Coinex.com Reviews : SCAM or LEGIT ?

Dự con vikky này có lên coinex thì cũng bị xã lũ và sml :popo_big_smile:

Hôm nay chính thức chuyển nhà sang CoinEX. Mình thấy có vài điểm rất happy & rất có tiềm năng cạnh tranh lớn ở sàn này (thấy sao nói vậy ko phải PR kiếm ref):

1) Chính sách chia cổ tức ( giống lãi ngân hàng VN), mining, và cả Airdrop & Bounty. Chiến lược này mình thấy rất hay, có nhiều options cho người chơi lựa chọn. Họ muốn tạo ra không chỉ là một sàn Ex đơn thuần.
2) Họ build sàn đưa vào hoạt động, tự tạo ra giá trị cho token của họ mà không cần phải qua giai đoạn ICO. Chứng tỏ họ rất tự tin vào project và có tiềm lực tài chính rất mạnh. Bất cứ project nào dù có ý tưởng rất hay nhưng ko có tiềm lực tài chính thì cũng rất khó để phát triển (có tiền mua tiên cũng được mà). Vẫn có chiến lược burn coin như BNB nhưng tần suất mỗi tháng.

Nói vậy thôi chứ ace nào có ý định chuyển nhà thì cứ ủng hộ ref mình thoái mái nhá hoặc inbox chém gió chũng được :DDD:
https://www.coinex.com/account/signup?refer_code=t6bke

P/s: Dành cho những bác làm Airdrop & Bounty, cứ tạo tài khoản vào mua 1000 CET ~ 100$ vức đấy, sàn thường có airdrop hàng tuần hoặc bác bác có thể làm bounty bằng cách vote coin, đơn giản hơn rất nhiều so với các kênh bounty khác như youtube, bitcointalk,...Giống như làm bounty có phí nhưng đỡ bị cam quýt hơn rất nhiều.

Bạn cần phân biệt 2 chương trình Trade driven miningDividend Distribution

Trade driven mining (Đào coin từ giao dịch):

Khóa CET để xác định độ khó của chương trình Đào coin từ giao dịch, độ khó của bạn xác định theo công thức

Your difficulty = Your Locked CET / 10,000 * Basic difficulty

Sau khi khóa bạn phải Trade thì mới nhận được CET, 100% phí giao dịch sẽ được quy ra CET và trả lại cho bạn

Khóa càng nhiều CET thì độ khó của bạn càng cao tức bạn có thể đào được càng nhiều CET mỗi giờ
Em mới tham gia forum và có biết tới Coinex. Em định đầu tư 30k CET vì em đọc hiểu là nó sẽ trả 9.74CET/giờ (rate hôm nay) cho mỗi 10k CET locked. Nhưng ở đây bác đề cập là sau khi locked phải Trade. Vậy trade ở đây làm sao/tính như thế nào để nhận dc 9.74CET/giờ theo độ khó.
Với bác cho e hỏi là ví dụ ôm 30k CET thì khi bán lại (take profit) có dễ dàng ko, sợ volume sàn bé ôm đấy ko bán dc thì cũng chết

"We will calculate 100% of our transaction fee income into CET against the real-time rate and give them away to all traders proportionately to their trading volume."
Theo em hiểu ở đây, hàng ngày Coinex sẽ tính tổng CET mà trader giao dịch trong ngày và chia lại cho locked CET holder.

Last edited:
chưa KYC nhưng tài khoản vẫn có CET thì vẫn được chia % hàng ngày không @alex178

Em mới tham gia forum và có biết tới Coinex. Em định đầu tư 30k CET vì em đọc hiểu là nó sẽ trả 9.74CET/giờ (rate hôm nay) cho mỗi 10k CET locked. Nhưng ở đây bác đề cập là sau khi locked phải Trade. Vậy trade ở đây làm sao/tính như thế nào để nhận dc 9.74CET/giờ theo độ khó.
Với bác cho e hỏi là ví dụ ôm 30k CET thì khi bán lại (take profit) có dễ dàng ko, sợ volume sàn bé ôm đấy ko bán dc thì cũng chết

