Ask Chặn người khác re-up video của mình??

lion5893

Junior
Reactions
3
MR
0.002
Mình bị 1 số bạn lấy video của mình rồi tải lên. Có cách nào chặn lại không vậy @@
Không hiểu sao lúc mình tải video lên đứng top rồi. Sau đó mấy người kia re-up lên là video của họ lại lên đầu còn video của mình mất hút. :(
Phải xử lý ra sao đây :(

Last edited:
1. Về thứ hạng : Up trước hay sau không quan trọng, quan trọng cách SEO của bạn cho Video ra sao.
2. Report Video : Vào xem video, có phần report. Nếu bạn có đủ chứng cứ chứng minh video là bản quyền của bạn.

Mình bị 1 số bạn lấy video của mình rồi tải lên. Có cách nào chặn lại không vậy @@
Không hiểu sao lúc mình tải video lên đứng top rồi. Sau đó mấy người kia re-up lên là video của họ lại lên đầu còn video của mình mất hút. :(
Phải xử lý ra sao đây :(
nếu video 100% là của bạn thì hãy nghĩ đến chuyển reporf nhé còn bạn cũng là reup thì đừng nghĩ chuyện này.

Bạn thử add chữ ký vào videos xem thế nào:

Email Youtube chẳng hạn, hoặc ID kênh Youtube của bạn hoặc số CMND cho nó hiểm (vì nó éo biết số gì, cứ ăn trộm video rồi up bừa lên, xong bạn có CMND show cho Youtube xem, thế là nó ăn đạn)

Mình nghĩ vậy thôi, chứ k chơi Youtube :D

nếu video 100% là của bạn thì hãy nghĩ đến chuyển reporf nhé còn bạn cũng là reup thì đừng nghĩ chuyện này.
Video này là các bo phim góc mình chỉnh sửa và render. Chu ko tai các video khác ve roi úp len. Chua he co tren youtube.

1. Về thứ hạng : Up trước hay sau không quan trọng, quan trọng cách SEO của bạn cho Video ra sao.
2. Report Video : Vào xem video, có phần report. Nếu bạn có đủ chứng cứ chứng minh video là bản quyền của bạn.
Chứng cứ ntn đây?? Mình thì chỉ biết mỗi cách điền thẻ tang vs điền nội dung và tiêu đề video thôi. Có mẹo gì không vậy??

Chứng cứ ntn đây?? Mình thì chỉ biết mỗi cách điền thẻ tang vs điền nội dung và tiêu đề video thôi. Có mẹo gì không vậy??
Chứng cứ chứng minh video chứ thẻ tag liên quan gì.
các cảnh quay video, hậu trường, diễn viên,...

nếu là video chính chủ tự sản xuất thì lồng cái logo bản quyền xuyên suốt video, lúc up video lên nhớ cho một phát g+. Hy vọng giải quyết được phần nào.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus
Back
Top Bottom