Waiting for Answer Closed !

Report lừa đảo để anh em biết mà tránh.

Người bị report:
Một lập trình viên, Facebook :"Ky si bong dem", Lưu ý: face này là face ảo dùng lâu năm, rất hay offline và nó không làm việc với mình bằng face chính, Cũng không cho sđt, Nên mỗi lần liên lạc rất khó khăn.
Nick mmo : Vannuong.

Cụ thể :
Mình cần làm 1 tool auto reg nick Viber. Và đăng bài trên mmo. nó ko dám comment mà inbox riêng trên mmo cho mình.
Trước đây có nhờ nó làm tool khác rồi nên tin tưởng nó phần nào. Xong lần đầu làm thì qua trung gian anh cuipap.
Còn lần sau nó nói làm trung gian phiền phức này nọ nên không chịu qua trung gian, Vì đã làm 1 lần với nó nên mình tin tưởng nó và chuyển tiền cho nó làm.

Các lần chuyển tiền như sau :
200$ tiền làm tool.
Với 200$ này, Ban đầu mình gửi clip mô phỏng là sẽ làm tool ra sao.Sau đó nó ok về nguyên lý thì mình đã gửi 1 bản pdf rất chi tiết về yêu cầu.
Nhưng sau khi nhận tiền, nó bảo nó làm theo video, mà video chỉ rất sơ sài, thiếu nhiều thứ. haizz, lỡ ném lao rồi cũng ráng theo lao.
Nó đòi thêm 75$ để làm thêm các api còn thiếu trong video (trong pdf nói rất rõ).

Sau đó nó nói lam cực khổ quá, tiền này ko đủ công, moi thêm 60$ "phụ thu" nữa, Mình lại gửi nó 60$ phụ thu.
Sau đó mình có nói với nó làm xong ver này thì sẽ làm cho mình ver mới với 1 chút thay đổi, Sửa ver cũ lại 1 chút sẽ ra Ver mới.
Cái nó kêu mỉnh chuyển 60$ nữa rồi làm xong ver cũ thì làm ver mới.

Tổng số tiền cỡ 200$ + 75$ + 60$ + 60$ = 395$.

Nhưng cái vấn đề ở đây là nó cố tình không làm.
Là vầy, tool mình kêu nó làm là cách đây gần 1 năm cơ.
Mà nó bảo máy nó ko cài dc các phần mềm sẵn để nó làm, thế là mình mở 1 máy của mình, treo sẵn ultraview 24/24 để nó remote vào làm.
Nhưng cái kiểu nó làm là vầy. Cứ 1 tuần mò vào được 1-2 lần, mỗi lần vài giờ.
Xong để đó, tuần sau mò vào 1-2 lần, và có lúc để cả tháng ko vào làm, mặc cho mình inbox nó hối thúc liên tục.
Có lúc cả tháng trời mình hối thúc nó làm, vẫn ko thấy vào làm.

Đến giờ gần cả 1 năm rồi vẫn chưa có tool dùng, dỡ dang hết việc.

Nên mọi người đừng làm việc với nó, Làm việc vô trách nhiệm như vậy là hoàn toàn xem như lừa đảo rồi.
Tool người ta làm chỉ dùng 1 thời gian cho công việc, chứ nó bắt đợi cả năm thì có tool chưa chắc cần dùng tới nữa.
Gần 10 triệu đó xem như vứt đi rồi.

Mà một người làm chứng rõ nhất là anh Cuipap1984. Anh ấy đã lập nhóm facebook chat để mỉnh và nó làm việc trong đó ảnh theo dõi.
Và ảnh đã chứng kiến khoảng 1 tháng trời mình hối nó làm nhưng làm được đúng vài giờ và vứt đấy đến giờ. Suốt mấy tháng.
Anh cuipap nói mình report đi chứ cái này scam rồi. Cả quá trình đó ảnh thấy rất rõ.
ui zuif ngon thế, mình làm coder mà k gặp khách như b :))

Mẹ thằng này là chúa lừa đảo
Cái tool rẻ rách của nó mình mất toi 4tr
Từ giờ tg nào ko bảo hiểm thì cút đỡ phiền thà lên wed khách đóng phí ngon hơn

Chia buồn với chủ thớt. Xác định mất thôi. Nếu mà nó muốn clear sạch sẽ thì phải trả tiền cho mấy người nữa cơ :(

Chia buồn với chủ thớt. Xác định mất thôi. Nếu mà nó muốn clear sạch sẽ thì phải trả tiền cho mấy người nữa cơ :(
đồng ý, bác thớt làm việc thiện đi thôi

Last edited:
mình cũng bị quả cam 2 triệu phát bực ,lúc đầu đòi trung gian nó ko chịu kêu làm tool ko ai trung gian cả .May nó bị ban rồi!

ĐÃ ĐƯỢC VANNUONG GIẢI QUYẾT

Last edited:
upppppppppppppppp

Last edited:
Last edited:
Last edited:
Hồi trước nó làm tool cho mình nhưng không giao source code.
Xong nó link với server nó.
Sau nó hỏi “mượn tiền” … không cho là nó block tool mình.
Giờ úp lên cho anh em biết thôi chứ lấy lại tiền thì chắc không được rồi

Last edited: