Help Có thể là một ý tưởng hay, mong các trader thực sự đọc nó một lần

Bác này muốn test sao nào? Mình cũng muốn test thử xem có được chọn ko? hehe!
Tôi cũng chẳng cao thủ gì để test các pro, nhưng trong cái thế giới ảo này thì để đầu tư thì phải cẩn thận chút. Tôi test đơn giản lắm. Trong team facebook các bác cứ post lên các nhận định pro cụ thể cho từng cặp của mình, có phân tích logic, điểm ra điểm vào cụ thể, không phải nói nhiều, thực tế chứng minh luôn. Từ giờ đến cuối năm, tôi thấy có bác nào có xác suất cao thực tế, mời các bác ấy hợp tác. Tôi sẽ lập các tài khoản tiền đứng tên tôi, cho các bác quyền SUB để trade, đầu tiên là các tài khoản nhỏ, khoảng 1000 trở lại, trước khi vào lệnh các bác post nhận định lên face, tôi thấy ok, vào. Các bác pro nói là lãi 10% một tháng, cuối tháng tính lãi, lãi bao nhiều chia tỉ lệ 30-70, bác trade 30, tôi 70. Nếu tháng nào lãi dưới 2%, bác không lương. Còn lỗ tháng nào tôi chịu, lỗ liên tiếp 3 tháng mất 50% vốn hoặc cháy 1 lần tài khoản, thì chia tay nhau từ đây luôn. Tất nhiên bác nào vào lệnh linh tinh, tôi sẽ exit ngay và cũng chia tay nhau. Nói thật đầu năm tới tôi định lập một fund đầu tư nhỏ như thế đã, nếu hiệu quả thì tính tiếp. Đấy tôi test đơn giản nhưng thực tế thế thôi, bác thấy ok thì join.

Tôi cũng chẳng cao thủ gì để test các pro, nhưng trong cái thế giới ảo này thì để đầu tư thì phải cẩn thận chút. Tôi test đơn giản lắm. Trong team facebook các bác cứ post lên các nhận định pro cụ thể cho từng cặp của mình, có phân tích logic, điểm ra điểm vào cụ thể, không phải nói nhiều, thực tế chứng minh luôn. Từ giờ đến cuối năm, tôi thấy có bác nào có xác suất cao thực tế, mời các bác ấy hợp tác. Tôi sẽ lập các tài khoản tiền đứng tên tôi, cho các bác quyền SUB để trade, đầu tiên là các tài khoản nhỏ, khoảng 1000 trở lại, trước khi vào lệnh các bác post nhận định lên face, tôi thấy ok, vào. Các bác pro nói là lãi 10% một tháng, cuối tháng tính lãi, lãi bao nhiều chia tỉ lệ 30-70, bác trade 30, tôi 70. Nếu tháng nào lãi dưới 2%, bác không lương. Còn lỗ tháng nào tôi chịu, lỗ liên tiếp 3 tháng mất 50% vốn hoặc cháy 1 lần tài khoản, thì chia tay nhau từ đây luôn. Tất nhiên bác nào vào lệnh linh tinh, tôi sẽ exit ngay và cũng chia tay nhau. Nói thật đầu năm tới tôi định lập một fund đầu tư nhỏ như thế đã, nếu hiệu quả thì tính tiếp. Đấy tôi test đơn giản nhưng thực tế thế thôi, bác thấy ok thì join.
Đọc từ đầu đến giờ Rất thích câu trả lời này của bác. Một kế hoạch rất rõ ràng và hợp lí :)

Mình đề nghị đầu tư cẩn thận, test TK nhỏ trước mà ko chịu thì thôi
Topic thừa quá, nhận định cho rồi ;))

History thì thiếu gì. History ngon thì kiếm dễ dàng, quan trọng là live trade luôn để test skill. Mà test trên TK live nhỏ hoặc DEMO cũng ok, nhưng vẫn ko chịu :D
Cuối cùng quay về tự trade :">

History thì thiếu gì. History ngon thì kiếm dễ dàng, quan trọng là live trade luôn để test skill. Mà test trên TK live nhỏ hoặc DEMO cũng ok, nhưng vẫn ko chịu :D
Cuối cùng quay về tự trade :">
không phải là không chịu mà ý bác là bác trade longterm, cả tháng may ra chỉ có 1 - 2 cơ hội vào lệnh, thì vài năm may ra mới test được xác suất và tính được hiệu quả lợi nhuận (Vì một năm bác mới vào được khoảng chục lệnh) và bác lại bảo không show proof của bác thì đến bao giờ mới test xong, bác có đồng ý test không công 2-3 năm không :)

1 tháng cao nhất 7-8 lệnh. R:R thì trên mạng blah blah 1:2 1:3. Tôi thì cỡ 1:6 tới 1:10.
Sướng ko :">
Vốn ít thì trade ít cặp, vốn nhiều thì full cặp luôn. Hình như cặp chính cũng phải mười mấy cặp, theo dõi thấy bà lun
Loss cỡ 6 lần mới bắt đầu thâm hụt, mà xác suất loss 6 lần trở lên hơi bị khó :p

1 tháng cao nhất 7-8 lệnh. R:R thì trên mạng blah blah 1:2 1:3. Tôi thì cỡ 1:6 tới 1:10.
Sướng ko :">
Vốn ít thì trade ít cặp, vốn nhiều thì full cặp luôn. Hình như cặp chính cũng phải mười mấy cặp, theo dõi thấy bà lun
Loss cỡ 6 lần mới bắt đầu thâm hụt, mà xác suất loss 6 lần trở lên hơi bị khó :p
Bác là người quả quyết đấy, mong rằng là tôi gặp cao thủ thực sự để hợp tác. Rất vui. Trước đây bác bảo lập tài khoản demo để test, tôi không cần. Tôi sẽ lập 1 tải khoản real, nhỏ thôi, tính bằng cent nhưng vẫn là broker NFA, bác yên tâm. Hình thức làm việc thế này: trước bác bảo là bác đưa ra 1 trade, bác post lên face nếu tôi đồng ý thì vào, tôi thì thấy chẳng cần thiết vì cái tài khoản bé tí này, cùng lắm là mất vài triệu, không quan trọng. Nếu bác bảo vào lệnh, tôi vào, đặt SL ở đâu, tôi đặt (tóm lại theo ý bác tất), nếu trong dăm tháng thấy thật sự hiệu quả, ta bàn tiếp, tỉ lệ lãi (nếu có) thì chia như trên tôi nói. Nếu bác làm tôi cháy, tôi mất tí tiền để đi tìm cao thủ :), trước mắt nếu ok, bác vào face, post lên vài lệnh trong vài ngày xem, vì tôi đang bận vài ngày tới không luôn vào thị trường được, khoảng 1 tuần sau tôi tôi rỗi mới theo dõi liên tục lệnh bác vào được. Bác yên tâm đi trong face tôi có ông trong team vừa post lên 2 tháng vừa rồi tài khoản từ 800 lên 3690 $, bác vào mà xem, ông ấy post lệnh từng ngày cho anh em theo dõi kèm theo cả proof (xịn đấy), có cả ông mod niceday trong đấy làm chứng :), nhưng không hiểu sao tôi vẫn chưa tin tưởng cậu này mà lại hơi tin bác, vì tôi thấy chắc bác phải cao thủ nên mới hơi ngạo mạn như những comment bác post trong box này, xin lỗi, nhưng tôi thích những người như thế nếu làm được việc thực sự.

