SCAM Chính thức report Scammer saolamiu + MOD gmb409

Status
Not open for further replies.
Đuỵt c.me bọn mọi rợ scam. Chúng mày ăn không của bố 1k2, bố sẽ ghi nhớ suốt đời, duỵt c.o.n me nhà chúng mày.
ông bạn cũng dính cái site này ah? chia buồn

Theo dõi vụ này cũng mấy hôm nay, nói thật vài ngày trước cũng đang lưỡng lự tính dep vào thằng CDA này rồi, nhưng có linh cảm không lành nên đã dep vào thằng Buxvertise không thôi cũng đi bán muối như mấy Hero kìa rồi :(. Hóng kết thúc xem có hậu không hay lại Một Người Nữa Nay Đã Quay Lưng Ra Đi..............
chuẩn. mình cũng y chang bạn. thấy nó free gold member VI cũng đăng ký nhưng nghe nói cần verify mới rút được tiền sau này nên chưa dep vội . Gửi ticket xin nó verify gần 10 ngày mà không được nên theo bác @MrChaosq10 đầu tư vào buxvertise .

chuẩn. mình cũng y chang bạn. thấy nó free gold member VI cũng đăng ký nhưng nghe nói cần verify mới rút được tiền sau này nên chưa dep vội . Gửi ticket xin nó verify gần 10 ngày mà không được nên theo bác @MrChaosq10 đầu tư vào buxvertise .

Buxvertise ổn chứ bạn

SCAM dạo này nhiều biến tướng voãi . Lấy mẹ ra làm bình phong thì cũng chịu rồi , hình như tiền sử chưa có chiêu trò kiểu này bao giờ =))

Cái PM thì nếu bác nào thích em giao lại luôn, số tiền trong đó còn gần 200$, em lấy tiền của member đi đầu tư các site là lucrelab 300$, bnbtrades 120$, twizsales 20$, cho bác gmb mượn 340$ và 5tr trả nợ, trả tiền cho evolution, trả tiền cho member, trả tiền cho bọn thiết kế website.
Em sẽ giao toàn bộ những account có đầu tư tiền từ PM này nhưng em sẽ giao cho một Mod có uy tín trên mmo4. Các bác làm gì với nó thì tùy.
bạn à!
Mẹ bạn trong cơn nguy kịch bạn phải bán site để cứu mẹ mình, tình cảm mẹ con thiêng liêng ( âu cũng là cái liễn ) . Tiền trong pm bạn nên cứu mẹ luôn đi, chứ đi đầu tư rồi chờ sinh lời thì lỡ lúc đó mẹ bạn chết cmnr thì quả thật là bất hiếu :(

Nói chung là vì 340$ mà để mất uy tín lâu năm
Bác này hơi dại.

Vậy bạn có giúp nạn nhân xử lý theo kiểu xã hội không hay chỉ bàn và bàn rồi lặng im ?

nói nhảm gì vậy?

thế cậu vào đây làm gì? cậu có giúp gì chủ topic hay xử lý scammer gì ko? hay chỉ vào theo sau mông tôi để thấy có gì ý kiến đc thì ý kiến vậy?

Tôi thấy cậu mới là cái thằng ko bàn , lặng im với topic này nhưng lại đi soi mói , nói nhảm về comment của tôi đấy :)

Tôi góp ý cho người ta để người ta tự tìm cách giải quyết, tôi chả giúp đc gì ngoài comment cả. Nhưng ít ra tôi ko phải thằng đàn bà, thù dai, nhảm shit chả giúp ích đc gì mà chỉ biết đi theo sau đít người khác để tìm chỗ chọc ngoáy như ai kia :rolleyes::rolleyes:

p/s: có tình tiết mới là B có vay nợ ( theo như saolamiu nói) 340$ PM . @legialoc : cậu yêu cầu teamview xem bằng chứng vay nợ có thật ko nhé, nếu ko thì là chia tiền với nhau rồi :)

.

