Có hay chăng trung gian tiếp tay cho scam ?

Status
Not open for further replies.
số tiền quá nhỏ so với uy tín + bảo hiểm 10 chai....có lẽ bác Thắng bị oan...nhưng chỉ là giả thuyết thôi

chắc giờ vừa post giao dịch trong 4rum vừa up log chat để trung gian xác nhận cho chắc quá. YH thật cũng bị scam:binhsua156:

Nếu ai đã từng làm ăn với Thắng thì đều có thể khẳng định cực kỳ yên tâm . Rất chuẩn và đúng hẹn , nhưng thế này mong mọi người tìm 1 lời giải thích trên khía cạnh cùng nhau giải quyết 1 vấn đề , chứ ko nên vu oan cho người khác vội .

mình gd cũng được mấy lần với a thắng chính vì anh ấy làm mình yên tâm quá đến mức làm mình chủ quan .. bị lừa mất 2 tk pp.... nhưng mình chỉ trách mình... lúc nãy còn giao dịch với a thắng

Bên Trái, ở trên more info có yahoo của bạn mà :)

Chủ nhân của nick giả mạo mrthanq0_dtd ở hàng thứ 6 bên dưới =>>>> rinny6789
Info :
http://mmo4me.com/showthread.php?814...q0_dtd-scammer

giờ sao đây, có phải là dóng phí trung gian, để dội lốt scam ko anh em, dóng phí 10tr, scam dc 50tr,lời chán

mình thấy mọi người bảo có lỗi yahoo , mình ko hiểu là thế nào, ai làm thử rồi post proof đi. Mình ko tin yahoo lại có cái lỗi sơ đẳng ấy ^^

mình thấy mọi người bảo có lỗi yahoo , mình ko hiểu là thế nào, ai làm thử rồi post proof đi. Mình ko tin yahoo lại có cái lỗi sơ đẳng ấy ^^

Trước có 1,2 topic report scam vì gặp lỗi yahoo như vậy rùi đó bạn

Thì đúng là nó fake nick trung gian và lợi dụng lỗi yahô để đọc được log chat mà
biết là nó fake rồi nhưng sao nó biết chủ thớt pm với bạn thắng trước đó. Chủ thớt thắc mắc cái đó. Tốt nhất là ae ko nên dùng yh để gd.

Hicc..đến giờ thì mình cũng không biết giải thích thế nào với anh em nữa! mình mấy lâu thế nào thì ace cũng đã rõ rồi!
Nhưng có những giá thiết sau:

1. có thể thằng scammer nó login được vào tk của mình, không biết bằng cách nào? .. vì sao nó biết được nội dung mình trò chuyện với khách hàng???
mình thấy nó nghiên cứu rất kỹ tứng cử chỉ, bước đi, lối lại của mình..để khi nhập vai thì ace ko hề phát hiện ra..

2. thêm một giả thiết nữa là khi sáng bạn chủ thớt gd với ai, thì người đó là scammer: mrthanq0_dtd; vậy sáng bạn gd với ai?

tại yahoo mình cũng đã bảo mật rất kỹ, đã dùng fone, rồi mail 2 lớp, trường hợp nó login vào cũng ko phải dể?..hix..

Bác này làm ăn uy tín mà. Hôm trước có nhờ bác trung gian. Ban muốn trung gian phải qua topic trên diễn đàn. Nói như vậy là hạ uy tín người khác trong khi chứng cứ lại không rõ ràng.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,891
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week