• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Chia sẽ cách xây dựng kênh youtube cho những bạn khó chọn chủ đề

Status
Not open for further replies.

kiemtienqd

Hero
Reactions
1,135
MR
0.004
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Đang rảng không biết làm gì và viết một bài chia sẻ những thứ theo cảm nhận của mình thôi nhé
- Khi làm youtube hiện tại chúng ta rất kho khăn trong chọn chủ đề, tiền quảng cáo theo mình nghĩ nó còn dựa vào chủ đề nữa vì vậy ai chọn được một chủ đề ngon thì chắc là cũng kha khá tiền nhưng đâu phải ai cũng biết chủ đề nào là ngon vì vậy ta bắt đâu đi tim---> Chủ đề ngon
+ Đâu tiên ta bắt đầu thả con tép vào cái ao youtube con tép này lơn nhanh vì vậy nó sẽ là nguồn cho ta thịt ngay, và trong giai đoạn này ta bắt đầu thả thêm ấu trùng tôm. Khi hết tép ăn ta cũng có tôm để thịt. Khi thịt tôm thì ta cũng thả những con cá lia xia, cá nhỏ lớn nhanh. khi hết tôm ta cũng có cá để ăn, và cứ như thế ta nuôi gối nhau để có thức ăn hằng ngày.
+ Khi nuôi chúng ta chú ý những loại nào là dịch bệnh tràn lan thì bắt đầu nuôi nhiều hơn và theo hướng đó nhiều hơn. Cũng phải chú ý phải bồi thêm những loại có chất lượng CPM cao cảm thấy nó nhẩy vào túi của chúng ta ầm ầm.
Lúc đầu xây dựng ai không giỏi seo thì chơi theo kiểu ồ ạt chơi nhiều video, mỗi video 1 ngày 1 view là ok, dần dần các bạn cũng có một lượng view ổn định lúc này các bạn có thể chơi GA hoặc các nét phù hợp. Theo mình nghĩ không cần vào GA sớm hoặc net sớm vì có vào thì cũng như ao trống không có con gì để ăn cả. Khi hình thành được các bước như vậy ta sẽ đánh giá kênh của ta mảng nào video được xem nhiều dựa vào phần analytics để đánh giá kênh. Và cứ như vậy các bạn đã có một kênh tốt. Mình khuyên ko lên mua view vì không có gì qua được google đâu.
" Hãy biến Google là nhân viên của các bạn"

PS: Tào lao bí đao( Ai hiểu được thì hiểu nhé)

Kênh mình xây dựng được 2 tháng

Last edited:
View chủ yếu nước nào thế bác thớt?

quan trọng là con tép con tôm có tẩm hóa chất thì người dùng mới khoái và dùng nhiều, nhưng vì dùng thực phẩm bẩn nên dễ bị bắt. GIai đoạn này qua được thì thả con j vào ao thì nó cũng sẽ sinh lời cho mình phải ko bác thớt :D

quan trọng là con tép con tôm có tẩm hóa chất thì người dùng mới khoái và dùng nhiều, nhưng vì dùng thực phẩm bẩn nên dễ bị bắt. GIai đoạn này qua được thì thả con j vào ao thì nó cũng sẽ sinh lời cho mình phải ko bác thớt :D
Ý chí lớn gặp nhau đó :D

rảnh thật , viết mấy cái tào lào đem lên o_O

rảnh thật , viết mấy cái tào lào đem lên o_O
Cái nhìn thấy chưa phải là đã thấy, tào lao chưa chắc đã là tào lao

spam video kéo view cho kênh chính cùng niche ??? ngu kiến của mình :D

Thực ra kênh muốn nhiều view và bền thì cần 2 chủ đề là hot ăn view ngay và 1 chủ đề nó không phải là hot mà nó tồn tại để mọi người tìm kiếm lâu dài, Kênh của bạn mà không nhiều từ khoá thì rất lâu mấy có view được, kênh nào càng nhiều từ khoá thì cơ hội người xem tiếp cận sẽ dễ hơn. VÌ vậy nó mấy ví là nuôi nhiều thể loại trong một cái ao

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,002
171,054
Latest member
thangnq404
Back
Top Bottom