giờ B nó ko đưa ra đc proof là vay 340$ kia => 340$ là tiền công đc chia
Nếu đưa ra vì lí do khác thì sao, 340$ này là mượn gần đây thôi, kiểu jì mấy bác chẳng "suy luận" được :v

B là Bê cái nickname thôi, việc đé* jì các bác lấy nó ra để nói lên con người thế ... thân gửi tới cái thành phần "thánh suy luận" ... abc xyz you, ức chế đé* chịu nổi rồi

Khẳng định một câu cuối cùng nhá, site này B tham gia build site, site build xong hết ... đé* có liên wan jì ở đây nữa, ai không liên wan thì đứng nhìn, không biết sự việc đọc chữ được chữ mất rồi phán như thánh

Cái sai của B là tin bác @saolamiu nói sẽ phát triển site PTC tốt, thành 1 site PTC tầm cỡ nên khi @saolamiu tuyển ref thì B cũng nghĩ như 1 topic thường thôi, nói là bao che cho tội phạm cũng được, việc Scam này B đé* biết trước OK có proof chat chứng minh nhưng không check thì nghĩ kiểu đé* jì cũng được

Thành thật xin lỗi bác @Shin, xin lỗi BQT vì đã làm ảnh hưởng tới mọi người, xin lỗi memb đã bị CDA scam ... vụ này B chỉ giúp 1 th bạn thôi, ko ngờ hệ lụy nhìu wá ... lòng memb trên hết, B nghĩ giờ Smod nào teamview check cái bằng chứng B ko liên wan tới site, xong rồi bác @Shin unset mod và ban nick luôn, gửi thông tin của B cho những ai là nạn nhân, hẹn uống trà đá B đợi hết

Nếu đưa ra vì lí do khác thì sao, 340$ này là mượn gần đây thôi, kiểu jì mấy bác chẳng "suy luận" được :v

B là Bê cái nickname thôi, việc đé* jì các bác lấy nó ra để nói lên con người thế ... thân gửi tới cái thành phần "thánh suy luận" ... abc xyz you, ức chế đé* chịu nổi rồi

Khẳng định một câu cuối cùng nhá, site này B tham gia build site, site build xong hết ... đé* có liên wan jì ở đây nữa, ai không liên wan thì đứng nhìn, không biết sự việc đọc chữ được chữ mất rồi phán như thánh

Cái sai của B là tin bác @saolamiu nói sẽ phát triển site PTC tốt, thành 1 site PTC tầm cỡ nên khi @saolamiu tuyển ref thì B cũng nghĩ như 1 topic thường thôi, nói là bao che cho tội phạm cũng được, việc Scam này B đé* biết trước OK có proof chat chứng minh nhưng không check thì nghĩ kiểu đé* jì cũng được

Thành thật xin lỗi bác @Shin, xin lỗi BQT vì đã làm ảnh hưởng tới mọi người, xin lỗi memb đã bị CDA scam ... vụ này B chỉ giúp 1 th bạn thôi, ko ngờ hệ lụy nhìu wá ... lòng memb trên hết, B nghĩ giờ Smod nào teamview check cái bằng chứng B ko liên wan tới site, xong rồi bác @Shin unset mod và ban nick luôn, gửi thông tin của B cho những ai là nạn nhân, hẹn uống trà đá B đợi hết

nói lằng nhằng lan man tức là ko có bằng chứng vay mượn đúng ko, chỉ đơn giản là : Ê SAOLAMIU VẤT TAO 340$ , và ko cần lído gì đúng ko?

Đừng có lan man, lảm nhảm nhằm lách đi sự việc, tập trung vào câu hỏi . Nếu thật sự là vay mượn thì ít nhất cũng có nói chuyện về lí do và thời gian thanh toán.

Càng lảng tránh càng chứng minh là "có vấn đề"

:D vay tận 340$, ko phải dạng vừa đâu. Giờ thấy saolamiu dc, thằng B thâm vkl

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k