• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Solved Cho hỏi địa chỉ mac máy tính nằm ở đâu?

minhquan1992

Junior
Reactions
58
MR
0.000
Cho mình hỏi địa chỉ mac được cố định ở đâu trên bộ phận máy tính. ( trong cái thùng ấy). con chip, hay là cả cái men? mình cần biết bộ phận đó để thử nghiệm tí tí. mà không biết nó ở bộ phận nào.

bàn vào contro panel >>> network and internet>>>network connections

nháy đúp vào local area connection hiện lên 1 cái bảng bạn chọn vào Details...
Địa chỉ MAC chính là Physical address

bàn vào contro panel >>> network and internet>>>network connections

nháy đúp vào local area connection hiện lên 1 cái bảng bạn chọn vào Details...
Địa chỉ MAC chính là Physical address
physical thì mình biết rồi. mình chỉ cần vị trí của nó trong thùng máy để mình thay cái khác thôi. @@

vào run gõ cmd xong gõ tiếp ipconfig /all
trong đó cái Physical là địa chỉ mac

bạn mua cạc mạng rồi ngoài quán tầm 60k cám vài là ok mà :) .cứ cắm vào là đc

Trời, cụ thể là Card mạng nằm trong cái Mainboard của Case máy tính bạn.
thanks bạn. vậy chỉ cần thay cai cardmang khác là sẽ có ip mac khác phải không. khi gắn cái khác na na giống là may tính chịu chứ?
P/S: mình có phần mềm change ip mac rồi. mình chỉ hỏi về cái card mang.

là chỗ bạn cắm cáp từ modem vào :p nếu nó là onboard thì ko tháo dc đâu nhưng bạn có thể gắn thêm 1 cái khác.
gắn thêm 1 cái khác nghĩa là có thể chạy 2 con mac cùng lúc hả? vây khi gắn con khác làm sao để con onboard kia biến mất ( không sài nó)

thì kệ nó .bạn k cắm mạng vào đó nghĩ là nó sẽ k hoạt động :( .nếu mua chục cái chắc hết 450k thôi .trc mình mua 1 lần rồi

cho mình hỏi ngu tý chứ cái Mac đáy có tác dụng gì thế

cho mình hỏi ngu tý chứ cái Mac đáy có tác dụng gì thế

Một số Site nó check mac address. Chắc thớt làm gì mờ ám :))

@thớt: có thể disable bất cứ cái gì onboard ở trong CMOS. Làm sao thì google hoặc nhờ ai chỉ đi ^^.

ờ mình có search google. nó nói 1 cái card mạng phải cài 1 driver tương ứng. mình định mua 1 chục cái card mạng. nhưng không biết sài chung 1 diver giống nhau và khi sài thì ip mac khác nhau không nhỉ? nếu tới quán mua thì nói người ta bán thế nào để có chung 1 đặc điểm chung 1 driver. xem thông tin hay thông số đó ở đâu?

thì mua cùng loại là nó cùng driver thôi mà

thanks. thông tin bổ ích. search ngay đây.
Dùng Soft mà fake MAC ^^. Hồi xưa mình dùng suốt. GG ra ngay cái ssofft đó thôi hehe. Cần quái gì mua card mạng mới phí tiền ra.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,047
Latest member
QH88MBA
Back
Top Bottom