• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

chống scam bằng 1 chiêu duy nhất

nhanhui

Banned
Reactions
312
MR
0.000
dù bạn mua hay là bán , nếu bạn giao dịch trước thì kêu thằng kia nó cho số điện thoại bàn rồi gọi xác nhận thông tin với nó , thằng nào k cho điện thoại bàn thì k giao dịch

uy tin cỡ nào cũng km nó , ai k làm theo cách của tớ bị scam ráng chịu , xin hết

alright97

Senior
Reactions
386
MR
0.000
nó cho,sau đó nó nghe bình thường,rồi nó scam làm gì nó ?,hỏi nhà đài số đó ở đâu à,gọi nó không nghe thì sao ?,không khả thi!.chưa kể nó báo đại số nhà cũng chả ai biết :binhsua95:

một số nhà chưa có điện thoại bàn như mình thì không có uy tín ? :m147:

Với cả 1 số người đi học xa nhà cũng k có đt bàn. Chả nhẽ gọi về hỏi ông bà già ??? =))

nó cho,sau đó nó nghe bình thường,rồi nó scam làm gì nó ?,hỏi nhà đài số đó ở đâu à,gọi nó không nghe thì sao ?,không khả thi!

mấy cậu thấy vậy mà bảo thủ thế nhỉ

mấy bác nói ở xa , hoặc nhà k có điện thoại bàn , những bác nhà k có điện thoại bàn thì giao dịch trước , những bác k có điện thoại bàn thì gd sau , đừng nói là cả 2 bác đều k có điện thoài bàn nha , 2 bác mà đều k có dt bàn thì khả năng scam rất cao

còn nếu mà có dt bàn mà nó dám scam hả , gọi điện thoại đến nhà nó , nhà nó k chỉ có 1 mình nó ở đâu , thường thì có rất nhiều người , gặp ba me anh chị nó thông báo nó scam . Vậy thì thằng nào cho số đt bàn mà dám scam chứ . còn nếu cả nhà nó rắp tâm scam bạn thì từ số dt bàn gọi lên tổng đài lấy địa chỉ nhà nó . rồi abcxyz nó .

mấy cậu thấy vậy mà bảo thủ thế nhỉ

mấy bác nói ở xa , hoặc nhà k có điện thoại bàn , những bác nhà k có điện thoại bàn thì giao dịch trước , những bác k có điện thoại bàn thì gd sau , đừng nói là cả 2 bác đều k có điện thoài bàn nha , 2 bác mà đều k có dt bàn thì khả năng scam rất cao

còn nếu mà có dt bàn mà nó dám scam hả , gọi điện thoại đến nhà nó , nhà nó k chỉ có 1 mình nó ở đâu , thường thì có rất nhiều người , gặp ba me anh chị nó thông báo nó scam . Vậy thì thằng nào cho số đt bàn mà dám scam chứ . còn nếu cả nhà nó rắp tâm scam bạn thì từ số dt bàn gọi lên tổng đài lấy địa chỉ nhà nó . rồi abcxyz nó .

Ông bà già thì chắc gì đã biết đến mấy cái này. Giờ nó về kêu nhầm máy, rồi thằng nào nói linh tinh... Mấy ông bà già thì biết gì. Cũng kệ chứ sao. Còn cái vụ hỏi địa chỉ nhà thì chịu. Chả biết có hỏi đc k ?

sanyang

Senior
Reactions
234
MR
0.000
dù bạn mua hay là bán , nếu bạn giao dịch trước thì kêu thằng kia nó cho số điện thoại bàn rồi gọi xác nhận thông tin với nó , thằng nào k cho điện thoại bàn thì k giao dịch

uy tin cỡ nào cũng km nó , ai k làm theo cách của tớ bị scam ráng chịu , xin hết
Đây cũng chỉ là 1 cách chống scam, nhưng chả thằng nào chịu info cái sđt bàn đâu, với lại nó chỉ việc gọi lên tổng đài báo chặn cuộc gọi và yêu cầu không cung cấp thông tin cho bất kỳ ai là xong

svtcnh

Senior
Reactions
983
MR
0.000

Haha tớ cũng chưa có SDT bàn nè :D

kimtin

Banned
Reactions
376
MR
0.000

điện thoại bàn thì làm gì đc nhau. có dám mang dao tới chém ko. cho dù cậu biết info thì cũng chẳng ảnh hưởng tới hòa bình. nó làm cho 5 cái sim homephone thì chúa mới biết đc.

bread159

Newbie
Reactions
276
MR
0.000
nó scam xong rồi cắt đt thì cũng chả làm ăn được gì, còn dù biết info đi nữa thì sao? mình sân khách sang sân nhà nó chém à, khi đó mình mang tội nặng hơn nữa, tổn thất kinh tế cũng không nhỏ ... vs lại lặn lội tỉnh này sang tỉnh khác để đòi mấy trăm $ chắc, nghe ảo wwa'
tốt nhất là gd với mấy bác ex uy tính, còn vẫn sợ scam thì chia ra gd nhỏ lẻ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,800
176,246
Latest member
33winpro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week