Cho hỏi về tính phí trên paypal

nbtsos

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Chào các bạn, mình cũng mới chơi PTC gần đây thôi, cũng có tài khoản acc paypal. Vấn đề là tài khoản của mình khi nhận tiền từ phía trang PTC nó bị trừ thêm một khoản phí nhỏ nữa. Đây là lần thứ 2 rồi, lần đầu acc chưa verify, lần này verify nhưng vẫn bị trừ. Có gởi mail hỏi tụi nó thì tụi nó nói là coi các giao dịch của mình như commercial.

Hix hix, lần withdraw dc $2 là cùng chứ mấy thế mà còn bị trừ tiền, ko biết bác nào có bị ko, vì nếu như ai cũng bị đã đành, đằng này sao chỉ có mình mình bị thế, hay mình làm sai gì đó ai biết chỉ dùm nhé

P/S: acc mình là personal, đã verify bằng thẻ prepaid visa ACB, mình reg dùng địa chỉ IP VN lun nhé (ko fake).

Thường phí chuyển $ từ doang nghiệp như các site đó là 2% bạn nhé.
Rút về thì bạn sẽ bị trừ 60.000 + 66.000 = 126.000 vnd.
Rate $ ra VND thì khi rút nó sẽ convert.

Ko bạn ah` cái mình bị là cái fee transaction đó bạn, mình thấy những người khác ví dụ khi nhận dc $10 từ site A đi, thì trong paypal nó sẽ hiện $10, nhưng với mình thì mình đã nhận đúng con số đó rồi ($10) nhưng net profit chỉ còn $9,5 => trong balance $9,5 => mất $0,5.

Nếu bạn mở detail của transaction thì thường chỗ Amout Fee: $0.00, nhưng với mình thì sẽ bị trừ vd Amout Fee: - $0.68. THế mới đau chứ

Fee paypal khi chuyển dạng cá nhân là 0%

Fee paypal khi chuyển dạng mua bán hàng hoá, dịch vụ là (4.4% + 0.3$)/ 1 giao dịch

thấy trong phần VN nó ko có transfer => nó ko muốn VN transfer cá nhân đâu => cẩn thận kẻo chết

mà PP nó khoái mấy tài khoản giao dịch có fee lắm nên chủ thớt cứ yên tâm, cúng fee cho nó nó sẽ cho account bạn sống :D

mấy cái tính phí thì mình biết rồi,chỉ là ý của mình là tiền mình withdraw từ các trang ptc thì nó coi như là commercial transaction (not personal) nên mới bị tính phí. Có điều mình thấy nhìu anh em khác thì lại ko bị như nên mình mới hỏi cho biết, chứ nếu ai cũng bị thì mình đã ko thắc mắc rồi

mấy cái tính phí thì mình biết rồi,chỉ là ý của mình là tiền mình withdraw từ các trang ptc thì nó coi như là commercial transaction (not personal) nên mới bị tính phí. Có điều mình thấy nhìu anh em khác thì lại ko bị như nên mình mới hỏi cho biết, chứ nếu ai cũng bị thì mình đã ko thắc mắc rồi
fee hay không tùy từng site ptc nhé,vậy thôi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,751
170,839
Latest member
vf555moe

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom