Ask Chuyển file từ VPS qua PC

vamnt1

Hero
Reactions
429
MR
0.134
Facebook
Follow me on Facebook
Trong Vps của mình có hơn 140Gb , đang cần chuyển qua máy pc !

Mình có tham khảo các ý kiến trên GG nhưng ko phải dân IT nên cũng ko hiểu lắm. File mình khá nhiều , nếu up từng file lên host rồi down về thì thủ công hơi mệt có khoảng đâu 30 file.rar mỗi file là vài chục clip và game rất nặng, teamview thì ko đc ...

PTUer nào có bí quyết gì chỉ bảo mình vs , trả công list 4rum + DLE sưu tầm:D

cậu cài uTorrent vào, tạo torrent từ file trong máy, lấy file .torrent về , cài trên PC rồi kéo thôi
đơn giản :)

teamviewer mà kéo.đơn giản

cậu cài uTorrent vào, tạo torrent từ file trong máy, lấy file .torrent về , cài trên PC rồi kéo thôi
đơn giản :)

Cách này thấy hợp lý nè, nhưng kéo vậy sợ lâu không bạn?

mở port chạy local host cho vps dowload link trực tiếp từ vps. Up lên hos nào đó rồi dowload về. Copy trực tiếp vs teamview thì ko khả thì vì dung lượng quá lớn dễ phát sinh lỗi or gián đoạn.

Qua máy chủ nó lấy ổ cứng gắn ngoài Copy vào, về nhà chép qua máy, :eek:

Cách này thấy hợp lý nè, nhưng kéo vậy sợ lâu không bạn?
Không đâu bạn, torrent là phương thức nhanh chóng và dễ nhất rồi

1 là xài các dịch vụ lưu trữ đám mây kiểu dropbox , nhưng mà không khả thi vì cậu ko có acc premium .

2 là cài xamp rồi down , nhưng mà khó là dung lượng quá lớn , down = IDM thì chắc phải treo vài ngày .

3 là up lên các host kiểu UL , rapid , rồi dùng acc pre down về .

4 là torrent .

chắc là torrent là lợi nhất với cậu thôi , ko cần acc pre , mà bật máy lúc nào thì download lúc ý . resume thoải mái .

1 là xài các dịch vụ lưu trữ đám mây kiểu dropbox , nhưng mà không khả thi vì cậu ko có acc premium .

2 là cài xamp rồi down , nhưng mà khó là dung lượng quá lớn , down = IDM thì chắc phải treo vài ngày .

3 là up lên các host kiểu UL , rapid , rồi dùng acc pre down về .

4 là torrent .

chắc là torrent là lợi nhất với cậu thôi , ko cần acc pre , mà bật máy lúc nào thì download lúc ý . resume thoải mái .

Bác này nói chuẩn này. Chủ thớt nên nhớ 140gb với mạng cùi thì kiểu gì cũng mất mấy ngày rồi, không có cách nào nhanh hơn được đâu :).

torrent cơ mà phải cho nhiều máy hút nữa nó mới về nhanh dc

cái cách anh MIT nói là thế nào ! anh cho em xin cái từ khóa để em nghiên cứu trên GG nhé
Tks all : bác nào cần list thì p.m mình nhé

- Bạn coppy trực tiếp từ trên VPS về máy của mình.
- Cài Xampp, Appserve,... Để lấy VPS làm lưu trữ dữ liệu.. sau đó vào ping.eu để lấy địa chỉ ip (IP thay cho tên domain)
- Dùng teamviewer, hoặc data tranfer cũng được.

Nhưng giống như binh9999 nói thì nếu data quá lớn thì coppy trực tiếp và teamviewer thì ko khả thi. tốt nhất là nên mở port 80, 8080 + Appserve, Xampp để chuyển dữ liệu về

Bạn tìm hiểu thêm trên GG nhé!

Bạn có thể copy và paste :p

Dùng torrent hoặc mở cổng FTP rồi dùng filezilla hoặc FTPcute down về nhé,

Tìm địa chỉ thằng cung cấp máy chủ rồi mang ổ cứng hoặc USB chạy sang đó chép về là nhanh nhất, mỗi tội tốn tiền vé.

còn 1 cách khác là tạo map network drive trên PC của bạn, nhưng chỉ thành công với các VPS full quyền admin

Server/VPS Window thì cài IIS, lấy direct link add vô IDM down về là nhanh nhất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,764
170,854
Latest member
matcha999
Back
Top Bottom