Có cách nào rết modem

htttht3

Banned
Reactions
32
MR
0.000
Tình hình làm em làm nhiệm vụ seo , muốn reset modem để có IP mới làm nhiệm vụ có tak.ru , có ai có cách nào reset modem mà không cần tắt modem không vì phải dùng chung modem .

K có cách nào reset hay restart mà k ảnh hưởng đến máy dùng chung modem cả....
Mà reset "mềm" hay còn gọi là tắt đi bật lại thì cũng như là restart (reboot) bằng lệnh truy cập vào modem...
Hard reset (bằng cách chọc vào lỗ trên modem) thì cũng như là restore defaul setting bằng lệnh truy cập vào modem, xóa hết cấu hình và đưa modem về trạng thái ban đầu...
Bác chủ nên phân biệt 2 cách này k lại pải gọi nhà mạng xuống (nếu k có user và pass) :binhsua37:

Upvote 0
Bậy nào, log vô modem bằng trình duyệt rồi cho nó khởi động lại là có ip khác mà. Mà IP chỉ đổi số sau cùng thôi sợ ip khác cũng ko làm đc nhiệm vụ ấy

được hả ta ;)) nó khởi động lại. ko là restart modem à. có khác gì rút dây ko pro :m146:
Pro quá thôi em lượn. :m131:

Upvote 0
Đã thay đổi IP thì kiểu gì cũng phải bị disconnect một lúc khoảng 20 - 30s nhé. dù có dùng web, hay rút dây, hay tắt modem nhé

Upvote 0
nhớ hồi xưa đi học ở trọ 4 thằng. mổi thằng 1may . mình lâu lâu có việc phải reset moderm thế là tụi nó mất mạng loay hoay đi sưa moderm rồi còn gọi chửi nhận viên FPT nửa chứ, hài vải tụi nó chẳng biết là do mình :binhsua02:

Upvote 0
Đã thay đổi IP thì kiểu gì cũng phải bị disconnect một lúc khoảng 20 - 30s nhé. dù có dùng web, hay rút dây, hay tắt modem nhé

---------------------
các ý kiến của bác này chuẩn này.
Còn mà để thay đổi IP ko ảnh hưởng tới máy khác chắc chỉ có cách fake IP thôi.
Còn

Upvote 0
hài muốn rs mà ko ảnh hưởng đến mấy khác chỉ có cách là cậu rút dây ra or fake IP như thế là cách tốt nhất còn nếu như cậu ở quán net thì cứ fake và fake thôi :( nếu ở phòng trọ mà cùng 1 phòng thì bảo bọn kia cho bạn rs :binhsua75:nó hok cho thì lén lén đến ấn nút :))

Upvote 0
run->cmd

ipconfig /release Enter

ipconfig /renew Enter

Mình sài FPT thường hay sử dụng cách này, nhanh, tuy nhiên đôi khi không đổi đươc IP. Muốn sử dụng được cách này phải để IP và DNS trong properties của LAN ở chế độ automatic nhá.

Upvote 0
192.168.1.1
Nhập un và pass vào, mặc định chắc là admin, admin hay là admin, 12345 gì gì đó
rồi tìm đến phần system rs đó, vài giây là có IP mới

Upvote 0
hài muốn rs mà ko ảnh hưởng đến mấy khác chỉ có cách là cậu rút dây ra or fake IP như thế là cách tốt nhất còn nếu như cậu ở quán net thì cứ fake và fake thôi :( nếu ở phòng trọ mà cùng 1 phòng thì bảo bọn kia cho bạn rs :binhsua75:nó hok cho thì lén lén đến ấn nút :))
Em tính làm ăn lâu dài nên không fake ip .

Upvote 0
Nếu chú tâm làm ăn bạn đầu tư tiền sắm cái dcom dùng, chỉ cần ngắt kết nối rồi kết nối lại nó sẽ đổi địa chỉ IP :)

Upvote 0
VNPT thì vào đây nhé http://192.168.1.1
Username: MegaVNN
Pass: MegaVNN
Chọn menu Admin => chọn Commit/Reboot => chọn System Reboot

Ngồi chờ reset moderm trong 1 minute nhé :binhsua01:

Upvote 0
Ko có cách nào mà không ảnh hưởng đến máy khác cả, reser modem cũng mất một lúc mới vô lại được mạng

Upvote 0
Em tính làm ăn lâu dài nên không fake ip .

tính làm ăn lâu dài thì bắt cái đường net riêng đi bác , của riêng mình làm gì cũng dễ. đường mạng giờ bắt rẻ mà 100 hai trăm ngàn chứ mấy. đừng kẹt sĩ quá :D

Upvote 0
3G nói rút ra rút vào sẽ đổi IP thường xuyên
Nhưng sao bạn mình học IT,lại nói usb 3G chỉ có 1 IP mà thôi, dù nhìn thấy khác nhưng thực ra chỉ có 1 mà thôi
Ko biết đúng hay sai?

Upvote 0
Đã cày thì đầu tư tí đi bạn. Nếu bạn chơi web-ip thì mua hma 5$/1tháng, 2,5$ nếu dùng chung còn. Còn chơi mấy trang khác thì lắp mạng riêng chọn gói thấp nhất chắc cũng 150-200 tùy khu vực

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,042
173,115
Latest member
ares1993

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week