Waiting for Answer Cho hỏi đây là SaoBien Scam hay là chơi xỏ khách

Status
Not open for further replies.

sunnight

Newbie
Reactions
22
MR
0.000
Insuree Balance
0
Chào mọi người

Cách đây khoảng 2 tuần mình có Pm cho thằng SaoBien để thuê 1 VPS ram 7gb giá khoảng 360k, do mình chạy web nên cần thuê hàng chạy ổn định
Khi Pm cho nó thì nó cứ bảo rằng bán rẻ cho mình acc Azure giá 350k, nó bảo tuy là hàng không bảo hành như mà đảm bảo là không die.

Mẹ cha nhà nó 1 tuần sau acc đã die rồi, kiểm tra hóa ra là cái acc này nó đã hết ****** nó hạn chứ không phải die.

Pm cho thằng SaoBien để than phiền thì nó đưa cho tôi cái VPS 3.5gb dùng tạm chưa tới 1 tuần thì die ****** nó luôn, xong PM cho nó thì nó lại đưa cho con VPS ram 3.5gb để tải phim từ fshare rồi up lên picasa. DKM nhà nó vừa mới tải về dc 80 phim HD rồi chuẩn bị up lên Picasa thì die ****** nó luôn, nghĩa là VPS mới dùng dc chưa đầy 1 tiếng.

Giờ mình Pm cho để than phiền thì dkm nó đập thằng vào mặt mình bảo là *** có bh VPS nào cả, mà nó kêu là do mình sử dụng VPS ram 3.5gb mà tải & up phim như thế làm mấy acc của nó die, rồi nó chửi mình luôn mới vãi.

Làm ăn kiểu này lời nói của nó *** đáng mấy đồng bạc lại còn ăn nói cùng đổ lỗi cho khách hàng, tôi ko hiểu nó là óc chó hay óc người nữa

Đây là lần thứ 2 em Report thằng SaoBien, mong mọi người ủng hộ anh SaoBien kiếm thật nhiều tiền nha

proof đi bạn ơi \m/

Chào mọi người
Pm cho thằng SaoBien để than phiền thì nó đưa cho tôi cái VPS 3.5gb dùng tạm chưa tới 1 tuần thì die ****** nó luôn, xong PM cho nó thì nó lại đưa cho con VPS ram 3.5gb để tải phim từ fshare rồi up lên picasa. DKM nhà nó vừa mới tải về dc 80 phim HD rồi chuẩn bị up lên Picasa thì die ****** nó luôn, nghĩa là VPS mới dùng dc chưa đầy 1 tiếng.
Giờ mình Pm cho để than phiền thì dkm nó đập thằng vào mặt mình bảo là *** có bh VPS nào cả, mà nó kêu là do mình sử dụng VPS ram 3.5gb mà tải & up phim như thế làm mấy acc của nó die, rồi nó chửi mình luôn mới vãi.
Acc nó mua ko bh mình gửi no 1 vps 3.5g xài 1 tuần rùi die nữa mình nói hết vps 3.5g mà ko chịu nghe
VPS 3,5g dùng encode và upload , nó xài con 3.5g xem hỏi có bị hâm ko , no mua acc thì send hàng rùi còn nói scam :D .

Lần thứ nhất nó đã nói nó sai và xin lỗi rùi nhé :D

Last edited:
:D , ko nói nhiều ngủ thui :D

Mọi người cẩn thận với vụ bán acc Không bảo hành của thằng SaoBien nha, cẩn thận mắc phải cái trò mèo của nó đấy, có người nói với tôi là mua 1 acc không bảo hành của nó 200k mà dùng cũng 1 tuần DIe, trong khi đó tôi bị nó lừa tận 350k

Code:
Khi Pm cho nó thì nó cứ bảo rằng bán rẻ cho mình acc Azure giá 350k, nó bảo tuy là hàng không bảo hành như mà đảm bảo là không die.

Code:
 1 tuần sau acc đã die rồi, kiểm tra hóa ra là cái acc này nó đã hết ****** nó hạn chứ không phải die.

Code:
VPS 3.5gb dùng tạm chưa tới 1 tuần thì die ****** nó luôn, xong PM cho nó thì nó lại đưa cho con VPS ram 3.5gb để tải phim từ fshare rồi up lên picasa.

Code:
mới tải về dc 80 phim HD rồi chuẩn bị up lên Picasa thì die ****** nó luôn, nghĩa là VPS mới dùng dc chưa đầy 1 tiếng.

Code:
kêu là do mình sử dụng VPS ram 3.5gb mà tải & up phim như thế làm mấy acc của nó die, rồi nó chửi mình luôn mới vãi.
=> ko bảo hành nữa

OK tóm tắt vụ report như thế thế. Nhắc nhở chủ topic dùng lời lẽ report chú trọng xíu 2 người giải quyết ngoài yahoo dùng lời lẽ thế anò cũng dc nhưng đây là forum mmo4me không nên dùng lời lẽ như thế và report nên có proof!

@saobien có giải thì hay nói thêm gì về đều này?

Nói chung bác @saobien chơi hơi bẩn tý. Lúc đâu bác bảo account ko die. Em hỏi bác tận 5 câu nếu nó die thì sao, bác ko thèm trả lời, bảo là ko die đâu.

Cuối cùng đc 10 ngày nó die. Bác lại lý do này nọ :3.

Code:

Code:
 1 tuần sau acc đã die rồi, kiểm tra hóa ra là cái acc này nó đã hết ****** nó hạn chứ không phải die.

Code:
VPS 3.5gb dùng tạm chưa tới 1 tuần thì die ****** nó luôn, xong PM cho nó thì nó lại đưa cho con VPS ram 3.5gb để tải phim từ fshare rồi up lên picasa.

Code:
mới tải về dc 80 phim HD rồi chuẩn bị up lên Picasa thì die ****** nó luôn, nghĩa là VPS mới dùng dc chưa đầy 1 tiếng.

Code:
kêu là do mình sử dụng VPS ram 3.5gb mà tải & up phim như thế làm mấy acc của nó die, rồi nó chửi mình luôn mới vãi.
=> ko bảo hành nữa

OK tóm tắt vụ report như thế thế. Nhắc nhở chủ topic dùng lời lẽ report chú trọng xíu 2 người giải quyết ngoài yahoo dùng lời lẽ thế anò cũng dc nhưng đây là forum mmo4me không nên dùng lời lẽ như thế và report nên có proof!

@saobien có giải thì hay nói thêm gì về đều này?

Giải quyết gì nữa anh ơi, em dùng VPS ram 3.5GB để tải phim từ Fshare về rồi Up lên picasa ko có hề Encode gì cả, mà DKM mới tải phim xong thì VPS die, nó chửi em *** biết dùng VPS rồi làm die cả mấy acc của nó làm cho thiệt hại của nó mới vãi chứ.
DKm nó chửi khách hàng rồi bảo giải quyết qua yahoo gì nữa ........ thằng SaoBien đã ngu rồi còn cùn như chó nữa, mày để mấy cái VPS đó lên bàn thờ nhà mày đi SaoBien ạ

Nói chung bác @saobien chơi hơi bẩn tý. Lúc đâu bác bảo account ko die. Em hỏi bác tận 5 câu nếu nó die thì sao, bác ko thèm trả lời, bảo là ko die đâu.

Cuối cùng đc 10 ngày nó die. Bác lại lý do này nọ :3.

Thằng đấy chơi quá bẩn luôn chứ ko vừa bạn ạ, tôi làm khách hàng của nó hơn 1 năm nay mà nó còn chơi bẩn nữa thì tôi cũng đến chiu

Mấy bác xài hàng này mà đố anh nào nói ko die, hồi trưa bão 15 ngày đã die, nói chung ko die là quảng cáo, hiện giờ thọ lắm là 8 ngày or 10 ngày :D.

Đọc xong tại chủ thớt mua hàng đã nói trước là ko bảo hành rồi, nói chung seller thì họ ân cần lúc mua thôi, lúc bảo hành thì hiếm có bác seller nào ăn nói tử tế lắm, nói chung ăn nói chuyện như là hoàng đế thì mua 1 lần, lần sau miễn bàn, anh cần khách chứ khách ko cần anh :D

chạy web thì nên mua con chính hãng, chứ mua của mấy bố seller này lúc bình thường thì k sao
lúc có bão ông nào cũng nghỉ sell :)

VPS 3,5g dùng encode và upload , nó xài con 3.5g xem hỏi có bị hâm ko , mình đã nói hết vps 3.5g mà ko chịu nghe , no mua acc thì send hàng rùi còn nói scam :D .

Lần thứ nhất nó đã nói nó sai và xin lỗi rùi nhé :D
Encode cái lỗ bướm ****** mày à SaoBien, bố mày nói cho mày là bố mày *** ngu đi lấy VPS ram 3.5 GB để Encode, mà chỉ tải và Up thôi hiểu ko con DOG ko có não.

Chẳng qua mày cứ lấy cái cớ đó ra để đổ lỗi cho tao chứ thực sự tao *** bao giờ biết Encode là gì........ Cái loại làm ăn *** ra gì để Die acc lại còn đổ lỗi cho khách hàng, nhảm vãi

Chào mọi người

Cách đây khoảng 2 tuần mình có Pm cho thằng SaoBien để thuê 1 VPS ram 7gb giá khoảng 360k, do mình chạy web nên cần thuê hàng chạy ổn định

Mẹ cha nhà nó 1 tuần sau acc đã die rồi, kiểm tra hóa ra là cái acc này nó đã hết ****** nó hạn chứ không phải die.

Làm ăn kiểu này lời nói của nó *** đáng mấy đồng bạc lại còn ăn nói cùng đổ lỗi cho khách hàng, tôi ko hiểu nó là óc chó hay óc người nữa

Đây là lần thứ 2 em Report thằng SaoBien, mong mọi người ủng hộ anh SaoBien kiếm thật nhiều tiền nha
đã quyết địng mua hàng không bh thì chịu thôi , đã thống nhất với nhau rồi . nếu sợ thì mua đồ bh đó thì nói scam được ,đã ko bh họ cho vài cái rồi die thì chịu

bạn đã chấp nhận mua hàng rẻ thì cũng phải chấp nhận rủi ro đó rồi, chuyện die hay live không ai biết trước được, nếu mà đảm bảo live thì đã ko có giá rẻ vậy, còn chuyen vps ram 3.5 mà ko được sài nhiều thì cũng hơi chán nhỉ :p

đã quyết địng mua hàng không bh thì chịu thôi , đã thống nhất với nhau rồi . nếu sợ thì mua đồ bh đó thì nói scam được ,đã ko bh họ cho vài cái rồi die thì chịu

Tôi đã nói là tôi kêu nó mua VPS ram 7gb để bảo hành mà DKM nó cứ bảo là mua hẳn acc vì bây giờ nó đang chưa có hàng sell VPS, mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng , đến lúc die thì nó đổi lỗi này nọ xong chửi mình rồi ko đền VPS luôn, bực vãi xoài

mấu chốt bác @saobien chơi câu này thôi nên khi die mới bức xúc: "bảo tuy là hàng không bảo hành như mà đảm bảo là không die" :v

bạn đã chấp nhận mua hàng rẻ thì cũng phải chấp nhận rủi ro đó rồi, chuyện die hay live không ai biết trước được, nếu mà đảm bảo live thì đã ko có giá rẻ vậy, còn chuyen vps ram 3.5 mà ko được sài nhiều thì cũng hơi chán nhỉ :p
Hàng die thì ko ai trách nó cả, nhưng cái cách làm việc đểu của nó thì ko thể chấp nhận được, nó chỉ biết rằng cho bản thân nó ko thiệt hại thôi còn khách hàng bị sao thì kệ họ, trước nó đã gây cho mình khá nhiều thiệt hại vì thuê VPS của nó rồi giờ nó chơi bài ngữa nên tức lắm

mấu chốt bác @saobien chơi câu này thôi nên khi die mới bức xúc: "bảo tuy là hàng không bảo hành như mà đảm bảo là không die" :v
không die là do người sử dụng chứ , bạn mua để im coi có die không :D nếu 1 tuần ko dùng mà die thì do dịch vụ còn cái này lấy xài nát cả nhà họ rồi mới nói die

acc ko bh bạn ui :D
Ai cũng biết acc ko bảo hành rồi, nhưng mồm mày đảm bảo hàng ko die, đến lúc die thì lý do này kia rồi đổi lỗi cho khách hàng ........ hóa ra cái lời nói của mày rẻ tiền thế thôi à

nếu topic này tiếp tục cứ tiếp diễn có những lời lẽ ko tốt có lẽ mình sẽ áp dụng rule với những người vi phạm + ko giải quyết topic đối với người vi phạm là chủ topic! Thân

Nếu 2 bạn muốn giải quyết ngoài yahoo thì 2 bạn dùng lời lẽ thế nào mình ko quan tâm nhưng đây là đang giải quyết trên Forum MMo 2 bạn chú ý lịch sự 1 chút!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,591
170,686
Latest member
dungnv40581
Back
Top Bottom