chờ lời giải thích từ anhthoai [Cảm ơn anhthoai]

Status
Not open for further replies.
topic cũ để rate 1btc = 11 LR. Nghĩ sao mà chủ topic thấy rate của đời nào mà send vào topic đó. Cái này là tại chủ thớt ko đọc kĩ và ko confirm nên ko thể trách ai được.

Giá thu vào: 0.1BTC = 1.1 LR = 1.1 WMZ= 1.12 PP. Giá thay đổi theo ngày, mình sẽ cập nhật hàng ngày
đã pm yh và thương lượng giá chứ nếu rate đó thì ai sell ==

xem số id với lượng post thì biết moon chẳng mấy khi vào 4room :m190:
mình thấy trong 4room, topic giao dịch thì xuyên suốt từ đầu đến cuối, trước khi close thường có 1 câu của thớt là : đã thu đủ, nhờ mod close topic. nhưng cuối topic của bạn vẫn thông báo là còn thu mua tiếp. khi giao dịch thì mình thấy các chủ pic hay đưa link cho ng mua để họ vào xác nhận các kiểu trước khi giao dịch, hoặc link để đọc info các kiểu của ng bán, bạn ko thế nên cũng đừng nói là "thường các bạn hỏi là phải đúng address này không, có bạn cũng không cần confirm address nữa" vì ko phải ai cũng thế. nếu bị scam ko check info kĩ thì ko nói làm gì, nhưng bạn ko phải scam và moon thì mất trắng 1BTC, địa chỉ đó của bạn có còn dùng ko đúng là chỉ mình bạn biết. vậy có thật là bạn ko có trách nhiệm gì trong chuyện này và thớt sẽ mất trắng.
vụ này làm mình nhớ đến câu chuyện " nick yh ở chữ kí và trong more info khác nhau", 1 vụ lùm xùm trong 4room

1/4 khác với 24/4. Nếu bạn có 2 tk L, vì 1 lý do nào đó bạn ko xài tk cũ nữa, giờ có người send vào đó tiền rồi đòi bạn trả lại trong khi đó bạn không thể vào tk đó được (vì bị hacked chẳng hạn). Bạn sẽ làm gì vì lúc đó có thể số tiền đó đã bị chuyển đi mất rồi.

Nếu mình vẫn vào được wallet BTC thì sẽ không có vấn đề gì để bàn ở đây nữa.

- Cái nữa là. đôi khi topic bị closed bởi mod vì không có post nào trong vòng 7 ngày. Vậy bạn comment cái này "đã thu đủ, nhờ mod close topic" bằng cách nào.

chủ top và bác anhthoai đều có lỗi cả

chủ top ko xác nhận lại add vì chủ quan

bác anhthoai thì không chú ý chuyện này vì btc giao dịch quan trogn5 cái add bác thay add phải báo 1 tiếng và nên update.

=> vụ này tớ nghĩ 2 người nên ngồi lại bàn vs nhau! ý kiến của tớ thôi nhé

Nhiều ông bà vào nói như đúng rồi :))

Thứ nhất các bác phải hiểu rõ về BTC address và wallet.
Một wallet có thể tạo ra hàng ngàn, hàng vạn, hàng vô số cái address tùy số lượng bạn thích.
Việc sử dụng wallet online và offline cũng có điều khác nhau, tùy mỗi người.
Wallet offline thì phải cài client, khi sử dụng thường phải chờ nó sync với hệ thống đôi khi là rất lâu nhưng ngược lại có 1 số ưu điểm (tạm ko nói ra đỡ dài dòng) nên có 1 số người ưa dùng. Nhưng chính vì nó sync lâu nên nhiều người có thói quen thay đổi wallet để thoát khỏi cái thời gian phải sync khi mà wallet cũ có số lượng giao dịch quá nhiều, còn wallet một khi đã xóa thì ko thể khôi phục trừ khi có key, tuy nhiên đã xác định thay wallet mới thì chẳng ai giữ key làm gì cả.

Wallet online như coinbase thực chất là wallet offline, có điều lưu trữ trong máy chủ của mạng, khi mình truy cập thì máy chủ sync sẵn và hiện thông tin cho mình thôi. Và mỗi acc là 1 wallet, khi bạn tạo address BTC mới thì nó vẫn trong wallet đó, thế nên khi bạn thay address thì dù send tiền vào địa chỉ cũ vẫn nhận bình thường, nhưng nếu bạn tạo acc mới, thì tức là thay wallet mới, khi đó send tiền vào address của acc cũ thì acc mới ko nhận được, tiền vào acc cũ thôi.

Còn address BTC thì ko như các bank khác, nó ko mất đi, chỉ là ai quản lý nó, còn ko ai quản lý thì trôi nổi vô chủ và ko ai sử dụng được thôi :D.

Trong trường hợp này có thể là anhthoai đã bán acc cũ, nên khi bạn thớt send tiền vào acc cũ thì anhthoai ko nhận được là phải, chỉ có người hiện tại đang sở hữu cái acc cũ của anhthoai là được lợi thôi :D.

Sai ở cả 2, ở phía anhthoai là ko support hiệu quả, cũng ko chịu confirm rõ ràng thông tin cần cho giao dịch như topic, address BTC sử dụng. Thớt cũng sai, vì topic close rồi, rate chênh lệch hiện tại mà ko hề tìm hiểu kỹ đã vội send tiền, cũng ko confirm với anhthoai lại thông tin chắc chắn đã vội gửi :D.
Nói chung thớt là người gửi, sai thì có bên sai ít bên sai nhiều, cái này xử lý sao do các bác thôi :D.

Đúng vậy giờ cũng ko biêt cách nào mà vào acc cũ vì nó ko còn là của mình nữa. Mà có vào lại được thì tiền trong đó cũng ko còn

cái này là do lỗi luật forum đáng ra cứ mỗi lần đóng toppic thì phải có thông báo trước để chủ toppic điều chỉnh nếu cần, đằng này đóng cái rụp không can thiệp được nữa. Cái thứ 2 là lỗi của thớt không cẩn thận trước khi giao dịch. Thôi thì đây là bài học cho cả 2 lỗi trên!

- Nói chung lỗi của cả 2 bên, phần nhiều hơn là do chủ thớt , send mà ko confirm trên topic
- Tuy nhiên bạn anhthoai cũng có lỗi vì theo lời chủ thớt: " bạn ấy bảo còn mua và đề nghị mình send BTC vào tài khoản trong topic của bạn ấy" . nếu như bạn có nhiều hơn 1 topic thu mua, và lại là tài khoản khác nhau, lẽ ra bạn nên copy tài khoản cho người mua send để tránh điều đáng tiếc .
- Sự việc này ko ai muốn, và cả hai đều có lỗi nên các bạn nên thương lượng lại, đừng để chỉ 1 người phải chịu

mình thấy anhthoai làm ăn vô trách nhiệm quá tuy rằng lỗi 100% ko phải của bạn nhưng nên xem lại cách làm ăn của bạn đi, bạn kêu người ta send vào số TK của bạn ở topic trong khi bạn có 2 topic nhưng top kia tuy rằng đã close nhưng cuối top vẫn để đang thu.
2 nữa tại sao mua bán người ta cũng pm yahoo cho bạn rồi bạn ko gữi luôn số tk cho người ta mà lại kêu vào topic lấy trong khi lại ko gữi link topic cho cho bán.
lỗi chẳng phải 100% của bạn nhưng bạn làm vậy là vô trách nhiệm bạn nói cũng có phần đúng là top close lâu rồi giờ bắt bạn bồi thường thì ko đc, nhưng tuy top bạn close cuối top vẫn ghi là tiếp tục thu, đáng lý bạn phải edit lại bài đó chứ.
Các bạn khác cũng thế đừng binh ai mà đã kích ai các bạn gd với người ta ổn nhưng ng khác gd ko ổn các bạn cứ nghĩ 1 chiều, chuyện này ko lq gì đến mình nhưng thấy anhthoai phủi trách nhiệm thế thì quá vô trách nhiệm, bạn ko bồi thường cũng ko ai làm gì đc cả. nhưng bạn làm ăn thế thì thôi rồi.
Còn lỗi của top là chủ quan vào câu nói bạn send tiền vào tk ở top mình đi mà ko biết người mua có 2 topic vì lý do top close nhưng cuối top vẫn để đang thu.
Lỗi 2 bên đều có thớt thì bất cẩn anhthoai thì vô trách nhiệm
5-5 đi :binhsua149:ngu kiến thôi nha

lót dép hóng vì đọc qua thì thấy hội Chatbox cắn hùa rất mãnh liệt , rất nhiều mấy cái topic có hội tụi nó là kéo dài cả đống trang reply :m055:, mà cũng đúng 1 đứa bạn của 1 đứa trong hội thì cả hội xông vào táp phụ dù chưa biết rõ đúng sai dù phải đợi người có thẩm quyền vào , hây da tội nghiệp cho bị cáo, đứng giữa vài lời phán xét , gạch đá vô tư :binhsua141::binhsua141:

- Nói chung lỗi của cả 2 bên, phần nhiều hơn là do chủ thớt , send mà ko confirm trên topic
- Tuy nhiên bạn anhthoai cũng có lỗi vì theo lời chủ thớt: " bạn ấy bảo còn mua và đề nghị mình send BTC vào tài khoản trong topic của bạn ấy" . nếu như bạn có nhiều hơn 1 topic thu mua, và lại là tài khoản khác nhau, lẽ ra bạn nên copy tài khoản cho người mua send để tránh điều đáng tiếc .
- Sự việc này ko ai muốn, và cả hai đều có lỗi nên các bạn nên thương lượng lại, đừng để chỉ 1 người phải chịu

Thường khi giao dịch mình bảo người bán vào topic để check và send vào đúng tài khoản của mình. Tránh trường hợp giả mạo yahoo. Nhiều bạn mình gửi account họ vẫn ko chuyển mà phải vào topic để check và confirm. Vì thế khi giao dịch mình đều bảo mọi người vào topic để send. Hầu hết mọi người đều làm thế. Điều đó có gì là sai. Mình nghỉ như vậy là an toàn nhất.
Ko ngờ bạn kia lại vào google để search mới đau chứ, mà cũng ko yêu cầu mình send link topic. Nên mình nghỉ chắc bạn này giao dịch tại forum thường xuyên nên khá rõ topic của mình. Ai ngờ vào đúng cái topic đã closed từ kiếp nào rồi.

không thể dùng câu nói kiểu : thường là, chắc là, mình nghĩ để phủi trách nhiệm hoàn toàn được. mình thấy cả 2 người đều sai nhưng ko lí nào mà chỉ 1 người phải chịu trách nhiệm.

không thể dùng câu nói kiểu : thường là, chắc là, mình nghĩ để phủi trách nhiệm hoàn toàn được. mình thấy cả 2 người đều sai nhưng ko lí nào mà chỉ 1 người phải chịu trách nhiệm.

Theo như mình nghĩ thì đúng thật là cả 2 bên đều có lỗi , nhưng lỗi của chủ thớt là 70% còn bác anhthoai là 30% :binhsua119:

Thui thiệt hại 2 bên chịu như vậy là OK rùi , người 70 - người 30 :binhsua112:

nói thật cái này lỗi hoàn toàn từ người bán chả có lí do gì bắt người mua bồi thường cả!
kiểu như mua thuốc uống chết cmnr vì ko đọc kĩ hdsd lại bắt thằng bán thuốc bồi thường

Mình nghĩ cũng lại nhỉ.
Mấy bạn khi bi scam thì nói rằng: sao không vào topic confirm, rồi nào là confirm điện thoại, thông tin verify tại topic....
Vậy mà khi đứng ở ngoài cuộc thì nói này nói nọ. Đã biết bao nhiêu bạn bị lừa qua yahoo giả mạo, bị hack, v.v. Các bạn không nhớ ah. Vậy mà vẫn cứ tiếp tục nói là phải confirm qua yahoo, gửi số TK qua yahoo, ....

Bởi vấn đề yahoo giả mạo, nên lúc nào mình cũng bảo mọi người phải vào topic để xem số tk cũng như confirm tại đó. Đó là chứng cớ duy nhất để giải quyết cho các bạn. Nếu các bạn ko confirm được tại forum thì bạn nào dám giao dịch. Đó là lý do những topic bi closed ko thể được giao dịch với bất cứ lý do nào.

Các bạn nên suy nghĩ trước khi có bất cứ comment nào nha.

nói thật cái này lỗi hoàn toàn từ người bán chả có lí do gì bắt người mua bồi thường cả!
kiểu như mua thuốc uống chết cmnr vì ko đọc kĩ hdsd lại bắt thằng bán thuốc bồi thường

uống thuốc mà ko có toa hướng dẫn cũng chả hướng dẫn uống ntn thì bác sĩ cũng die theo đấy

Mình nghĩ cũng lại nhỉ.
Mấy bạn khi bi scam thì nói rằng: sao không vào topic confirm, rồi nào là confirm điện thoại, thông tin verify tại topic....
Vậy mà khi đứng ở ngoài cuộc thì nói này nói nọ. Đã biết bao nhiêu bạn bị lừa qua yahoo giả mạo, bị hack, v.v. Các bạn không nhớ ah. Vậy mà vẫn cứ tiếp tục nói là phải confirm qua yahoo, gửi số TK qua yahoo, ....

Bởi vấn đề yahoo giả mạo, nên lúc nào mình cũng bảo mọi người phải vào topic để xem số tk cũng như confirm tại đó. Đó là chứng cớ duy nhất để giải quyết cho các bạn. Nếu các bạn ko confirm được tại forum thì bạn nào dám giao dịch. Đó là lý do những topic bi closed ko thể được giao dịch với bất cứ lý do nào.

Các bạn nên suy nghĩ trước khi có bất cứ comment nào nha.
Thế theo bạn là bạn chả cóa cái lỗi gì và sẽ ko chịu trách nhiệm chứ gì :d

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,491
171,538
Latest member
thien3718g

Most viewed of week

Most discussed of week