nhầm còn kêu bank lấy lại đc, còn bọn lừa đảo có chủ đích thì... nó rút hết ròi

Nếu biết cách thì ko cần pc50 cũn lấy lại đc nhé

Nếu tin tưởng thì có thể thuê mình hướng dẫn cách gỡ :D phí 50% của cái chỗ 700Z kia :D
Xong tiếp tục.
Thôi không cần chia 50% đâu, em gỡ free cho.
tiếp tục 2: Thôi e cho anh thêm tiền, em "gỡ" free cho.
tiếp 3: Anh ơi, anh muốn bao nhiêu cũng được, chỉ cần ah đừng báo C50 bắt em
:D :D :D

Đây là đối thoại của mình với Z. Thất vọng về Z. Đã trả lại nhưng vẫn cần verif mới lấy đc số tiền trong acc.

Còn về thằng scam này, thì mình đã báo C50 rồi, thông tin của nó và thông tin bên điều tra mình sẽ cập nhật sau. Các bạn dùng Z nên cẩn thận, giao dịch ít thôi. tiền trong ví ít thôi. nếu tách nhỏ gd ra thì nó kiện vẫn lấy được hết số tiền giao dịch đó, Chiều nay Linhdung cũng mới bị 1 thằng giao dịch 3 lần và đòi lại cả 3 lần giao dịch đó, và tất nhiên là phải refund lại thôi.

sao nó lắm được kẽ hở mà ăn thế nhỉ,làm quả ăn tết dc đây :)

Gặp phải cao thủ rồi đây.
Duy nhất có cái Bank VCB để truy lùng. Nhưng cao thủ chắc sẽ dùng bank nào đó không dính dáng tới mình.
Còn việc truy dấu IP nọ kia chắc C50 cũng không truy đc đâu (scammer sẽ dùng đơn giản là Tor).
=> Nhận xét là bác thớt KHÔNG thể lấy lại đc tiền dù có nhờ tới C50. :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week