Help Chơi Forex có vi phạm pháp luật không ?

Các bạn hãy quên những quy định đi,ở đây anh e đầu tư+tri thức đàng hoàng chứ có đi ăn chặn ai đâu mà sợ ,với lại mình làm với nước ngoài chứ có trong nước đâu,họ đi buôn ma túy,buôn lậu ầm ầm còn chả sợ,nhằm nhò gì anh e mình.Nếu các bạn có tài năng trong việc này thì mình cứ phát huy,có mấy broker trong nước đó theo mình biết toàn có cả công an bảo kê,làm gì được họ?,mấy ông bây giờ vị nào chả thích tiền.

Trước hết cho em xin lỗi các bác chuyên gia Forex vì hỏi một câu hỏi hơi ngớ ngẩn nhưng em nghĩ là thực tế. Em cũng muốn chơi Forex lắm, nhưng không biết pháp luật nước ta có qui định gì liên quan đến Forex không ? theo em được biết thì hình như bị cấm. Mong sớm được các bác hồi âm. Thanks

Bạn ơi, chỉ cần bạn đánh forex ở những sàn có trụ sở đặt tại nước ngoài (EU,USA) thì ko sao cả nhé, mọi người vân đánh ầm ầm. Đừng cả tin những sàn ko có uy tín hoặc là sàn của VN hay TQ chẳng hạn...

Cái VN sợ ở đây là thất thoát ngoại tệ đấy, họ nói dân VN toàn trade thua, mà thua thì là mang ngoại tệ cống nạp cho nước ngoài.

site VN thôi :D:D:D
Sao cái site Ibet888 bị block rồi? Mình nhớ site này của nước ngoài mà.

Về chuyện này thì Forex ở VN cũng tồn tại nhiều năm rồi, nhiều bác ăn nên làm ra lắm, tất nhiên người ra đê cũng nhiều. Nhưng nếu pháp luật cấm thì mấy broker mở office ở VN làm gì?

Cái VN sợ ở đây là thất thoát ngoại tệ đấy, họ nói dân VN toàn trade thua, mà thua thì là mang ngoại tệ cống nạp cho nước ngoài.
Đồng ý, nhưng đó là với những ngân hàng mới nhiều chứ người dân mình bao nhiêu $,như cờ bạc đó cấm họ vẫn đánh,làm gắt quá thì chuyển tiền ra nước ngoài đánh,lúc đó còn tệ hơn vì con bạc "khát nước" hơn ae mình vạn lần,cho mở ít ra còn thu được thuế ,mà cái quan trọng là tiền nó còn nằm ở trong nước VN.ok?

Trước hết cho em xin lỗi các bác chuyên gia Forex vì hỏi một câu hỏi hơi ngớ ngẩn nhưng em nghĩ là thực tế. Em cũng muốn chơi Forex lắm, nhưng không biết pháp luật nước ta có qui định gì liên quan đến Forex không ? theo em được biết thì hình như bị cấm. Mong sớm được các bác hồi âm. Thanks
bạn có thể tham khảo ở đây nhé, mình thấy sàn này rất ổn có trụ sở đặt tại Anh và hơn 50 quốc gia khác. Bạn check thử xem http://mmo4me.com/threads/mtrading-spreads-thap-nhat-leverage-cao-nhat-promotion-nhieu-nhat.184407/

Hiện tại Fx vẫn là chủ đề koo rõ ràng và nhìn chung là cấm
nhưng luật doanh nghiệp mới sắp được thông qua và chiếu theo hiến pháp( được kinh doanh bất kì thứ gì luật không cấm)
cứ thử xem

Về chuyện 90-95% người thua khi tham gia thị trường này theo như mình biết thì nó hoàn toàn là sự thật, nhưng bên cạnh đó thì 5-10% sô người còn lại thắng thì lại thắng rất lớn và có thể nói là nhưng người này đã ko còn phải e sợ hay có bất cứ yếu tố gì có thể làm giao động họ khi tham gia thị trường này nữa. Đơn giản vì họ đã từng là những người nằm trong 90-95% thua này, nhưng mỗi lần họ thua thì họ lại học được một kinh nghiệm và kiến thức mới cho mình để vận dụng và chiến thắng.
Nói thật đối với bất cứ ai đã ra đời làm việc 2 3 năm rồi thì cũng tự hiểu được cuộc sống này muốn đạt được một thành tựu hay sự giàu có nhất định nào đó đều phải có 1 trong 2 yếu tố
1 Liều
2 Kiên trì
Bạn rất giỏi nhưng bạn ko dám liều lĩnh trong cuộc sống để tìm kiến con đường làm giàu thì xin lỗi phải nói là bạn ko bao giờ có thể giàu được. Nhưng nếu bạn liều nhưng chỉ dám liều có 1 lần, té xong nằm luôn thì bạn nghĩ mình thắng được không?
Thử hỏi có ai thành công mà không thất bại, vẫn đề là từ thất bại đó bạn học được cái gì và sẽ làm gì sau thất bại ấy.

Còn về chuyện cấm kinh doanh forex thì quả thật là nhà nước mình có cấm nhưng cấm về vấn đề trao đổi ngoại tệ thực chứ ngoại tệ trên tài khoản như chơi forex thì vẫn chưa hoàn toàn. Vì sao nhà nước cấm? Đơn giản vì không quản lý được thì cấm thôi. Vậy có cấm vĩnh viễn luôn không? Chắc chắn ko. Đến chừng nào mới hết cấm ? Theo như mình biết lộ trình cho Việt Nam gia nhập WTO có quy định về mở cửa thị trường tài chính, do đó chậm nhất là đến năm 2018 thì Việt Nam phải mở cửa hoàn toàn. Nếu bạn muốn chờ đến lúc đó mới chơi thì có lẽ hơi muộn rồi.

Thị trường này cần kiến thức là 1 kinh nghiệm là 10. Mình nghĩ nếu ai có khả năng thì nên bắt đầu từ bây giờ đi là vừa.

như chứng khoán thôi bác ơi

chơi broker nước ngoài , chơi theo cá nhân thì chả ai cản được thớt . nhưng chơi cho vn cũng haymở sàn ở vn thì mới dính tới luật của chính phủ, dình những vụ quịt nên nhà nước cấm thế thôi

Các bác biết vì sao Bầu Kiên bị bắt không? Xin trả lời các bạn vì Bầu Kiên cố đưa forex vào việt nam nên mới bị bắt đấy. Forex chỉ chơi ngầm thôi nhé. Lòi ra là công an tóm ngay

Announcements

Forum statistics

Threads
420,595
172,653
Latest member
vchihhu725

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back