Request Có ai rút tiền từ skrill về viettinbank chưa, help me

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Insuree Balance
0
Mình muốn dùng viettinbank để rút vì vcb trừ fee NH trung gian ác liệt, cho hỏi có ai đã từng thì cho ý kiến.

VCB trừ bao nhiêu vậy bác :D

Có rút 1 lần mấy năm trc, nghe nói lần thứ 2 mới cần veri, mà chả có lần rút thứ 2 vì ko dùng MB nữa, chỉ cần info đúng là về thôi, còn phí chắc cũng chả mấy sản, hình như thấp hơn PP thì phải.

Skrill là mua thương hiệu Moneybooker lại, bây giờ không còn thanh toán trực tiếp nữa, nên phải thanh toán qua ngân hàng trung gian, do đó bạn sẽ bị mất phí cao hơn lúc trước.
bạn nên bán cho exchanger sẽ có rate tốt hơn, tuy nhiên bạn rút số lượng lớn như trên 1k thì nên rút vì rate sẽ tốt hơn của exchanger

Tốt nhất bạn không nên rút về Bank, nên bán cho các exchanger uy tín của Việt Nam, giá tuy thấp hơn một chút nhưng được cái có tiền luôn, đỡ mất công chờ đợi và nhiều thủ tục nếu rút về Bank. Chưa kể các rủi ro khác như bị Skrill soi mói, có thể bị lock nếu tiền rút về không có nguồn gốc đảm bảo.

Để rút tiền về bank thì số tiền của bạn nên từ 3k$ trở lên. rút ít tốn phí và mất khá lâu để tiền về. thứ 2 là thông tin của bạn nên đúng từ tên cho đến ngày tháng năm sinh. nếu bạn chưa có tài khoản USD hay ngoại tệ khác thì nên mở 1 cái nếu bank của bạn cho mở, ví dụ vcb, acb. mình từng bị trả lại tiền vì sai tên hoặc sai ngày tháng năm sinh.

nó limit gửi tiền lên mà k rõ nó có limit tiền with về bank k nhỉ?

có limit with về bank cậu.
tùy vào acc của cậu đang bị limit bao nhiêu

Nếu tài khoản của cậu đã nâng cấp lên Vip rồi thì sẽ không bị limit with về Bank nữa. MB hiện có 4 cấp Vip : Bronze----> Silver-----> Gold----> DIAMOND.
Tài khoản của mình đang là DIAMOND nên được hưởng các quyền lợi ở mức tối đa.

Trước mình dùng VCB và Eximbank rút về bình thường, chỉ có thời gian đợi hơi lâu.

Nếu tài khoản của cậu đã nâng cấp lên Vip rồi thì sẽ không bị limit with về Bank nữa. MB hiện có 4 cấp Vip : Bronze----> Silver-----> Gold----> DIAMOND.
Tài khoản của mình đang là DIAMOND nên được hưởng các quyền lợi ở mức tối đa.
Mình ko lên vip mà nó vẫn cho unlimit, hình như không add thẻ visa là có unlimit withdraw, hi

Phí mB thấp mà. bạn cứ rút 1 tuần là về.

Khi các bạn rút đến ngưỡng khoảng 5k thì không bị limit with nữa nhưng nó bắt update lên Business(bạn mình đang bị như vậy), mà phí cho 1 transaction thì 3.9%, nói chung là MB về lâu dài dùng cũng ko ổn

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom