Spotlight Chạy ADWORD bật kiếm tiền có sao không

Status
Not open for further replies.

nth243

Junior
Reactions
45
MR
0.000
Như tít, nghe nhiều ông nói chạy adw bật $ vẫn bị die hả các bác :)

google ko cho phép làm vậy nhé.
Nó giống với việc bạn dùng thủ thuật để tăng view ý
quảng cáo của nó mà, mình dùng tiền bỏ ra để nhờ nó quảng cáo mà @@
với lại 1kview của ADW đắt gấp 15 lần 1kview thu về ở ytb @@

kiếm kênh chạy thử vài $ xem có khoá k là biết chứ gì :D

ôi dào. đầy kênh nó bật kiếm tiền rồi chạy có chết đâu. Tìm cái ip us vào youtube xem thử là biết, thiếu gì

Như tít, nghe nhiều ông nói chạy adw bật $ vẫn bị die hả các bác :)
Thực tế dù Adword cũng là 1 dịch vụ của Google nhưng Youtube nó chẳng biết View và Click của bạn nó là từ Adword đâu. Thuật toán của nó chỉ nhận biết rằng View và Click của bạn có Real hay không dựa trên IP người dùng và Hành động người dùng để đánh giá. Sở dĩ kênh mua View hay chết khi bật $ vì THỰC TẾ mấy thằng BÁN VIEW toàn dùng Tool bố láo (Fake IP hoặc tạo nhiều VPS ảo).

Thực tế dù Adword cũng là 1 dịch vụ của Google nhưng Youtube nó chẳng biết View và Click của bạn nó là từ Adword đâu. Thuật toán của nó chỉ nhận biết rằng View và Click của bạn có Real hay không dựa trên IP người dùng và Hành động người dùng để đánh giá. Sở dĩ kênh mua View hay chết khi bật $ vì THỰC TẾ mấy thằng BÁN VIEW toàn dùng Tool bố láo (Fake IP hoặc tạo nhiều VPS ảo).
sao ko biết bố, bố vào mục lưu lượng truy cập nó có thống kê bao nhiêu view từ quảng cáo, bao nhiêu view từ đề xuất, bao nhiều view bằng tìm kiếm,...

Thế view từ adword ko phải từ ng dùng thật ah

chạy 1 năm nay video ở gà và net bật xuốt có die đâu
lên youtube gõ vài cái chủ đề hay dính quảng cáo đó 10 cái 8 cái nó bật kiếm tiền khi quảng cáo toàn kênh to còn kênh bé chắc sợ ko bít nên ko bật

hoặc không bác cứ alo cho bên google adw hỏi nó hoặc email cho nó ..nó sẽ trả lời ko sao cả ..chỉ có 1 vấn đề các em nó nói luôn chú mà vừa chạy quảng cáo vừa bật kiếm tiền thì người xem nó nghét và ít like sub hơn do đã là video quảng cáo dồi vào trong xem lại bị quang cáo tiếp nó chửi thôi
nên yên tâm bật đê

sao ko biết bố, bố vào mục lưu lượng truy cập nó có thống kê bao nhiêu view từ quảng cáo, bao nhiêu view từ đề xuất, bao nhiều view bằng tìm kiếm,...
Mình có nói gì đến thống kê đâu bạn. 2 hệ thống Adword và Youtube độc lập với nhau. Nên ý mình nói là chạy Adword để quảng cáo Youtube giống như con dao 2 lưỡi, vì đôi khi thuật toán Youtube nó vẫn hiểu nhầm View & Click (Nếu có xảy ra cũng do cách phân phối quảng cáo của Adword). Còn nếu mua View thì càng dễ chết hơn... Không có gì là chắc chắn cả !!!

Thấy quảng cáo đề xuất toàn video mà, tụi nó cũng tăng view cho video nó bằng cách mua quảng cáo đề xuất của google thôi sao lại vi phạm dc.

có thánh nào chạy thử và bị banned chưa? nếu chưa thì đừng comment chém gió nữa. topic closed
p/s:
It's allowed to promote your YouTube video through AdWords when its monetized, as long as you are doing so primarily to get more viewers and subscribers, rather than trying to earn more money from your ads specifically.

Keep in mind that it's possible you could actually pay more for the advertising than the ad revenue you generate.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back