• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Có cách nào truy tố thằng này scam ko mn. mình có giữ info nó

lên công an làm việc rắc rối mà rất lâu, mình nghĩ bạn chỉ có cách đăng thật nhiều thông tin của thằng scam lên các diễn đàn để anh em cạch mặt nó ra. Một ngày nào đó nó sẽ sa lưới!

rút kinh nghiệm
chỉ tin đúng bản thân mình đừng tin ai cả. bài học vỡ lòng cho cậu trên thế giới ảo mmo này
xem như tiền ngu cho 1 bài học. mình ko tiếc số tiền đó. vì tiền có thể kiếm lại dc. mình chỉ muốn cho thèn scam kia đi tù thôi. nghe nói nó đã scam cả mấy trăm triệu trên mmo này rồi bác ạ

lên công an làm việc rắc rối mà rất lâu, mình nghĩ bạn chỉ có cách đăng thật nhiều thông tin của thằng scam lên các diễn đàn để anh em cạch mặt nó ra. Một ngày nào đó nó sẽ sa lưới!
nó scam rất nhìu người rồi cậu. do mình mới tham gia nên bị.... :(

đưa ra công an đi cậu , cậu để ngồi chat trên này vừa mất time mà chả được lợi lộc gì ? cậu đang làm phí mất time để đưa scam ra ánh sáng

BỘ MẶT NÓ ĐÂY

Attachments

183.1 KB · Views: 51
đưa ra công an đi cậu , cậu để ngồi chat trên này vừa mất time mà chả được lợi lộc gì ? cậu đang làm phí mất time để đưa scam ra ánh sáng
mình sợ CA nó k giải quyết bạn. vì mình k ở vn. chỉ nhờ bạn bè ra báo giùm thôi

Mình ko dám chắc những điều sau đây là chính xác 100%
Có sai sót đâu mong mọi người xem xét
Thứ nhất
Lần theo sđt mà bạn đã cung cấp, ta có thể thấy kẻ scam trong topic này có liên quan gì đó

http://mmo4me.com/threads/500pp-qua-vcb-dab-rate-20.150638/page-5 (xem #2 page 5)

Theo giả thiết, nếu như kẻ gian kia chính là tên này, tiếp tục, ta tìm được 1 email [email protected] trong đoạn log chat mà mem bị lừa kia có post lên(xem ảnh 1)

Sau khi google, ta được kết quả rất ít, chỉ có vài kq có liên quan

Xem kết quả thứ 2 ta được 1 nick facebook đã bị xóa :eek:

Tiếp tục xem ảnh thứ 2 ta được link của mem này bên mmo4me.com
(Theo như mình hay nhận thấy, do kinh nghiệm thôi nhá, thì ICQ nó có tính kín đáo rất cao, có thể xóa dấu vết rất gọn gàng và nhanh chóng, dân ug thường hay dùng nó)

Và đây là kết quả khi tìm thấy trên mmo4me.com
Được mem này https://mmo4me.com/members/tcl-vietnam.63602/
:eek: đã đóng bh 500$ ròi, uy tín dữ mà?!

Mình chỉ viết được như vậy thôi, nếu ko có sai sót thì xin thứ lỗi tcl_vietnam trước vì tính tò mò của mình!
Xin admin có thể check ip và log của member này để xác thực nhé!

Thứ nhất
Lần theo sđt mà bạn đã cung cấp, ta có thể thấy kẻ scam trong topic này có liên quan gì đó

http://mmo4me.com/threads/500pp-qua-vcb-dab-rate-20.150638/page-5 (xem #2 page 5)

Theo giả thiết, nếu như kẻ gian kia chính là tên này, tiếp tục, ta tìm được 1 email [email protected] trong đoạn log chat mà mem bị lừa kia có post lên(xem ảnh 1)
View attachment 65629

View attachment 65630

Xem kết quả thứ 2 ta được 1 nick facebook đã bị xóa :eek:View attachment 65631

(Theo như mình hay nhận thấy, do kinh nghiệm thôi nhá, thì ICQ nó có tính kín đáo rất cao, có thể xóa dấu vết rất gọn gàng và nhanh chóng, dân ug thường hay dùng nó)View attachment 65632

View attachment 65633

Mình chỉ viết được như vậy thôi, nếu ko có sai sót thì xin thứ lỗi tcl_vietnam trước vì tính tò mò của mình!
có thể thằng scam mình là thằng scam trong topic bác nói đấy. vì theo mình biết thằng này cũng scam thể loại lập nick yh giống như thớt topic để scam người muốn gd với chủ topic

Attachments

183.1 KB · Views: 25
Thứ nhất

View attachment 65629

View attachment 65630

Xem kết quả thứ 2 ta được 1 nick facebook đã bị xóa :eek:View attachment 65631

(Theo như mình hay nhận thấy, do kinh nghiệm thôi nhá, thì ICQ nó có tính kín đáo rất cao, có thể xóa dấu vết rất gọn gàng và nhanh chóng, dân ug thường hay dùng nó)View attachment 65632

View attachment 65633

mod @ChuChung check giùm với

@tcl là exchanger uy tín ở forum, thằng scam lợi dụng tk Paypal của ổng để đi scam thôi.

lợi dụng tk paypal để scam là sao mod. sao có thể

kiểu scam abc đó. tức la bạn send tiền vào tk cho ex mà lại chat với thằng scam xong thằng scam chat với ex là muốn bán số tiền đó. rồi bạn chuyển tiền cho ex thì ex lại chuyển tiền cho scam. tại vì thằng scam nó giao dịch với ex chứ ko phải bạn

A là bạn B là Scam C là Ex

A->B->C

thằng B nó đứng giữa chat cùng lúc với 2 người. lợi dụng điểm mù này nó làm cú hattrick :D

kiểu scam abc đó. tức la bạn send tiền vào tk cho ex mà lại chat với thằng scam xong thằng scam chat với ex là muốn bán số tiền đó. rồi bạn chuyển tiền cho ex thì ex lại chuyển tiền cho scam. tại vì thằng scam nó giao dịch với ex chứ ko phải bạn

A là bạn B là Scam C là Ex

A->B->C

thằng B nó đứng giữa chat cùng lúc với 2 người. lợi dụng điểm mù này nó làm cú hattrick :D
ờ ròi
Thằng này kiểu hifi =))
:D vừa thông và cũng bị thông

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,944
171,016
Latest member
LeDinhAnh1032004
Back