Waiting for Answer Cho hỏi đây là SaoBien Scam hay là chơi xỏ khách

Status
Not open for further replies.
trước mình cũng dùng vps của saobien, thường sau 1 tuần die, sau bão vps die liên tục thì saobien giới thiệu mua acc azure dùng cho tiện, k bảo hành. giá 15$. acc đầu tiền sống được 10 ngày, yahooooooooooo quá đã =)). mua tiếp acc thứ 2 chưa quá 24 tiếng die cmnr. Nhưng mua không bảo hành thì phải chấp nhận. mất cả đêm setup chưa đầy 24h die nản k mua acc nữa :D
Chia buồn vs thím :))

Nói thế cũng đúng, nhưng mà cũng tùy ah:D
sự thật phủ phàng không ai dùng tiền sạch mà đi hóng VPS mà chạy vèo vèo bảo hành 1 năm đâu 1 tuần chưa chắc nó sống lâu

sự thật phủ phàng không ai dùng tiền sạch mà đi hóng VPS mà chạy vèo vèo bảo hành 1 năm đâu 1 tuần chưa chắc nó sống lâu
mình đang cung cấp vps chính hãng tiền sạch nè bạn :p :p

mình đang cung cấp vps chính hãng tiền sạch nè bạn :p :p
Đúng là chính hãng live ngon nhưng giá thì tận mây xanh làm không khéo còn lỗ tiền =)) . Cái gì cũng có giá cua nó ^^

Hôm kia nó còn dụ tôi là mua acc của nó tiếp đi, acc của nó reg theo cách mới nên ko thể die dc, ai ngờ nó creat đền cho tôi con VPS trong cái acc mà nó nói ko die đó, chưa đầy 3 tiếng die luôn, đúng là chó cắn áo rách

mình cũng mới bị bạn saobien , trước giờ mua vps chả bao giờ bị , bảo hành đàng hoàng nhưng vừa rồi gia hạn tiếp thì bảo ko bán vps nữa bán acc , mình từ trước giờ chỉ biết vps chứ biết acc , saobien nói là ổn định mới xài chưa được 1 tuần thì vps vào không được , log vào acc thèn azure thì được nhưng vào tạo lại vps thì không được , pm hoài dek thấy trả lời . Nói thật làm ăn như thế thì dẹp mẹ nói đi . Dù không có bảo hành đi nữa , khi pm thì cũng phải có một tiếng giải thích , đây dek thấy hồi âm. Bẩn bựa.

mình cũng mới bị bạn saobien , trước giờ mua vps chả bao giờ bị , bảo hành đàng hoàng nhưng vừa rồi gia hạn tiếp thì bảo ko bán vps nữa bán acc , mình từ trước giờ chỉ biết vps chứ biết acc , saobien nói là ổn định mới xài chưa được 1 tuần thì vps vào không được , log vào acc thèn azure thì được nhưng vào tạo lại vps thì không được , pm hoài dek thấy trả lời . Nói thật làm ăn như thế thì dẹp mẹ nói đi . Dù không có bảo hành đi nữa , khi pm thì cũng phải có một tiếng giải thích , đây dek thấy hồi âm. Bẩn bựa.
một dạng lừa đảo hợp pháp đó mà
chia buồn cùng bạn

1 dạng lừa đảo mà ko ai làm gì dc nó,lúc nó mới bán acc ko bảo hành mình cũng mua 1 acc nó kêu dùng tốt lắm,mình để ko 2 ngày sang ngày thứ 3 mới dùng chưa dc nửa ngày die luôn.pm nó bảo do mình dùng dkm nhà nó đã dùng đâu.
Anh em mmo cảnh giác thằng này tốt nhất *** mua của nó nữa, đây là sự thật ko phải nói ra để dìm hàng hay hại nhau, mod xem xét

Vào đây ta bán cho acc azure Ko bao hành 10$ :mad:.Nghe mà bức xúc.

em mua của bác @saobien 1acc 300k đêm trước đến chiều hôm sau toi (đúng 16 tiếng), tối hôm đó pm hỏi thì bảo acc ko bảo hành, bảo mình mua acc giảm giá cho cái trước còn 200k xài đc 27 tiếng ==> chưa đc 2 ngày toi 500k/2acc vậy mà bảo acc ngon sống lâu :( Vậy mà lúc đầu tưởng bác làm ăn ngon lành đàng hoàng chứ.

Đâm 1 con trial,không up lên pas,get 2 con 7G,các bác tin dùng được hết tháng không? Không tool,jing,en gì nhá.
Giờ azure cũng khó gặm rùi,ít được full 30 ngày lắm.

Cái này thì không gọi là scam được. Nếu không hài lòng chất lượng thì có thể vào dịch vụ feedback thôi.

Cái này thì không gọi là scam được. Nếu không hài lòng chất lượng thì có thể vào dịch vụ feedback thôi.
Cái này ko gọi là Scam thế gọi là lừa đảo à bạn?
Chẳng có ai làm ăn đoàng hoàng lại đi lừa khách hàng mua như vậy
Biết là VPS sẽ die mà còn dụ dỗ khách hàng mua acc Azure hàng không bảo hành cả, tôi thấy bạn cũng bán VPS , liệu có phải cách làm ăn của bạn cũng giống nó? Hay là Não Phẳng

bác ấy nói không die là trấn an tinh thần bạn để bán hàng thôi, bạn đã bị "dụ" rồi :D

Theo lời bác @saobien nói thì sell acc không bảo hành trong bên dịch vụ bác saobien cũng có nói
Còn lời bác chủ topic là: "nó cứ bảo là mua hẳn acc vì bây giờ nó đang chưa có hàng sell VPS, mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng , đến lúc die thì nó đổi lỗi này nọ xong chửi mình rồi ko đền VPS luôn, bực vãi xoài"

=>VPS thì thuận mua vừa bán và có rule còn 2 bạn thỏa thuận thế nào vui lòng cung cấp thêm:
- bác saobien có thêm bằng chứng gì để biện hộ cho mình về chuyện chủ topic nói cũng như chứng cứ liên quan đến việc bác chủ topic dùng vps
- chủ topic cung cấp thêm bằng chứng log chat giữa 2 người nhé cụ thể: bằng chúng liên quan đến "mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng"

2 bạn vong lòng cung cấp đầy đủ nhất có thể cho mình nhé! Mọi người không liên quan cũng như comment không mang tính chất giải quyết vấn đề... sẽ theo rule mà xử lý. Cũng như các bạn không nên pr hay quảng cáo trá hình dịch vụ trong topic report của người khác! Thân

Last edited:
nhiều bạn phản ánh quá vậy ban quản trị phải can thiệp vào xem xét sao ầy chứ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,963
Latest member
ngqthai0209