Có nên lập một khu vực để mọi người tìm việc phù hợp cho mình ?

luckylucke

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
Mình nghĩ nên lập một khu vực mới trong Business Zone với tiêu đề là "Người tìm việc" hay đại loại thế. Để mọi người có thể vào post các nội dung như:

+Công việc mà mình muốn tìm kiếm
+Các site bạn mong muốn và có thể làm việc
+Kinh nghiệm bản thân
+Ưu điểm, khuyết điểm, khả năng của bạn
+Điều mong muốn ở công việc cần tìm.
+Thời gian nào bạn có thể làm việc được.

Nhằm mục đích là đem lại sự thuận tiện cho cả người kiếm và người cung cấp việc. Người kiếm việc làm thì tìm được chỗ làm phù hợp, người cung cấp việc làm cũng kiếm được refferer đúng yêu cầu của mình. Mình biết là forum đã có các trang tuyển refferer nhưng vào đây đọc thì cũng có một chút khó khăn khi kiếm việc, đặc biệt là cho các newbie mới vào nghề và các bạn đã bỏ mmo một khoảng thời gian vì lí do nào đó nay muốn quay lại . Ví dụ như

+Người tuyển hiện giờ còn hoạt động hay không ?
+Người tuyển đó uy tín thế nào ?
+Dự án đó còn hoạt động không hay tình trạng thế nào ?
+Và nhiều khi kiếm việc làm phải chấp nhận một số điều thiệt thòi, ví dụ như dự án chỉ cho phép làm ban đêm hay khoảng thời gian nào đó cụ thể mà bạn không rảnh, cũng không tìm ra được site khác nên đành chấp nhận. Điều đó có thể làm hiệu suất làm việc của mọi người không như mong muốn, dẫn đến hợp tác không tốt.

Mình lập topic này để góp ý, một phần cũng muốn anh em trên diễn đàn vào thảo luận xem ý kiến của mình thế nào. Tuổi đời trên diễn đàn vẫn còn nhỏ mong mọi người nhẹ tay :binhsua09:

Có thêm box đó thì tạo cơ hội cho.. newbie lười biếng mà thôi.
Vả lại ở đời cái j dễ quá thì càng nhiều người bit và càng nhiều người lao vào. Không có lợi cho chúng ta. Nát miếng cơm hết.

Upvote 0
Có thêm box đó thì tạo cơ hội cho.. newbie lười biếng mà thôi.
Vả lại ở đời cái j dễ quá thì càng nhiều người bit và càng nhiều người lao vào. Không có lợi cho chúng ta. Nát miếng cơm hết.
Nói như bác này đúng đấy. Forum đã phân loại ra từng mục rồi Newbie chịu khó tìm hiểu là ra thôi chẳng có gì khó cả

Upvote 0
tất nhiên là ko rồi. chỉ newbie mới thấy nó hiệu quả (vì lười tìm hiểu) còn những người cũ thì chả mấy ai vào đó nhận đệ hay tư vấn tạp ngoại trừ mấy chú cần reff

Upvote 0
các bạn biết rồi thì đâu cần. Còn những newbie như bọn mình thì quả thực rất hữu ích
Ví dụ như làm ptu.
Newbie thì cứ vào box ptu , đọc tài liệu, đọc chán thì vào mấy topic tuyển ref ai hỗ trợ thì làm...
Tương tự vs các "ngành nghề khác"

Upvote 0
Nên có đi :binhsua25:
Mình cứ phải lết mạng vào box Job Market để kiếm việc làm, 4r thì lớn nhiều người post k đúng box nên cũng k có thấy để mà làm :binhsua23:

Upvote 0
Mình biết là nên khuyến khích các newbie tự tìm hiểu trước chứ ko nên cái gì cũng lập, cũng hỏi thì sẽ gây loãng forum. Nhưng hình như mấy bác hiểu nhầm ý mình rồi. Box để tìm việc phù hợp thôi. Dĩ nhiên nếu muốn tìm việc thì các newbie phải lướt forum đọc thao khảm hết cái đã. Chứ không phải vào đó để hỏi đáp hay post lên rồi đợi người khác tìm đến chỉ dẫn cho rồi mới làm việc. Nếu có trường hợp này thì mod có thể cảnh cáo. Nếu được thì Box cũng có rule đàng hoàng không cho post hỏi đáp gì hết . Mục đích là post khả năng, kinh nghiệm, ai thấy hợp ok, dẫn qua topic đã lập sẵn ở forum hay trang web rồi cứ thế người kia tự đọc rule xong reg nick và chiến. Mình xin lỗi vì sử dụng từ newbie trên khúc mở đầu có lẽ không hợp lí lắm. Ý là các bạn nào có kinh nghiệm rồi nhưng chiến 1 mình vẫn chưa thỏa mãn muốn tìm site phù hợp cộng tác có bạn có bè vui thì lập thử coi có ai cần tuyển không đó mà. Cám ơn mấy bác đã góp ý

Upvote 0
Theo mình thấy nên chơi *** có khi 1 đêm ngày mai huy hoàng , còn lỡ xui xui mà nó Tàn thì đâm đầu dzo cap cap :v

Upvote 0
Có lẽ ý tưởng không tốt lắm, nếu muốn tìm chỗ làm thì để trong chữ ký của nick cũng được. Cám ơn mọi người góp ý, xin Mod close thread này dùm mình

Upvote 0
ý tưởng người tìm việc thì cug tạm được nhưng mà ai có thể biết người tìm việc đó chất lượng ra sao . Khi đi làm ng ta cần bằng cấp trước rồi mới nói năng lực . Admin mà tuyển nhầm link cheater thì xong cmn rồi . Phát hiện ra thì việc đã rồi và ten ten ten những người làm cho admin đó cũng như bản thân admin có nguy cơ ăn mì gói . Nên vì thế dù có box người tìm việc mình thấy cũng không có tính hiệu quả j

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,930
173,009
Latest member
kientruc0

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week