SCAM Chính thức report Scammer saolamiu + MOD gmb409

Status
Not open for further replies.
Haha ! Tầm cỡ =>> Bị tiền lấp miệng nên ng ta nhờ gì cũng làm ! 500$ =10 triệu ngoài đời bình thường mượn đc số tiền này đâu dễ , trả lãi cũng tọp mặt ! Thảo nào :p:p
miếng thịt nó bịt cái mồm :D

Haha ! Tầm cỡ =>> Bị tiền lấp miệng nên ng ta nhờ gì cũng làm ! 500$ =10 triệu ngoài đời bình thường mượn đc số tiền này đâu dễ , trả lãi cũng tọp mặt ! Thảo nào :p:p
Đầu tư cỡ đó mình làm cũng dc. HoaXinh ơi, gửi 500PM vào Uxxxx đi, mai site trả rồi trả lại nha. Nếu có biến thì mình off luôn nha:D

Đã tiến hành teamview và thu thập được 1 số proof trên, quá trình teamview không thấy dấu hiệu che dấu thông tin. B đã biết là admin VN từ khi site mới thành lập, B đã dấu duy nhất thông tin này trong topic giới thiệu site. B đã tin tưởng vào 1 admin VN @saolamiu sẽ làm 1 site PTC tầm cỡ, nhưng không ngờ site đã đi đến ngõ cụt. Đã nhiều lần @saolamiu cho B mượn $, đổi lại B giúp @saolamiu PR site. Có lẽ lúc này B vẫn tin tưởng đây sẽ là PTC VN tầm cỡ.

Chờ bạn @saolamiu cho teamview nốt giao dịch chuyển nhượng site.
"Đã nhiều lần @@saolamiu cho B mượn $, đổi lại B giúp @@saolamiu PR site" vậy là B cũng có lời trong phi vụ này , cũng thấy tội cho cậu B vì quá tin người :( cậu giống mình quá vậy , thôi cố gắng nhận gạch đá cậu nhé :(

Đầu tư cỡ đó mình làm cũng dc. HoaXinh ơi, gửi 500PM vào Uxxxx đi, mai site trả rồi trả lại nha. Nếu có biến thì mình off luôn nha:D
Kiểu này thì sẽ ko có sự trả lại của thím gmb với thím admin site kia rồi ! Vừa mất chức mod vừa mang tiếng nói chung thì cũng đáng vài trăm $ chứ ít gì nhỉ a GMB :p:p

"Đã nhiều lần @@saolamiu cho B mượn $, đổi lại B giúp @@saolamiu PR site" vậy là B cũng có lời trong phi vụ này , cũng thấy tội cho cậu B vì quá tin người :( cậu giống mình quá vậy , thôi cố gắng nhận gạch đá cậu nhé :(

tin tin cái gì vậy cậu ? . Mẹ cố ý PR site cho thằng saolamiu . Riêng cái nói sai về admin là nó nặng lắm đó cậu . Ngay từ đầu bác ấy nói admin việt nam thôi chẳng hạn , thì bố ai dám đầu tư to . Hoặc nói toạc mịa ra là thằng saolamiu là admin thì chả ai chơi luôn . Tiền án của nó to lù lù mới đây ai cũng biết rồi . Thế mà review hoàng tráng vlz , lại còn admin nước ngoài bạn thân =)) . Tiền sử scam của thằng miu to lù lù ra roài còn che dấu ae :3

Dính thì 100% rồi, để xem keo 502 hay là

Đã tiến hành teamview và thu thập được 1 số proof trên, quá trình teamview không thấy dấu hiệu che dấu thông tin. B đã biết là admin VN từ khi site mới thành lập, B đã dấu duy nhất thông tin này trong topic giới thiệu site. B đã tin tưởng vào 1 admin VN @saolamiu sẽ làm 1 site PTC tầm cỡ, nhưng không ngờ site đã đi đến ngõ cụt. Đã nhiều lần @saolamiu cho B mượn $, đổi lại B giúp @saolamiu PR site. Có lẽ lúc này B vẫn tin tưởng đây sẽ là PTC VN tầm cỡ.

Chờ bạn @saolamiu cho teamview nốt giao dịch chuyển nhượng site.

