Có hay không chuyện mod cấu kết với memb có bảo hiểm scamer của memb ?

Có hay không chuyện mod cấu kết với memb có bảo hiểm scamer của memb ?

• Có ? Tôi tin là có chuyện này .

Votes: 16 72.7%
  • Không . Tôi nghĩ mod forum này rất trong sạch =)) ^_^

Votes: 4 18.2%
  • Tôi trung lập ! Vì tôi sợ thế lực mạnh :))

Votes: 1 4.5%
  • Tôi không sợ thế lực mạnh nhưng tôi không giám ra mặt =))

Votes: 1 4.5%
  • Tôi không có ý kiến gì vì tôi là một trong số đó ^_^

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    22
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
Hầu hết các PRO MMO đều hiểu 1 điều : BẢN CHẤT MMO LÀ LỪA ĐẢO LẪN NHAU :D

Cái này thì không đúng rồi.

mod nào mà dám câu kết với scammer chứ, chẳng qua có mấy vụ vì tư thù cá nhân hay mất tỉnh táo bị scammer nó qua mặt nên mod xử lý thiên vị cho scammer thôi

mod và scammer là 1 thì mình tin là có chứ mod câu kết bảo kê cho scammer thì mình không tin, tới khi ăn chia không đều scammer nó tố cho thì mệt.

chỉ dừng ở mức độ " CÓ NGUY CƠ TIỀM ẨN " thôi chứ không hẳn là bản chất

làm gì có chuyện đấy , tin tưởng vào toàn bộ hệ thống admin minh bạch MMO

@ChuChung m cũng làm mod ở forum xenforo, và nick m cũng có tính năng sửa thông tin thành viên, từ nick, pass, mail, số bv, nhóm thành viên...
nhưng đó là do m được admin cấp quyền vào admin control panel. Còn nếu chỉ được vào mod cp, thì thậm chí ko có quyèn ban nick và lift ban, chỉ có quyền edit bài viết, move, merge, warn.
Chính vì thế mà ở bên m, ngoài 2 admin và m ra thì ko mod nào mở khóa nick, ban nick được cả.
m nghĩ ở mmo, @Shin cũng ko dời nào cấp quyền vào acp cho mod, smod đâu.
vào acp là đụng đến cơ sở dữ liệu, không phải chuyện đùa

Mình nghĩ là ko nếu có thì cái forum này ko tồn tại và đứng vững lâu như vậy đc giữa 1 rừng các forum khác cũng có liên quan đến mmo.

Mình Hải Hậu :D
chít mịa gặp đồng hương rồi :( quê mình ngay thị trấn thịnh long, bé giờ mới về có 1 lần =))

công nhận vụ ver member hay ver dịch vụ mình thấy khá ảo :) Ko biết chính xác phương thức : người thứ 3 bảo lãnh thế nào nhưng nhiều member vừa vào 2014, vài chục post đã đc ver làm dịch vụ rồi . Cái này chắc phụ thuộc vào admin thôi, đến lúc nick đó banned do scam thì người bảo lãnh cũng có bị cái quái gì đâu :)

Cứ scam xong, bị banned lại tiếp tục kiếm info fake rồi lại nhờ bảo lãnh lại tiếp tục làm dịch vụ, nếu thật sự vậy thì việc : người bảo lãnh (mod ,ver member khác) lại chính là lỗ hỏng. Có khi scammer nó tạo 4,5 cái acc hoạt động lâu rồi verified xong rồi sau này nó tự bảo lãnh acc mới của nó để đi scam quá :D
mình nhớ theo luật thì người bảo lãnh chịu trách nhiệm liên đới mà

@ChuChung Lắm chuyện, đàn bà mệt người. Bố ai mà biết được tính cách của con người, Đến bạn cũng ko thể khảng định mình ko phải là scam. Có thể bạn ko lừa đảo tiền bạc thì cũng có lúc sẽ scam tình cảm của một ai đó. Con người không ai nói trước được điều gì, Có thể thời gian này người ta không có nhưng sau này có khẳng định là không có không? Bạn có có khẳng định được từ sinh ra đến lớn lên bạn chưa ăn cắp hoặc ăn trộm một thứ gì đó không ví dụ như tiền bạc của bố mẹ bạn đi tiêu hay một cái gì đó ko.. Bạn lắm chuyện lập topic vớ va vớ vẩn , bạn không có việc gì làm ah hay ra ngoài sân kiếm cái cây nào mà đếm lá cho qua ngày. Rách việc mấy bạn còn trẻ con quá. Cái gì đáng tố cáo thì tố cao, tố cáo cái mà đếc có lời giải chỉ làm cho anh em mệt não.