Lệnh đang chạy

Lệnh đã chốt

Chả phải cao thủ gì đâu. Sau 1 thời gian ở cái thị trường này nhận thấy kiến thức thì ai cũng có thể tiếp cận như nhau, nhưng cái quyết định sống còn là TÍNH CÁCH và THÁI ĐỘ. Mà ông bà có câu "Giang sơn khó đổi bản tính khó dời". Cải thiện nó thì được :p
Cho nên tôi cười là cười cái đó chưa đâu ra đâu mà lúc nào cũng mơ tưởng, cuối cùng ko kềm chế được bản thân dẫn đến thua lỗ dài
Nhiều ông ảo tưởng lắm, mới tìm ra được cái gì đó gọi là bí kíp, có thể sống 1 cuộc sống tự do tài chính. Rồi 3-6 tháng sau gục ngã
Thế mới nói market chọn trader chứ trader làm sao chọn được market

Bác có được 1 ông trade ngon thì quá tốt rồi, chúc mừng

Last edited:
Bác Loststupidmoney check pm nhé

Một cách đánh đang thử nghiệm, chưa hoàn hảo những em post hàng ngày ở đây http://www.fxvnol.com/diendan/showt...oilinger-Band-va-Stochastic.html?goto=newpost, bác @Loststupidmoney cứ check hàng ngày xem thắng thua như thế nào nhé.

Các system khác đã thành hình thì em chưa tiện share vì cũng khá phức tạp và liên quan đến cả PTCB, có timing chứ không phải cứng nhắc PTKT được.

Bác Loststupidmoney check pm nhé

Một cách đánh đang thử nghiệm, chưa hoàn hảo những em post hàng ngày ở đây http://www.fxvnol.com/diendan/showt...oilinger-Band-va-Stochastic.html?goto=newpost, bác @Loststupidmoney cứ check hàng ngày xem thắng thua như thế nào nhé.

Các system khác đã thành hình thì em chưa tiện share vì cũng khá phức tạp và liên quan đến cả PTCB, có timing chứ không phải cứng nhắc PTKT được.
Cũng đã nghe qua danh tiếng của bác, phương pháp này của bác khá hay, nhưng đơn thuần là PTKT nên chắc xác suất về lâu dài cũng không cao lắm, mấy lần gần đây thì được :), tôi kết cái system khác đã thành hình mà bác chưa tiện share vì khá phức tạp và liên quan đến cả PTCB, có timing, tôi kết cái system có PTCB, timming mới hay, mong được pro chỉ giáo.

1 người mà muốn thu thập đầy đủ thông tin để trade thì cực cực kì khó (PTCB, PTKT, PT vĩ mô)
Thực sự nếu muốn PT cả 3 cái đó thì cần 1 group chia làm 3 group nhỏ, mỗi group nhỏ cần ít nhất 2 người chuyên về 1 lĩnh vực riêng để PT cả 3. Sau đó là cần 1 leader (ko cần phải giỏi 3 cái, chỉ cần hiểu đầy đủ và biết tổng hợp tốt) ) để tổng hợp thông tin, sau đó ra quyết định cuối cùng
Good luck

1 người mà muốn thu thập đầy đủ thông tin để trade thì cực cực kì khó (PTCB, PTKT, PT vĩ mô)
Thực sự nếu muốn PT cả 3 cái đó thì cần 1 group chia làm 3 group nhỏ, mỗi group nhỏ cần ít nhất 2 người chuyên về 1 lĩnh vực riêng để PT cả 3. Sau đó là cần 1 leader (ko cần phải giỏi 3 cái, chỉ cần hiểu đầy đủ và biết tổng hợp tốt) ) để tổng hợp thông tin, sau đó ra quyết định cuối cùng
Good luck

Bạn biết có group nào như vậy ko? Họ có acc PAMM ko hay là chương trình private? cho cái link hay cái tên với. Thanks

@Loststupidmoney : cho hỏi nhóm facebook của bạn theo trường phái nào, xài công cụ gì là chủ yếu vậy? Mình muốn gia nhập những nhóm nghiên cứu chuyên sâu về 1 hướng, 1 bộ công cụ thôi. Chứ mỗi người 1 món, dễ rối trí lắm.

