Warning Closed !

Status
Not open for further replies.
Căng quá

Em k biết giúp j đc cho bác :( chúc bác mau chóng vượt qua vụ này và đá sml th scam kia

mình nghĩ chắc cậu dính phải 1 vụ scam ABC nào đó liên quan đến tiền điện tử
thường là chỉ nhận giấy mời để làm rõ vụ việc liên quan, chứ cái giấy triệu tập thì nó hơi nặng thiên về kiểu như là nghi phạm, nghi can của 1 vụ án đó

Last edited:
hóng bác. chắc có thăng ném đá dấu tay rồi

Đặt gạch hóng. chúc bác kiện ngược lại tội hủy hoại danh dự. Cơ hội lên đến 30 chục chai chờ bác

Hóng, thằng nào tào lao vậy trời, giao dịch bị ABC rồi đi kiện ex :popo_angry: biết ai thì pub stk nó lên cho ae ex né nó ra luôn cho rồi :popo_canny:

Mong bác qua khỏi

hóng xem tình hình thế nào.. :)

Mình đã bị CA tới tận nhà chở lên CA luôn ( trước đó ko hề đưa giấy triệu tập gì cả ) Lên đó nó hỏi sao mình ck 22 tr cho số tk này, mình search stk trong lịch sử chat rồi trả lời do mình mua btce code, mình đưa cái log chat ra. Vậy là thoát. Tóm lại mình nên chứng minh là mình vô tội đừng trả lời ko biết. Lúc đó mình phải giải thích btce code là gì, sau cùng Ca nó bảo có phải giống như mã thẻ cào điện thoại, mình ừ :)

Mình đã bị CA tới tận nhà chở lên CA luôn ( trước đó ko hề đưa giấy triệu tập gì cả ) Lên đó nó hỏi sao mình ck 22 tr cho số tk này, mình search stk trong lịch sử chat rồi trả lời do mình mua btce code, mình đưa cái log chat ra. Vậy là thoát. Tóm lại mình nên chứng minh là mình vô tội đừng trả lời ko biết. Lúc đó mình phải giải thích btce code là gì, sau cùng Ca nó bảo có phải giống như mã thẻ cào điện thoại, mình ừ :)
:D

Bản thân em là một exchanger chân chính, cũng trai qua bao thăng trầm bao nhiêu lần bị scam thấy mẹ luôn. Chuyên WEX, USDT vào một ngày đẹp trời như là ngày hôm nay em nhận được giấy triệu tập từ công an Huyện bên. Gọi theo số điện thoại thì nhận được cậu trả lời là "có người kiện anh về hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản với số tiền là vài chục chai" Nghe xong thì biết ngay là mình là nạn nhân của lừa đảo ABC, nhưng mà tại sao lại là huyện bên mà không phải tỉnh nào khác. Đến ngày 23 - 8 này thì mình sẽ đến trụ sở công an để giải quyết.

Chuyện thường tình thôi, khi làm exchange điều này là không tránh khỏi. Tuy nhiên cái giấy này nó là giấy mời mới đúng, họ lại ghi thành giấy triệu tập là chưa hợp lý, ý nghĩa nó cũng khác.

Bạn cứ an tâm lên gặp, chuyện cũng không có gì ngoài việc 1 hoặc 1 số giao dịch nào đó của bạn có liên quan đến hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản của 1 đối tượng nào đó. Việc của bạn là tra lại xem nó là giao dịch ngày tháng nào, lý do , rồi viết tường trình, in các biên lai giao dịch liên quan ra để nộp thôi.

Căng thì số tiền ấy là khó giữ, còn không thì cũng chỉ là tường trình để họ biết bạn không phải là người lừa đảo, và cũng không đồng lõa gì với kẻ phạm tội.

Việc chỉ có vậy. Làm việc mất 2 đến 3 tiếng lại về sống cuộc sống như bạn vẫn đang sống thôi , chứ luật với chả sư gì, cứ an tâm đừng lo lắng .Cái bọn tội phạm nó vậy, luôn khai thác các exchange triệt để, bản thân mình cũng đâu tránh khỏi đâu, nên cũng tìm đủ cách ngăn chặn, khiến mọi thứ đi xuống, cũng có khách kêu, có khách thì vui vẻ và ủng hộ .:D

Mình thì từ sáng đến chiều mới ra, có đứa bạn exchange dính vụ khác thì phải lên 4 lần, có ông ex ở SG bị triệu tập ra HN luôn

Cao lắm bị phat hành chính, trốn thuế này nọ.
Chứ bác show ra cái lich sử giao dịch với tk người kiện.
là đơn hàng đó bác chuyển tiền vào tai khoản ngân hàng nào là xong.
Công An no mời chủ tài khoản ngân hàng đó lên làm việc.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,597
170,690
Latest member
intramlinh
Back
Top Bottom