Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.
Bạn chưa đọc kỹ ah? Mình đã nói là nếu thử checkout lại tới kho 7291Havu mà thành công, mình hoàn tiền 100%, ko ý kiến. Đã nói lỗi do kho mà cứ đè gift ra nói.
Còn vấn đề refund tiền hay không thì ko phụ thuộc vào mình, cái này bên walmart ko thông báo.

bài full mình sau khi sửa

Nếu cancel đo địa chỉ (kho) thì code vẫn sống chừ ko fai cancel xong die code luôn, còn địa chỉ bị cancel do là địa chỉ forwarding nên nhiều website Mỹ nó ko cho ship và cancel ,số $ gift sẽ được trả lại.

Không thể đem test kho được, vì có thể dùng code bẩn test kho thớt, và code xịn test kho seller thì kết quả order thớt sẽ die và đương nhiên order của buyer có thể sống.

Có thể test đơn giản, mua code xịn từ walmart hoặc trang uy tín bằng tiền sạch (ciuipap mua chẳng hạn) , sau đó add code order 1 món nào đó về địa chỉ thớt, nếu shipped hoặc cancel mà số $ trong gift vẫn còn thì vụ này do gift bẩn là chắc cú.

Mà việc trước tiên đơn giản là gởi đống code đó cho support kiếm tra xem code có vấn đề không. Nếu câu trả lời ko rõ ràng thì làm bước trên.

Nếu cancel đo địa chỉ (kho) thì code vẫn sống chừ ko fai cancel xong die code luôn, còn địa chỉ bị cancel do là địa chỉ forwarding nên nhiều website Mỹ nó ko cho ship và cancel ,số $ gift sẽ được trả lại.

Không thể đem test kho được, vì có thể dùng code bẩn test kho thớt, và code xịn test kho seller thì kết quả order thớt sẽ die và đương nhiên order của buyer có thể sống.

Có thể test đơn giản, mua code xịn từ walmart hoặc trang uy tín bằng tiền sạch (ciuipap mua chẳng hạn) , sau đó add code order 1 món nào đó về địa chỉ thớt, nếu shipped hoặc cancel mà số $ trong gift vẫn còn thì vụ này do gift bẩn là chắc cú.

Mà việc trước tiên đơn giản là gởi đống code đó cho support kiếm tra xem code có vấn đề không. Nếu câu trả lời ko rõ ràng thì làm bước trên.
OK. Mình chấp nhận cách của bạn. Nếu như lỗi 100% do kho thì bạn Lan có chấp nhận bồi thường thiệt hại 1k8 của mình ko?

dạ thưa bác .. bác hok hiểu e nói ak .. trước hết e nói là e checkout .. chữ checkout rõ ràng trong đoạn chat nhé ......
e không mua gift .. bác chụp hình xem em nói e mua code em sẽ thua case này
nếu e mua gìft code e sẽ xin bác email thông tin code => bác confirm cho em là đến tận bây giờ e vẫn chưa có thông tin code bác add cho em ( 16 số nơi code và 4 số mã pin nhé)
bác chưa hề gửi cho e một cái email nào về code bác check nhé ....ok
chứng minh được đoạn này mình sẽ nói chuyện tiếp với bác

Mình xác nhận có bảo lãnh cho Nhật, nhưng chỉ khi nào lỗi xuất phát từ Nhật thui nhé, đằng này là lỗi do Lan rõ ràng. bạn nhờ ngta đủ thứ, từ checkout đến hỗ trợ không thành thì lại đi đỗ lỗi cho ngta. Mong các bạn chú ý đến vấn đề bảo lãnh nhé. Mình bảo lãnh cho Nhật khi lỗi xuất phát từ Nhật, còn lại lỗi do khách hàng thì tự chịu giùm.
ủa ai nhờ ai bạn .. mình trả tiền cho bạn thì bạn phải có trách nhiệm chứ ...mình là mình mua checkout nhé bạn chứ mình hok có nhờ bạn . có đưa code nào cho mình đâu mà bạn nói ....mình có nói là nếu bạn hok chát thì bạn mất 1k8 của bạn luôn ak ..
đại chỉ bạn nói bạn sai mình đâu có biết
Quan trọng lúc đầu 2 chị em mình có thỏa thuận có trackking mới có chuyển khoản nhé

http://www.mediafire.com/file/9dcbzzzd16tl220/thoại+Lan-Nhât.m4a
linkfull nhé, thể hiện rõ rằng Lan đang nhờ Nhật hỗ trợ lấy lại số tiền. Lan mua Gift nhưng ko biết check nên đã nhờ Nhật làm giúp. Chứ ko phải là tracking xong pay. Lan có thể kiểm tra lịch sử order ngay trên email của Lan.
Các bạn đọc lưu ý rằng Nhật check giúp Lan sau khi Lan mua gift của Nhật nhé, trường hợp này là bình thường vì Nhật đang hỗ trợ khách hàng của Nhật.
Thì đúng rồi mình mua checkout thì mình đưa bạn check chứ .. mình làm trên mmo 4 năm rồi add code thì mình add vô tư nhưng minh đâu có dại gì mình add code vì thế mình mới mua checkout trackpay ak
mà nói thật mình cũng hok rõ bạn có chekc hok

mình có nói rõ từ ban đầu là mình hok mua gìft .. mình chỉ mua checkout ... ai nghe kỹ sẽ rõ

dạ thưa bác .. bác hok hiểu e nói ak .. trước hết e nói là e checkout .. chữ checkout rõ ràng trong đoạn chat nhé ......
e không mua gift .. bác chụp hình xem em nói e mua code em sẽ thua case này
nếu e mua gìft code e sẽ xin bác email thông tin code => bác confirm cho em là đến tận bây giờ e vẫn chưa có thông tin code bác add cho em ( 16 số nơi code và 4 số mã pin nhé)
bác chưa hề gửi cho e một cái email nào về code bác check nhé ....ok
chứng minh được đoạn này mình sẽ nói chuyện tiếp với bác
Lần này thì hết chối nhé.

Attachments

945.7 KB · Views: 145
    852 KB · Views: 139
Mã code Nhật đã sent tới sms để bạn tiện theo dõi, nhưng ko hiểu sao bạn chưa nhận được.

Attachments

1,020.6 KB · Views: 100
@cuipap1984 @DarkLight các bạn để ý nhé .....
B1: lúc chát thì nói checkout
B2 : checkout có track pay tiền ( khá rõ rõ ràng ở chát hay lúc gọi cho nhật hay phcus gọi để nói mình cũng nói rõ vấn đề này ) Phúc có nói là an tâm nhé
B3 : mìnhcùi bắp ck lại cho nhật lê

1> mình chưa có 1 email nào về thông tin code , hay nhât và phúc cũng chưa bao giờ đưa cho mình thông tin code của gìft WM nên hok thể nói mình mua code được nhé
còn giao dịch thì cứ có track là pay bạn ok thì mình làm ko ok thì thôi ... bạn checkout cho mình lấy tiền chứ hok có làm giúp nehs xin nói lại cho bạn hiểu cái này là mua bán nhé
3 > Thiệt hại : bạn nói bạn mất 3k6 code ( nhấn mạnh chứu code ) WM , bận thu về 30tr600k
mình mất 30tr600k
cứ theo thỏa thuận lúc chát là checkout ak , còn bạn nói checkout mà hok có track bạn chứng mình coi có đoạn nào mình nói checkout hok cần track vẫn thanh toan hok .. trong khi đó mình có chat và lúc đt 2 lần 1 lần cho nhật và cho phúc mình đều nói rõ vấn đề này ak => nếu bạn làm dược thfi bạn làm
mình làm wor trên này 4 năm rồi nên khi nhờ checkout đều qua trung gian hay có bảo hiểm khi nào mình cũng nói là có track mới pay .. mua gìt phải vậy mới an toàn cho người mua chứ