Nhiêu đây là đủ chứng minh LỢI DỤNG CHỨC QUYỀN VÀ THIẾU TRÁCH NHIỆM GÂY HẬU QUẢ NGHIÊM TRỌNG như bên topic kia của bác vo_danh....!
Theo đúng nội dung thì chuẩn thế rồi nhé. Đó là riêng proof này và tôi biết rằng mãi mãi không bao giờ tôi xin lỗi bạn mà chính bạn phải xin lỗi tất cả mem ( vì sao thì nghĩ cho kỹ đi) ;)

Tập tiếp theo là sẽ là proof bao che lấp liếm khi đã lỡ mắc quai vì đồng tiền thì hóng sau (dự đoán vậy).

Cái nào theo luật ngoài XH và Rules forum cũng đều nặng thôi thì cứ hết khả năng mà làm :)

14 - 3 ê cu có tiền không tao vay ít tầm chục củ . Ok có ngay
19 - 3 lập cái site pr tao cái . Ok con gà đen

Đkmm rõ vớ vẩn . Câu trước câu sau càng lòi cái ngu ra thà im mẹ cho nó lành . Cái này thì khác lồng gì đồng phạm .
Lấy ví dụ 1 nick member thường ít hoạt động đăng bài xem chó nó theo , ngay cả đến cái nick ver như mình đăng bài lác đác mấy bố theo đấy là chơi free đấy nhé . Đầu tư à còn lâu .

Chốt câu cuối là tiền vay kia có nộp xung công quỹ trả ae bị scam không . Ngồi hóng tiếp

• Saolamiu cho Gmb mượn tiền nên Gmb đã phạm tội che giấu, về che giấu cho hành vi lừa đảo thì Gmb đã phạm tội đồng lõa.

• Việc tiếp theo là BQT cần xác minh:
1. Giao dịch giữa Gmb và Saolamiu.

2. Giao dịch giữa Saolamiu và Admin mới.

3. Số tiền member đầu tư vào CDA hiện đang ở những nơi nào? Lập luận đã xác minh:

1. Saolamiu không thể đem hết tiền CDA đưa cho Admin mới được, vì:

1. Gần đây nhất Saolamiu có nói là đã giao PP cho Admin mới chứ chưa từng giao PM cho Admin mới (CDA thanh toán bằng PP và PM).

2. Saolamiu gần đây cũng từng nói là PM chỉ còn 200$, dù phải bán site CDA giá 1000$ để chữa bệnh cho mẹ những anh ấy vẫn cho chúng ta thấy sự yêu nghề là anh ấy đã đầu tư 300$ LucreLab, 120$ BnBTrades, 20$ Twizsales và cho Gmb mượn 340$.

3. Tiền CDA hiển nhiên là đã sử dụng 1 ít để thanh toán cho member CDA trong thời gian còn hoạt động.
2. Saolamiu cũng không thể dùng hết được (11.000 nhà đầu tư thì số tiền khó mà có thể tiêu xài hết).

Last edited:
  • Saolamiu cho Gmb mượn tiền nên Gmb đã phạm tội che giấu, về che giấu cho hành vi lừa đảo thì Gmb đã phạm tội đồng lõa.
  • Việc tiếp theo là BQT cần xác minh:
1. Giao dịch giữa Gmb và Saolamiu.

2. Giao dịch giữa Saolamiu và Admin mới.

3. Số tiền member đầu tư vào CDA hiện đang ở những nơi nào?

• Saolamiu không thể đem hết tiền CDA đưa cho Admin mới được vì:
1. Gần đây nhất Saolamiu có nói là đã giao PP cho Admin mới chứ chưa từng giao PM cho Admin mới (CDA thanh toán bằng PP và PM).

2. Saolamiu gần đây cũng từng nói là PM chỉ còn 200$, dù phải bán site CDA giá 1000$ để chữa bệnh cho mẹ những anh ấy vẫn cho chúng ta thấy sự yêu nghề là anh ấy đã đầu tư 300$ LucreLab, 120$ BnBTrades, 20$ Twizsales và cho Gmb mượn 340$.

3. Tiền CDA hiển nhiên là đã sử dụng 1 ít để thanh toán cho member CDA trong thời gian còn hoạt động.
  • Saolamiu cũng không thể dùng hết được (11.000 nhà đầu tư thì số tiền khó mà có thể tiêu xài hết).
Khâm phục bác mất hơn 1k1$ nhưng vẫn rất bình tĩnh , kiềm chế :) Mong BQT có thể làm rõ ràng việc này để đòi lại công bằng cho member 4r !

bác smod team hết rồi đưa vài cái proof này lên là xong à, tôi để bác team để xác định có ăn chia hay là 1 phần của site không, tôi chứng tỏ mình không liên wan tới vụ Scam này

tôi đã nói là chỉ check xem thông tin có xác thực không, còn không tiết lô jì khác mà, bác biết số tiền saolamiu giúp tôi dùng để làm jì, không phải từ tiền Scam site ra

saolamiu giúp tôi nhìu, tôi giúp lại cũng không có gì sai chưa kể topic mà tôi viết ngoài viêc giấu thông tin ad là VN ra, thì tất cả đều là sự thật

bác post cái này nhưng không nói gì khác nào nói saolamiu cho tôi muợn tiền rồi tôi giúp saolamiu scam, nếu vụ việc tiếp tục theo hướng này tôi sẽ không hợp tác nữa, tôi cũng chẳng cần thanh minh cho mình, miệng đời tôi wá hiểu

bác smod team hết rồi đưa vài cái proof này lên là xong à, tôi để bác team để xác định có ăn chia hay là 1 phần của site không, tôi chứng tỏ mình không liên wan tới vụ Scam này

tôi đã nói là chỉ check xem thông tin có xác thực không, còn không tiết lô jì khác mà, bác biết số tiền saolamiu giúp tôi dùng để làm jì, không phải từ tiền Scam site ra

saolamiu giúp tôi nhìu, tôi giúp lại cũng không có gì sai chưa kể topic mà tôi viết ngoài viêc giấu thông tin ad là VN ra, thì tất cả đều là sự thật

bác post cái này nhưng không nói gì khác nào nói saolamiu cho tôi muợn tiền rồi tôi giúp saolamiu scam, nếu vụ việc tiếp tục theo hướng này tôi sẽ không hợp tác nữa, tôi cũng chẳng cần thanh minh cho mình, miệng đời tôi wá hiểu

Nói nhảm, nhà tôi là nhà cá nhân mày B ạ. Có proof thì bạn chuyển sang mày ok... ? tao cho là Smod đốt nhà mày là sai luôn, thế tao hỏi mày lợi dụng chức vụ và uy tín mày đốt nhà cả trăm cả ngàn mem VN thì sao DOG, giờ này mà còn dám mở họng thì liêm và sỉ mày để đâu. Phắn ngay thằng " Bò" đội lốt MOD. Tao nói đúng và không có gì là quá đáng. Mày không biết vấn lương tâm thì cũng không phải người, khác con.... ở chỗ đó thôi B :rolleyes:.

Xử lý ngoài hành động, hậu quả còn phải xem thái độ. Sự thật phơi ra trước mắt không xấu hổ và ân hận còn gân cổ lên cãi. Tại sao đưa bộ lòng tôi cho mem xem thế ------> Band nick luôn mới vừa nhóc Bò ạ :)

Last edited:
bác smod team hết rồi đưa vài cái proof này lên là xong à, tôi để bác team để xác định có ăn chia hay là 1 phần của site không, bác post mầy cái chuyện cá nhân tôi lên như đốt nhà thế

BQT ở đây như là vị "thẩm phán", họ là người đứng giữa, đã lắng nghe và đã hiểu được vấn đề từ "bị cáo" và "bị hại", họ là người bình tĩnh hơn ai hết từ mọi phía.
Đưa ra bằng chứng liên can là sự công bằng vì họ không có lợi trong chuyện đưa ra sự thật.

Nhấn mạnh kết luận Trích #250:

Saolamiu cho Gmb mượn tiền nên Gmb đã phạm tội che giấu, về che giấu cho hành vi lừa đảo thì Gmb đã phạm tội đồng lõa.

Last edited:
Thiết nghĩ bác mod cũ là gmb409 có tội nhưng không tới nỗi quá nặng. Các cụ có câu "Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại" . Bác là thực lòng nhận lỗi thì xin lỗi anh em forum là đc rồi, mọi người sẽ ghi nhận tấm lòng của bác, Chẳng ai trách bác lâu đâu nếu bác dũng cảm nhận sai. Bác ko scam ai cả chỉ mắc lỗi là PR sai cho đối tượng, bị lợi dụng lại. Bác là mod cũng có công cán xây dựng quản lý cái diễn đàn này. Cái sai nhất của Bác là ko nhận sai, nhận lỗi ngay lúc đầu mà cứ lôi thôi lếch thếch đủ lời. blab.... blab :D

Nói ngu và đang hóng nghe bị chữi :rolleyes:

Nói nhảm, nhà tôi là nhà cá nhân mày B ạ. Có proof thì bạn chuyển sang mày ok... ? tao cho là Smod đốt nhà mày là sai luôn, thế tao hỏi mày lợi dụng chức vụ và uy tín mày đốt nhà cả trăm cả ngàn mem VN thì sao DOG, giờ này mà còn dám mở họng thì liêm và sỉ mày để đâu. Phắn ngay thằng " Bò" đội lốt MOD. Tao nói đúng và không có gì là quá đáng. Mày không biết vấn lương tâm thì cũng không phải người, khác con.... ở chỗ đó thôi B :rolleyes:.

Xử lý ngoài hành động, hậu quả còn phải xem thái độ. Sự thật phơi ra trước mắt không xấu hổ và ân hận còn gân cổ lên cãi. Tại sao đưa bộ lòng tôi cho mem xem thế ------> Band nick luôn mới vừa nhóc Bò ạ :)
Chính xác,dám làm mà không dám nhận hậu quả thì đi làm con......đi cho rồi @gmb409 .Mày nhận tiền đứa khác rồi PR trá hình cho nó.
@animax1991 cho mình thông tin cá nhần 2 thằng này,tớ viết bài viết tố cáo nó lừa đảo ở trang web công an tố cáo tội pham: http://www.canhsat.vn/tabid/407/Default.aspx
Cho nó vào tù mà bóc lịch ăn năn

Thiết nghĩ bác mod cũ là gmb409 có tội nhưng không tới nỗi quá nặng. Các cụ có câu "Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại" . Bác là thực lòng nhận lỗi thì xin lỗi anh em forum là đc rồi, mọi người sẽ ghi nhận tấm lòng của bác, Chẳng ai trách bác lâu đâu nếu bác dũng cảm nhận sai. Bác ko scam ai cả chỉ mắc lỗi là PR sai cho đối tượng, bị lợi dụng lại. Bác là mod cũng có công cán xây dựng quản lý cái diễn đàn này. Cái sai nhất của Bác là ko nhận sai, nhận lỗi ngay lúc đầu mà cứ lôi thôi lếch thếch đủ lời. blab.... blab :D
Bạn nói đúng nếu thằng B nó nhận ra mình sai và sửa sai thì không đến thế này, mọi người ai cũng có tình cảm và đôi khi là đồng cảm. Nhưng làm ơn bạn đọc thật kỹ" kiếm củi 3 năm đốt một giờ thôi bạn". Bạn đọc các topic có thấy chỗ nào nhóc B ân hận hay xin lỗi ai? Thay vì đó cãi quanh và xảo biện. Khi mọi người dồn ép bắt khai thì viện lý do lý chấu. Qua đó thấy bản chất thật chứ trên cương vị MOD viết bài trên diễn đàn nó phải khác. Hi vọng bạn hiểu ý mình :)

Bạn nói đúng nếu thằng B nó nhận ra mình sai và sửa sai thì không đến thế này, mọi người ai cũng có tình cảm và đôi khi là đồng cảm. Nhưng làm ơn bạn đọc thật kỹ" kiếm củi 3 năm đốt một giờ thôi bạn". Bạn đọc các topic có thấy chỗ nào nhóc B ân hận hay xin lỗi ai? Thay vì đó cãi quanh và xảo biện. Khi mọi người dồn ép bắt khai thì viện lý do lý chấu. Qua đó thấy bản chất thật chứ trên cương vị MOD viết bài trên diễn đàn nó phải khác. Hi vọng bạn hiểu ý mình :)
chuẩn rồi bác :D

d.m mấy th không hiểu chuyện rồi tỏ vẻ mình hiểu biết hơn người, lỗi tao làm tao chịu .. t thấy có phần lỗi nên chủ động giúp bọn m díspute, nhưng bọn m tự bỏ đi cái đó

saolamiu giúp tao nhìu khi t bị kẹt tiền, cái này là cả 1 chặng đường dài từ trước tới gờ, đé* phải nhận tiền từ vụ scam này mà bọn m vơ đũa cả nắm vào

smod teamview rồi không lẽ đé* biết cái này, tao tin saolamiu làm nên chuyện nên tao giúp nó, còn nó scam thì giờ tao mới biết... còn bọn mày suy luận tao giúp nó scam chắc có lợi nhuận thì t nói thật... kệ mẹ bọn m luôn, thích nghĩ jì nghĩ

Tao đé* còn jì trình bày ở đây, vài ngày wa tao nhịn đủ rồi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week