Cho hỏi về việc rút tiền từ Paypal về tk ngân hàng

dhmmo

Newbie
Reactions
1
MR
0.002
Mình đang định rút một ít tiền từ paypal về tk ngân hàng. Paypal mình đã add thẻ và ko bị giới hạn khi rút tiền về.
Cách đây mấy tháng mình đã rút thử vào tk ngân hàng vietinbank, nhưng sau 1 tháng thì bị gửi trả lại.
Mình đọc nhiều hướng dẫn trên mạng thì thấy dịch vụ của ACB là tốt nhất, nên đã đi làm 1 thẻ MasterCard Debit.
Theo như mình được biết ở các ngân hàng khác thì mã số thẻ và mã tk ngân hàng ko liên quan đến nhau, muốn rút tiền về phải tạo 1 tk riêng. Nhưng với ACB thì 16 số trên thẻ cũng tương ứng với 1 tài khoản tại ACB của mình. Vì vậy có thể add bank vào paypal bằng 16 số trên thẻ.
Nhưng thấy hướng dẫn đều ghi là thẻ VISA Debit, còn ko thấy nhắc đến Mastercard Debit, mình trót làm thẻ Master mất rồi, mà đã rút 1 lần ko thành công mất toi mấy lít cũng thấy tiếc. Thế nên lên đây mong các bro chỉ giáo, trường hợp của mình muốn rút tiền từ paypal về tk ACB tương ứng với thẻ Master Debit có được ko?

up cho pro vào giúp :)
tớ dùng Visa ACB nên ko rõ vụ này lắm...theo tớ nghĩ thì PP đã verify rồi nên giờ chỉ có add bank nữa là xong, thì quan tâm đến số tài khoản vs bankname,swift code
giờ cậu ra bank hỏi coi số tk của mình là thế nào rồi về add thôi, bankname và swift code thì có sẵn trên site hoặc search GG là ra

mình không dùng ACB, chỉ dùng Eximbank, và làm theo hướng dẩn của trang vnpaypal và rút về vèo vèo, bạn có thể lên google serch vnpaypal và xem hướng dẩn chi tiết và mình đã làm thành công, chỉ withdaw và chờ vài hôm nhận tiền thôi.

chúc bạn thành công

Mình đang định rút một ít tiền từ paypal về tk ngân hàng. Paypal mình đã add thẻ và ko bị giới hạn khi rút tiền về.
Cách đây mấy tháng mình đã rút thử vào tk ngân hàng vietinbank, nhưng sau 1 tháng thì bị gửi trả lại.
Mình đọc nhiều hướng dẫn trên mạng thì thấy dịch vụ của ACB là tốt nhất, nên đã đi làm 1 thẻ MasterCard Debit.
Theo như mình được biết ở các ngân hàng khác thì mã số thẻ và mã tk ngân hàng ko liên quan đến nhau, muốn rút tiền về phải tạo 1 tk riêng. Nhưng với ACB thì 16 số trên thẻ cũng tương ứng với 1 tài khoản tại ACB của mình. Vì vậy có thể add bank vào paypal bằng 16 số trên thẻ.
Nhưng thấy hướng dẫn đều ghi là thẻ VISA Debit, còn ko thấy nhắc đến Mastercard Debit, mình trót làm thẻ Master mất rồi, mà đã rút 1 lần ko thành công mất toi mấy lít cũng thấy tiếc. Thế nên lên đây mong các bro chỉ giáo, trường hợp của mình muốn rút tiền từ paypal về tk ACB tương ứng với thẻ Master Debit có được ko?
chào bạn....master và visa đều giống nhau cả nha...nên bạn cu' yên tâm..bạn có thể search trên google tu khóa '' thẻ visa và thẻ master có gì khác nhau" là bạn sẽ tìm đc câu trả loi`

Theo kinh nghiệm của tớ thì add tài khoản thẻ (16 số trên thẻ visa hay master) không chắc chắn 100% sẽ nhận được tiền về tài khoản, dù trước đó các bạn rút bình thường 2, 3 lần nhưng sẽ có lần $ bị return.

Cách tốt nhất là add tài khoản cá nhân (ATM), như ở ACB thì tài khoản cá nhân 8 số. Tuy nhiên bạn add Vietinbank mà bị return thì check lại tên xem có bị ngược tên họ không, swift code đúng chưa. Không chắc chắn thì remove bank add lại :)

Nhiều bác hỏi vụ rút PP thế. Bác add thẻ rồi verify là ok rồi. Giờ thì dùng số tài khoản ngân hàng add vào. Tốt nhất không nên dùng số thẻ thay số tài khoản. Khi withdraw có 1 lưu ý cho bác. Lúc đăng ký PP nếu bác đặt đúng tên là First name: A, Last name: Nguyen Van thì khi rút tiền nó sẽ điền tên bác chuẩn là Nguyễn Văn A và bác chỉ việc điền thông tin đầy đủ là rút được. Tuy nhiên nếu lúc đăng ký tài khoản PP bị sai thì phải sửa lại. Nếu không khi tiền chuyển về nó so sánh tên của bác không khớp với chủ tài khoản sẽ chuyển ngược lại. swift code phải đảm bảo chính xác, tên ngân hàng kể cả ghi là Ngan Hang A Chau cũng được.
:binhsua06:

Ngày xưa mình củng bận rộn pp và ap nhieu lắm nên chán . Up cho pro vào giúp cậu

đầu tuần nầy mới rút về eximbank, trên pp đã báo complete rồi nhưng check ngân hàng thì chưa thấy đâu, waiting... vài hôm nữa coi sao :D

Đơn giản đi tạo thẻ ATM ACB hoặc Đông Á đi, lấy số Account đó mà rút tiền về.
Thẻ Visa, Master dùng để verify thôi

Việc rút từ PP ko liên quan gì đến CC cả, bạn ko cần add cc vẫn rút về bank ok, còn thực chất việc bạn rút về CC là do ở VN có thể tạo tài khoản ngân hàng liên kết với CC của bạn

sao không làm thẻ visa prepaid ấy :(
lúc miễn phí 100% phải đi hốt xác ngay chứ, mất tiền làm master +_+

trước giờ mình toàn rút về prepaid và visa của ACB nhanh gọn lẹ

tiêu đề rất chuẩn ... '' rút tiền từ Paypal về tk ngân hàng '' thì bạn phải khỏa các yếu tố :

1/ tài khoản pp chánh chủ nhận là bạn có phần khai báo đăng ký ban đầu chuẩn theo giấy cmnd
===> nguòi Việt nam nên chú ý , do thói quen , thừong khai báo đăng ký ban đầu kô chuẩn cho phần tên / họ nên trực tự bị đảo lộn kô như tiêu chuận của pp
2/ tài khoản pp , kô phải một chức tín dụng nào khác ...mà đã đựoc chánh pp xác định chủ nhân có quyền sở hữu
===> điều này tưong đuơng pp đã verified bởi một thẻ thanh toán quốc tế như visa card hay master card trước đó .
3/ Tk paypal cho phép bạn rút tiền ra khỏi nó về tk ngân hàng ===> kô như ngừoi Việt Nam lầm tửong ( nhầm lẫn ) là thẻ , cho nên bạn phải có tk ngân hàng . Nếu như bạn quên /kô có / kô phân biệt thế nào số tài khoản ngân hàng thì bạn cần xin tư vấn chi tiết chi nhánh ngân hàng gần nơi bạn sống , tốt nhất ngân hàng nào đã cấp thẻ visa card hay master card cho bạn
4/ trong tk paypal của bạn phải có một số tiền tối thiểu , để theo luật mà paypal cho bạn rút về và các phí tổn / lệ phí phát sinh do bạn chịu .
5/ Tk paypal Việt Nam thì bạn nhận đựoc tiền Việt nam đồng ===> bạn phải cótài khoản ngân hàng tương ứng với loại tiền tệ đó và phải áp /khai báo chánh xác theo từng bước chỉ dẫn của nó ...nếu kô tiền kô về được tk ngân hàng , rồi phải chịu refund và các phí tổn .
6,...

Visa dùng để veri, nhưng đó cũng là một số tk nên có thể add vào để rút được, và chỉ cần có một thẻ ATM cũng có thể add vào để rút được, như tui đây đã rút thử, một lần về visa một lần về Vietinbank đều ôke thời hạn $ về thẻ thường 4 ngày, và mức phí ngân hàng VN thu của bạn khi $ về thẻ ATM tùy thuộc và ngân hàng hay họ tính trên % số tiền rút về gì đó mình ko để ý nhưng thấy có lần phí ít, có lần phí nhìu nói chung mình rút cũng ko nhìu nên ko để ý lắm.
Vài lời chia sẽ kinh nghiệm :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week