"We will calculate 100% of our transaction fee income into CET against the real-time rate and give them away to all traders proportionately to their trading volume."
Theo em hiểu ở đây, hàng ngày Coinex sẽ tính tổng CET mà trader giao dịch trong ngày và chia lại cho locked CET holder.
Nhiều bạn vẫn nhầm lẫn 2 chương trình: Trade-driven Mining" và "Dividend Distribution"

Chương trình Dividend Distribution (Chia cổ tức):
Chỉ cần tài khoản của bạn có CET (khóa hoặc không khóa đều được tính), bạn sẽ được chia lợi nhuận hàng ngày, lợi nhuận này là 80% lợi nhuận phí giao dịch của sàn ngày hôm đó, do tính từ phí giao dịch nên lợi nhuận này được trả bằng tất cả các đồng coin thu được từ phí, đồng nào volume lớn sẽ được trả nhiều, volume nhỏ trả ít, thông thường bạn sẽ nhận được nhiều nhất là BTC, BCH, USDT, ETH
Cách tính như sau:
Lợi nhuận của bạn = Lợi nhuận của sàn * 80% / Tổng lượng CET trên tất cả các tài khoản * Lượng CET của bạn

Chương trình Trade-driven Mining (Đào CET từ giao dịch):
Để tham gia chương trình bạn cần khóa ít nhất 10 000 CET để xác định độ khó mining
Độ khó của bạn = Số CET khóa / 10 000 * Độ khó cơ bản
Độ khó cơ bản được sàn đưa ra căn cứ theo tốc độ đào coin ngày hôm trước

Khi bạn Trade thì 100% phí giao dịch của bạn sẽ được quy ra CET và trả lại cho bạn. Tức khi trade bạn vẫn mất phí bình thường, nhưng sau đó phí này lại được quy ra CET và hoàn trả cho bạn
Độ khó của bạn thực ra là giới hạn đào mỗi giờ Trong 1 giờ bạn chỉ đào được 1 lượng CET = độ khó, vượt qua mức này bạn ko đào được nữa mà phải sang giờ tiếp theo mới đào tiếp được, mặc dù vẫn có thể trade được bình thường

Nhiều bạn vẫn nhầm lẫn 2 chương trình: Trade-driven Mining" và "Dividend Distribution"

Chương trình Dividend Distribution (Chia cổ tức):
Chỉ cần tài khoản của bạn có CET (khóa hoặc không khóa đều được tính), bạn sẽ được chia lợi nhuận hàng ngày, lợi nhuận này là 80% lợi nhuận phí giao dịch của sàn ngày hôm đó, do tính từ phí giao dịch nên lợi nhuận này được trả bằng tất cả các đồng coin thu được từ phí, đồng nào volume lớn sẽ được trả nhiều, volume nhỏ trả ít, thông thường bạn sẽ nhận được nhiều nhất là BTC, BCH, USDT, ETH
Cách tính như sau:
Lợi nhuận của bạn = Lợi nhuận của sàn * 80% / Tổng lượng CET trên tất cả các tài khoản * Lượng CET của bạn

Chương trình Trade-driven Mining (Đào CET từ giao dịch):
Để tham gia chương trình bạn cần khóa ít nhất 10 000 CET để xác định độ khó mining
Độ khó của bạn = Số CET khóa / 10 000 * Độ khó cơ bản
Độ khó cơ bản được sàn đưa ra căn cứ theo tốc độ đào coin ngày hôm trước

Khi bạn Trade thì 100% phí giao dịch của bạn sẽ được quy ra CET và trả lại cho bạn. Tức khi trade bạn vẫn mất phí bình thường, nhưng sau đó phí này lại được quy ra CET và hoàn trả cho bạn
Độ khó của bạn thực ra là giới hạn đào mỗi giờ Trong 1 giờ bạn chỉ đào được 1 lượng CET = độ khó, vượt qua mức này bạn ko đào được nữa mà phải sang giờ tiếp theo mới đào tiếp được, mặc dù vẫn có thể trade được bình thường
Thanks bác, vậy nếu ôm 30k CET thì lợi nhuận tầm 30k*0.57% (theo trang trước bác quote)*giá hiện tại 0.092 là cỡ 14$ 1 ngày đúng ko ạ
Còn trong CT đào CET thì: chỉ cần ôm 10k CET là coi như free CET giao dịch đúng ko ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,598
171,642
Latest member
alex9x1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week