Mã code Nhật đã sent tới sms để bạn tiện theo dõi, nhưng ko hiểu sao bạn chưa nhận được.
thfi đúng là mình sẽ mua gìt nhwung ban đâu đơn này mình kiêu check ak .. ban đâu biết bạn là ai mà dám rũi ro khi mua gift .. bạn đầu mình check ak

chưa nhận đượ.
Thì đúng rồi mình mua checkout thì mình đưa bạn check chứ .. mình làm trên mmo 4 năm rồi add code thì mình add vô tư nhưng minh đâu có dại gì mình add code vì thế mình mới mua checkout trackpay ak
mà nói thật mình cũng hok rõ bạn có chekc hok
thứ 1: bạn là gì của Lan, trong chuyện này Lan làm việc với Nhật , ko phải NguyenThucAnh nhé, mình ko cần biết bạn làm MMO bao nhiêu năm nhưng trong vấn đề này là Lan sai từ đầu, do sợ mất tiền nên Lan cãi thui, nhưng thật chất bên Nhật cũng mất thêm 1k8 walmart. đã làm 4năm thì nên hiểu vấn đề.
Còn mã code thì walmart gửi thông báo đên email đã checkout(tài khoản Lan). và code mình cũng đã gửi cho bạn rùi.

chưa nhận đượ.

thứ 1: bạn là gì của Lan, trong chuyện này Lan làm việc với Nhật , ko phải NguyenThucAnh nhé, mình ko cần biết bạn làm MMO bao nhiêu năm nhưng trong vấn đề này là Lan sai từ đầu, do sợ mất tiền nên Lan cãi thui, nhưng thật chất bên Nhật cũng mất thêm 1k8 walmart. đã làm 4năm thì nên hiểu vấn đề.
Còn mã code thì walmart gửi thông báo đên email đã checkout(tài khoản Lan). và code mình cũng đã gửi cho bạn rùi.
code bạn gửi cho em là vào ngày mông 7/8 nhé khi hok thấy bạn support nên mình hỏi thì bạn mới đưa nhé trong khi đơn hàng bạn check vào ngày 26/7
@cuipap1984

Bác nói cái này bác gửi vào ngày nào rồi nói tiếp nhé
em mua bác ngày 26/7 ak
Lan đã nhờ Nhật checkout giùm thì Nhật add code vào tk của Lan lun, Lan có thể quản lý trong đó hoặc đổi mật khẩu nếu Lan ko tin tưởng. Vấn đề này NguyenThucAnh nên hỏi lại Lan nhé. vì mình đã add vào tk checkout nên nghĩ cũng ko cần gửi mã code làm gì vì nó đã lưu sẵn trong tài khoản của Lan.

ý bác nói là cái này ak .. bác có thấy được gì ko ak .....

Attachments

140 KB · Views: 58
Lan đã nhờ Nhật checkout giùm thì Nhật add code vào tk của Lan lun, Lan có thể quản lý trong đó hoặc đổi mật khẩu nếu Lan ko tin tưởng. Vấn đề này NguyenThucAnh nên hỏi lại Lan nhé. vì mình đã add vào tk checkout nên nghĩ cũng ko cần gửi mã code làm gì vì nó đã lưu sẵn trong tài khoản của Lan.

cái này alfm sao mà checkout bác ko có mã pin em check bằng gì ak ...:D

ne
mình là ck của lan cũng là chủ của số ĐT 0982189235
Ok em vẫn làm việc với anh bình thường. anh hãy đọc kỹ lại đoạn chát là Lan nói rằng " Mua code thì giao dịch trung gian" sau đó Nhật đã đề nghĩ @Cuipap làm trung gian. Lúc Nhật chuẩn bị gửi code cho Lan thì Lan nói Nhật check giùm, Nhật thì OK checkout giùm. Nhật ko ngờ hậu quả lại như vậy khi giúp Lan. lúc nảy Bạn có nói sẽ thua cáse này nếu bạn nói là mua code. vậy giờ bạn tính sao?

Attachments

852 KB · Views: 68
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk