Chính thức report vimeo( svbk2008) scam

Status
Not open for further replies.
Hướng dẫn bạn làm vài bước như sau:

1. Lên trực tiếp VCB hỏi địa chỉ, thường thì VCB sẽ không cho, phải tìm lý do chính đáng hay 1 sự uy tín gì đấy mới xin được. Từ địa chỉ tra về số điện thoại bàn ở nhà, liên lạc với gia đình thông báo tình hình. Nếu không khả quan thì mới tình trường hợp 2

2. Qua cty luật sư tư vấn, giá cũng rẻ, đỡ phải đau đầu, làm từ A-Z cho mình

3. Viết đơn tố cáo trực tiếp, google để lấy mẫu. Gửi Cục phòng chống tội phạm C50 nhé, lên hỏi công an phường người ta thụ lý cho hoặc chỉ dẫn mình nơi cần nộp. Chú ý: đùng ghi từ payza bẩn gì nhé, tụi nó không hiểu đâu, ghi là: bán tiền đánh cắp được từ thẻ tín dụng của người khác.... nói làm sao dể hiểu nhất ấy. Cái này chẳng tốn chi phí gì, nhưng đôi khi họ gọi để chất vấn, hơi mệt so với bước 2

Nói chung đơn giản, về mặt pháp luật, lừa đảo >=2 triệu là có quyền tố cáo rồi. Tâm lý mọi người sợ phiền phức và chấp nhận chịu thiệt chứ muốn thì làm 1 phát là ra thôi mà :D

Mấy bác lừa đảo, scam khi nhận giấy triệu tập từ công an mới run, nếu không ảnh hưởng nhiều người thì có thể đền bù và người tố cáo có quyền xin rút đơn.

Làm vài vụ rồi nên rành lắm, do vậy bác nào cứ scam mình rồi biết :)) Cứ tự tin mà đi nộp đơn nếu mình không làm gì sai ;))

vụ bác rod tnao rùi bác lum :m003:

Tối qua đến giờ vimeo vẫn chưa refund số còn lại cho mình . Cậu ta online yahoo tớ buzz liên tục mà chẳn thấy trả lời

Chia buồn cùng bác bin!
Còn bác lụm thì bá đạo rầu.Đến giang hồ còn chẳng dám scam lão í chứ nói gì scamer @@

Các bạn ai có thông tin về vimeo nhắn riêng cho tớ với nhé. Xin cảm ơn
Hiện cậu ta mới refund 45m500k trên tống số tiền 90m

Bác thớt thông thả cho bác ấy 1 2 ngày nửa xem sao bác ấy trả 45tr rồi ko lẻ lại scam, chắc số $ lớn quá nên cần tg suy nghĩ từ từ đi bác tiền của bác sẽ ko mất đc đâu:)

up lên ủng hộ 2 bác 1 bác trả tiền 1 bác nhận lại tiền cố gắng nha mấy bác việt nam mình mà biết đoàn kết thì kô thua bọn tàu đâu:binhsua58:

nếu nó tiêu 1 ít rồi thì khó trả tiếp còn không thì vì lý do gì mà không trả nốt :binhsua75: ,thích chày cối thì phải dùng biện pháp mạnh giống kiểu giựt nợ kiểu Phước Sang hả :binhsua53:

Ra ngân hàng truy tìm kẻ có số tài khoản bạn chuyển cho, báo công an. Nhưng mà những trường hợp lừa đảo dạng này hiện pháp luật vẫn chưa có chế tài rõ ràng thì phải.

vimeo vẫn ẩn nick và đang chạy trốn. Các bạn ai có thông tin về vimeo nhắn tin cho minh biết nhé. Mình một thế giới không scam mình sẽ làm vụ này đến cùng. Cảm ơn

Ra ngân hàng truy tìm kẻ có số tài khoản bạn chuyển cho, báo công an. Nhưng mà những trường hợp lừa đảo dạng này hiện pháp luật vẫn chưa có chế tài rõ ràng thì phải.
đúng vậy a nên làm tới cùng đi anh ơi.chứ cứ để nó lộng hành thế xh thêm nguy hại

Mình bảo chủ thớt này ,nếu muốn làm cho đến cùng thì có phương án này .Bỏ ít tiền ra rồi thuê 1 văn phòng thám tử tư tìm ,cứ cung cấp cho họ toàn bộ thông tin về vimeo mà bạn nắm đc như stk bank, sdt mình đảm báo ko đến nửa tháng là họ sẽ dắt bạn đến tận nhà vimeo ngồi uống nước .Tiếp đó,có 2 lựa chọn cho bạn

1- giải quyết kiểu xã hội thì chắc bạn hiểu
2-Biết tên tuổi ,nhà cửa ,gia đình rồi thì bạn cứ làm 1 cái đơn tố cáo lên CA Phường hoặc Quận đó ,nặc danh hay chính danh cũng đc ,tố cáo vimeo hoạt động buôn bán trái phép tiền ăn cắp được từ tài khoản ngân hàng của người khác ,mình tin CA sẽ thụ lý và sẽ có giáy triệu tập vimeo lên để nói chuyện .Lúc đó mà còn ko xoắn nưa thì mới là lạ đấy ;)) Còn ko thì làm theo bác lumzechai qua văn phòng luật sư làm từ a-z nhưng cách này thì dựa hoàn toàn vào trinh tự pháp luật nên có thể thời gian sẽ kéo dài nếu dẫn đến tố tụng :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,487
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week