Có 3m5 vnd ? Ai cho mình lời nên làm gì với số tiền đó??

3m5 vnd nên đầu từ vào đâu??

• mua vàng hoặc $ trữ

Votes: 17 54.8%
  • đầu tư chứng khoán

Votes: 6 19.4%
  • bỏ tiền ngân hàng

Votes: 3 9.7%
  • đóng phí bảo hiểm để làm trung gian các giao dịch

Votes: 5 16.1%

• Total voters
    31

traupro

Senior
Reactions
233
MR
0.000
Đem đi sàn 1 đêm kiếm em nào tươi mát mần phát... Sáng dậy thấy người khoan khoái khỏi suy nghĩ gì nhìu bạn ah, topic ...

kolovn

Hero
Reactions
963
MR
0.810
Chat with me via Skype
Theo mình thì vàng trong nước hiện tại giá đang đi xuống khá thấp cùng với giá thế giới (lao dốc từ 1900$ xuống còn trên 1600$/oz). Bạn nên bỏ thêm chút ít nữa ra mua vàng là ok nhất. Vì đảm bảo sau tết giá vàng còn tăng cao mà, nói chung k đc bao nhiêu nhưng là hình thức giữ tiền hiệu quả ;)

hazime1987

Newbie
Reactions
119
MR
0.000
Tình hình mình có 3m5 trong người cất được 1 tháng rùi. Tiền thì càng ngày càng mất giá, nên mình ko muốn giữ nữa. Pro nào cho em lời khuyên với?

1. bỏ tiền vào ngân hàng 14%/ 1 năm , an toàn tuyệt đối không phải lo nghĩ gì
  2. đóng phí báo hiểm cho admin để làm trung gian các giao dịch
  3. bỏ tiền vào chứng khoán. Bây giờ mà đầu tư vào thì rủi ro cũng cao quá
  4. Mua vàng trữ, vì vàng chắc chăn sẽ lên
  5. Mua $ trữ, vì $ cũng sẽ lên sau tết .
  6. Đầu tư cái khác

1, với 3m5 mà gửi tiết kiệm chằng được là bao. Mà đâu nghe đồn sang năm lãi giảm còn 12%
2, cái này thì tùy miễn bác, em không rành cái này
3, nếu theo chứng khoán thì nên để đấy đến gần tết mới có hi vọng thị trường tăng giá
4, vàng chưa chắc sẽ lên, có lên chỉ lên 1 ít thôi vì giá vàng Vn giờ cao ngất ngưởng rồi toàn do mấy ông đầu cơ tăng giá đấy, nếu giờ mua vàng thì nên cẩn thận xem kẻo nó sụt thì lại kêu
5, có thẻ $ sau tết sẽ tăng vì dự đoán lạm phát vn sẽ vượt mức 20%
6, Đầu tư cái khác thì bác có thể đầu tư vào học hành chẳng hạn. Như bác thích làm nghề gì thì đầu tư tiền học theo nghề đó. Theo em bác vẫn nên nắm vững 1 nghề nào đó kẻo lúc nào chán mmo rồi thì vẫn có thể kiếm việc làm ngoài

5Tin

Banned
Reactions
990
MR
0.000
3.5m ko lớn nhưng đưa đúng người thì nó sẽ sinh lời nhưng quan trọng là người cầm sẽ đi đầu tư cái gì chứ ko phải ngồi chờ thời vì 3.5m đó ko lớn thật . đầu tư vàng , đô toàn là nhưng người có vốn tốt chứ 3.5m thì đầu tư gì nổi . cách tốt nhất là bạn đi mua cái điện thoại hoặc đi ăn shopping tí là hết . đưa mình mình đi ăn kem chừng chưa tới 15 ly là hết rồi =)) ăn đi rồi kiếm cách kiếm tiền cho nhiều kiếm vốn lớn mà đầu tư :binhsua39: 3.5m thì khó mà nghĩ lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,009
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week