Ask Chọn VGA đào ETH

sovinetvn

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Chào các bạn, mình muốn hỏi về card màn hình để đào 1 số loại tiền ảo, hiện tại mình search thông tin về hashrate của vga và thấy trang này khá là chi tiết. nhưng vấn đề là k thể tìm được card có Model dạng như: Gigabyte 5X R9 380, MSI 3X R9 390 ...
Mình không hiểu 5X hay 3X nghĩa là gì, có phải là 5 card hay 3 card gộp lại không?
ví dụ: http://gpuhashrate.com/gpu_detail/12...byte_5x_r9_380

Chào các bạn, mình muốn hỏi về card màn hình để đào 1 số loại tiền ảo, hiện tại mình search thông tin về hashrate của vga và thấy trang này khá là chi tiết. nhưng vấn đề là k thể tìm được card có Model dạng như: Gigabyte 5X R9 380, MSI 3X R9 390 ...
Mình không hiểu 5X hay 3X nghĩa là gì, có phải là 5 card hay 3 card gộp lại không?
ví dụ: http://gpuhashrate.com/gpu_detail/12...byte_5x_r9_380

5x và 3x ở đây nghĩa là trâu của nó có 5 card và 3 card loại R9 ...

nếu chơi trâu đỏ phải biết cách mod, chơi trâu xanh đơn giản dễ mod, giờ này mà sắm trâu thì sml nhé

chơi thông minh là cách bạn mua trâu và cách chọn trâu. nếu mua hàng chợ đen (UG) thì tầm 40-50% us và ship về vn phí + thuế các kiểu và chấp nhận có đôi lúc sẽ mất hàng mất tiền nhưng mà nếu biết cách về an toàn sẽ rẻ hơn và hàng không quá khan hiếm như ở vn.
chọn trâu 1 dàn 6 chân ( 6 card ) đào eth tầm 170-180MH thì được, những nhãn hiệu và con số cũng chỉ là ký tự bạn chỉ cần chọn về hiệu quả và giá rẻ thôi.
với 1 dàn trâu 6 card đào đc tầm như đã nói trên hãy tìm về các con của AMD ( mình nhớ là hàng của AMD giá nó ko chát như hàng của GTX nhưng nóng và tốn điện năng hơn). cụ thể thì RX 470, 480, 570, 580 là những hàng chạy eth khá ổn và giá cũng ko mắc như GTX 1070 hay 1080.
lãi suất 1 dàn trâu như trong 1 ngày ( đã tính tiền điện ) 12$ - 15$ cho 1 ngày (BTC 4k). :) :)
theo như mình đã và đang làm thì như vậy còn cậu thì phải tự tìm hiểu và làm đến mức hiểu biết của bạn. nếu bạn chưa thực sự hiểu biết mà chơi sẽ gặp rất nhiều khó khăn ( hành xác ).
về lấy lại vốn chắc cái này bạn không cần quá bận tâm vì nếu như giá btc đang tăng thế này vốn bạn lấy lại tầm vài tháng thôi ( nói vậy chứ vốn vẫn đang ở bên cạnh bạn mà ).
Giá VGA sau khi bạn không đào nữa mà tháo ra đem bán lẻ hay bán nguyên dàn cũng không quá mất mát :)

lý do bác? mình có điện free, máy free, h chỉ cần tìm trâu khỏe thôi :D

điện fre.e thì mua mấy con A4 hoặc a2k mà chạy rẻ giờ thanh lý nhiều

đầu tư asic đi.

Ý kiến cá nhân : Giờ mới bắt đầu ETH thì chắc lỗ quá. Giá ETH khó có thể tăng mạnh đc mà Diff tăng kinh khủng.

p/s: 2 tháng trước đào ETH giờ chuyển sang coin khác.

R9 390 chạy đuợc 31mhs nhưng đốt 325w oc bác nhé ! Kê cả điện free thì cũng xem xét chứ để bị phạt thì sml

Em đang co 3 dàn 390 đây :D được nhõn doanh thu 23 đô 1 ngày ! Buồn quá man :’(

PC Dual GTX 1080 Ti, mà mấy tháng nay chỉ để chơi game Tropico 5, Company of Heroes... Lâu thì vài trận PUBG... Chán vl...

Không nên tập trung đào ETH nữa.

Cuối năm ETH chuyển sang POS, không còn POW nữa đâu.

Bây giờ các bác mua nvidia, đào VTC với em. Giá VTC đang $1, đào ôm hy vọng nó tăng lên $10. Đào VTC không bị cạnh tranh bởi các máy ÁSIC.

Không nên tập trung đào ETH nữa.

Cuối năm ETH chuyển sang POS, không còn POW nữa đâu.

Bây giờ các bác mua nvidia, đào VTC với em. Giá VTC đang $1, đào ôm hy vọng nó tăng lên $10. Đào VTC không bị cạnh tranh bởi các máy ÁSIC.
đang có dàn 1060 đào zec, vtc đào ở pool nào vậy bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,656
170,749
Latest member
Medicare

Most viewed of week

Most viewed of week

Back