Cũng đã nghe qua danh tiếng của bác, phương pháp này của bác khá hay, nhưng đơn thuần là PTKT nên chắc xác suất về lâu dài cũng không cao lắm, mấy lần gần đây thì được :), tôi kết cái system khác đã thành hình mà bác chưa tiện share vì khá phức tạp và liên quan đến cả PTCB, có timing, tôi kết cái system có PTCB, timming mới hay, mong được pro chỉ giáo.

PTKT là nền móng cho mọi trader, em chia sẻ phương pháp đơn giản ( http://www.fxvnol.com/diendan/showthread.php/4996-VietPip-Cung-chia-se-cach-danh-break-out-chi-dung-Boilinger-Band-va-Stochastic.html ) như thế đã bác ạ, các pro làm theo thấy được mà muốn chiến các phương pháp loằng ngoằng phức tạp hơn thì viết ra đây sợ ăn gạch đá đủ xây nhà 8 tầng mất :). Có duyên thì sẽ gặp thôi mà.

@Loststupidmoney : cho hỏi nhóm facebook của bạn theo trường phái nào, xài công cụ gì là chủ yếu vậy? Mình muốn gia nhập những nhóm nghiên cứu chuyên sâu về 1 hướng, 1 bộ công cụ thôi. Chứ mỗi người 1 món, dễ rối trí lắm.
Nhóm này có nghiên cứu gì đâu, mỗi người cứ post phương pháp của mình đang trade, theo dõi xác suất cao thì cùng áp dụng, mổ xẻ phương pháp của nhau...và chiến thôi, ông nào kinh nghiệm, có tiền thì trade to, thua to, thắng lớn, ông nào học tập thì trade cent, thua thì ghi vào nhật kí để lần sau cho nhớ :)

hi, chủ topic có vẻ là một người đam mê và có mục tiêu lâu dài với nghề fx. mình muốn tham gia nhóm có đc ko? cả tháng rồi sao chưa thấy chủ top tạo nhóm vậy? nói thật với bác là mình thấy cách làm của bác ko hiệu quả đâu. Lý do: fx về bản chất nó đã là ko an toàn, ko chắc chắn rồi, bác lại còn thích đầu cơ nữa thì càng ko chắc chắn cái gì hết. Bác định rằng mọi người sẽ chia sẻ chiến thuật đánh, điểm vào điểm ra cho từng ngày? Có hiệu quả ko? Mình thì nghĩ là ko, bởi vì đánh fx thì "tâm lý" mới là cái quyết định tất cả, người ta nhận định thế đấy nhưng thấy một diễn biến ngược đi 1 chút người ta có dám vào thật ko? post comment lên fb thì luôn dễ dàng hơn là đánh tiền thật. chắc chắn là có nhiều người có chiến thuật rất đúng nhưng lại luôn là những kẻ thua cuộc. Còn điểm ra, điểm vào? ai biết chắc chắn thị trường sẽ diễn biến thế nào mà tìm được?
Vậy nên mình nghĩ rằng để chiến thắng trong fx thì cần phải bỏ qua cái nhận định chủ quan của mình và nhập hồn vào những con sóng mà thị trường đang tạo ra, để thành công trong investment nói chung thì cần một cái gọi là "sự linh cảm của kinh nghiệm" - nói dễ hiểu đó là những phản xạ được sinh ra trong não con người để ứng phó với 1 hoàn cảnh thực tế nào đó khi người đó tích lũy đủ kinh nghiệm - cái mà ko thể được viết ra thành lời văn hay được giải thích bằng những lý luận logic, nhưng lại chuẩn xác đến kỳ lạ. Và đó là những gì dùng để phân biệt giữa những danh nhân như W.Buffett hay Soros với những trader bình thường như chúng ta.
một vài cảm nhận của mình qua hơn 1 năm lăn lộn trên fx market.

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,513
171,556
Latest member
manhtuanduong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week