ko vote được nữa nhỉ

@ChuChung Lắm chuyện, đàn bà mệt người. Bố ai mà biết được tính cách của con người, Đến bạn cũng ko thể khảng định mình ko phải là scam. Có thể bạn ko lừa đảo tiền bạc thì cũng có lúc sẽ scam tình cảm của một ai đó. Con người không ai nói trước được điều gì, Có thể thời gian này người ta không có nhưng sau này có khẳng định là không có không? Bạn có có khẳng định được từ sinh ra đến lớn lên bạn chưa ăn cắp hoặc ăn trộm một thứ gì đó không ví dụ như tiền bạc của bố mẹ bạn đi tiêu hay một cái gì đó ko.. Bạn lắm chuyện lập topic vớ va vớ vẩn , bạn không có việc gì làm ah hay ra ngoài sân kiếm cái cây nào mà đếm lá cho qua ngày. Rách việc mấy bạn còn trẻ con quá. Cái gì đáng tố cáo thì tố cao, tố cáo cái mà đếc có lời giải chỉ làm cho anh em mệt não.
:D:D Em chỉ lập cái poll vote để xem trong rom này có bao nhiêu ng thực sự tin tưởng vào BQT ! Có vấn đề gì đâu mà bác phải gay gắt nhỉ ? Hay là bác ..................:p:p

con người không ai nói trước dc điều gì. thôi thì khỏi cần phải đề phòng khủng bố, hay tham nhũng ở cấp cao. ừ, đời đâu ai biét dc người khác. thế đề phòng làm cái gì nhỉ. cứ để bị scam vậy có phải vui ko =))

thằng này ko hiểu mục đích và nội dung topic. tội nghiệp. à mà nhân tiện xếp luôn vào diện nghi ngờ... những người trước khi làm hành động mờ ám thường có hành vi trong sáng rất mạnh mẽ :D

:eek: phản ứng hơi thái quá.

:D:D Em chỉ lập cái poll vote để xem trong rom này có bao nhiêu ng thực sự tin tưởng vào BQT ! Có vấn đề gì đâu mà bác phải gay gắt nhỉ ? Hay là bác ..................:p:p
Nói chung không phải nói gì em cả mà thực cái này nó ko có lời giải đâu quan trọng là do mình thôi
con người không ai nói trước dc điều gì. thôi thì khỏi cần phải đề phòng khủng bố, hay tham nhũng ở cấp cao. ừ, đời đâu ai biét dc người khác. thế đề phòng làm cái gì nhỉ. cứ để bị scam vậy có phải vui ko =))

thằng này ko hiểu mục đích và nội dung topic. tội nghiệp. à mà nhân tiện xếp luôn vào diện nghi ngờ... những người trước khi làm hành động mờ ám thường có hành vi trong sáng rất mạnh mẽ :D
" Thằng nào" trẻ ranh nó vừa thôi
:eek: phản ứng hơi thái quá.
cái này không phải thái quá đau bạn, bạn có tìm ra được lời giải ở topic này ko mod nào thông đồng với menber nào. Nói chung cái này ko cần thiết . không phải mình bênh vực gì cho ai cả vì cái này nó chỉ làm mất hòa khí forum thôi bạn ah.

mình nhớ theo luật thì người bảo lãnh chịu trách nhiệm liên đới mà
nhưng thực tế thì ko thấy xử lý bạn ạ :D

chỉ dừng ở mức độ " CÓ NGUY CƠ TIỀM ẨN " thôi chứ không hẳn là bản chất
ko , mình ko nói là người trong forum mình lừa đảo lẫn nhau, mà lừa đảo lẫn nhau là ở các cách thức kiếm tiền á : admin lừa mem, member cheat , hack lừa admin,..... Hầu hết các cách kiếm tiền mmo đều như vậy ^^ Còn người trong forum mình lừa nhau thì chỉ là thiểu số thôi :D

@kiemtienqd xin lỗi với riêng đống comment không biết suy nghĩ này thì có 100 tuổi cũng chả dùng nổi 1 từ lớn hơn mình để xưng :D

hóng kenny sang :v

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom