Help Challenge MTTs, SNGs from 100 usd to ...

Về lại trang 1 xóa cái nguyên tắc của bác đi, theo dõi thường xuyên thấy bankroll bị tụt chẳng qua mua bàn bừa bãi, dưới 300$ mà thấy mua bàn $5.5 , hôm nay lòi ra thêm $7.5

Mình theo dõi challenge của bác hằng ngày, chúc bác thành công :)

Về lại trang 1 xóa cái nguyên tắc của bác đi, theo dõi thường xuyên thấy bankroll bị tụt chẳng qua mua bàn bừa bãi, dưới 300$ mà thấy mua bàn $5.5 , hôm nay lòi ra thêm $7.5

Rất cảm ơn các bác đã theo dõi mình thường xuyên, nó tiếp thêm động lực cho mình rất nhiều :D.

Còn về cái buy in vượt quá bankroll cho phép thì cá nhân cảm thấy ổn nên thay đổi chút. Mình chơi cùng lúc 6 bàn (có lúc lên 8) nên để đủ bàn reg thì mình mình có reg cả những bàn $1 , $1.5 nên bù trừ nhau mình có reg thêm cả bàn cao hơn ví dụ như bankroll 300 thì k thể reg 6 bàn $3 mà phải có những bàn $1 2 3 4 5 và mình cảm thấy thoải mái với nó nên làm như vậy. Còn nếu bankroll tụt cả cảm thấy không ổn thì mình lại điều chỉnh lại cho phù hợp. Bàn $7.5 hôm qua thì mình đã nói bị tilt nên hơi quá đà =)) cái này thì sẽ cố gắng kiềm chế hơn :)

Rất cảm ơn các bác đã theo dõi mình thường xuyên, nó tiếp thêm động lực cho mình rất nhiều :D.

Còn về cái buy in vượt quá bankroll cho phép thì cá nhân cảm thấy ổn nên thay đổi chút. Mình chơi cùng lúc 6 bàn (có lúc lên 8) nên để đủ bàn reg thì mình mình có reg cả những bàn $1 , $1.5 nên bù trừ nhau mình có reg thêm cả bàn cao hơn ví dụ như bankroll 300 thì k thể reg 6 bàn $3 mà phải có những bàn $1 2 3 4 5 và mình cảm thấy thoải mái với nó nên làm như vậy. Còn nếu bankroll tụt cả cảm thấy không ổn thì mình lại điều chỉnh lại cho phù hợp. Bàn $7.5 hôm qua thì mình đã nói bị tilt nên hơi quá đà =)) cái này thì sẽ cố gắng kiềm chế hơn :)
:3 bàn 7.5 này minh xin chịu trách nhiệm trước đảng và nhà nước là có mồi chài rủ rê xong cho leo cây nên ra nông nỗi này .
Thôi cố gắng tiếp tục nào

nhìn các bác ở đây chơi toàn dặn fold QQ vs AKs ghê nhỉ :), chắc chỉ AA mới dám shove từ preflop, đánh thế thì ai mà thắng được ;)

nhìn các bác ở đây chơi toàn dặn fold QQ vs AKs ghê nhỉ :), chắc chỉ AA mới dám shove từ preflop, đánh thế thì ai mà thắng được ;)

Người chơi thắng tiền với người chơi thua tiền nó phân biệt nhau ở chỗ đấy, chứ cứ QQ với AK mà shove thì thằng nào cũng đánh được thế

DAY 26: 18/04/2017

Hôm qua mặc dù bayern munich cả real đá rất là bay cơ nhưng vẫn rất quyết tâm không xem mà làm việc, chính vì thế mà được "river"star ưu ái quá mức và vẫn là tour 7,5 bounty mở màn cho chuỗi nhiều câu chuyện mà chỉ có 1 kết thúc :(:(:(

https://www.boomplayer.com/23545095_2863855853
https://www.boomplayer.com/23545381_FB8C98E5B6
https://www.boomplayer.com/23545395_686841A00B
https://www.boomplayer.com/23545637_22275292AE
https://www.boomplayer.com/23546128_BFCA5CA31A

Thế nên là đánh nốt đi ngủ sớm trước khi không giữ được bình tĩnh cơ mà cũng cố chơi nốt những tour còn lại và được 1 tour ~ 22 usd gỡ lại nên còn âm tí tẹo

Bankroll hiện tại : 270.69

PS: mình có cái tật cay cú nên ngày mai kiểu gì thì kiểu cũng phải reg tiếp cái tour 7.5 bounty quá tam ba bận còn nếu mà vẫn thua thì thôi đành chấp nhận đợi từ từ lên đủ bankroll rồi phục thù sau=))

Có bankroll to như cậu này chiến mới đã, 1 tỉ chỉ là muỗi:p

Attachments

310.3 KB · Views: 106
Có 10 ngày đã thua 50 ngàn thì chắc chỉ vài tháng nửa năm là thua hết 500 ngàn kia ấy nhỉ, tốt nhất là xích thằng này lại không cho nó chơi poker nữa thì còn tiền.

Có 10 ngày đã thua 50 ngàn thì chắc chỉ vài tháng nửa năm là thua hết 500 ngàn kia ấy nhỉ, tốt nhất là xích thằng này lại không cho nó chơi poker nữa thì còn tiền.
về độ nướng usd trong poker online thì cậu này chắc cũng vô địch vn lun :p

Buổi tối ngồi chơi cash làm cái challenge button cảm thấy đỏ nên ngồi hơn 3 tiếng đánh cash cả Hold em và PLO win được hơn 60 usd :cool::cool::cool:, lại có thêm bankroll để tiếp động lực cho đánh tour :cool::cool::cool:

Hôm trước mình có 1 phát cầm KK flop ra K J 3 all in 3 thằng mở ra 1 thằng QQ 1 thằng JJ bài ra tiêp 2 con Q mà quên không lưu lại cho ae xem

DAY 27: 19/04/2017

Ngày hôm qua có thể tính là 1 ngày làm việc dài nhất của mình, bắt đầu đánh cash từ 9 rưỡi 10h và làm 1 lèo thông 3 tiếng rồi nghỉ ngơi khoảng 15 20' gì đó và chơi tour. Kết thúc ngày làm việc thì cũng là 10 giờ sáng nghĩa là gần 12 giờ liên tục :cool:

Khởi đầu với cash đơn giản chỉ là làm cái challenge đổi gió thôi(chơi cái này 1 phần để tích cái điểm starcoin cho 1 tháng đủ 5 lv silver là mục tiêu chính) nhưng cảm giác may mắn nên mình chơi lâu hơn và chơi sang cả thể loại yêu thích khi đánh cash là PLO, kết thúc win được hơn 60 usd 1 tý :D

Quay trở lại với tour với quyết tâm lần 3 phục thù tour 7.5 Bounty mỗi tội chưa đến giờ reg tour đó thì đã được chúng nó KO vài tour luôn chỉ trong vài hand đầu tiên

https://www.boomplayer.com/23554847_71DFF28EB2 1 out :oops:
https://www.boomplayer.com/23554977_466DD73423
...

Thế nên là sau khi chơi khoảng hơn 1 tiếng chút reg được tour 7.5 bounty thì mình quyết định không reg thêm nữa là kết thúc sớm reg tour sớm ở đây ( do tính ra hôm nay làm cash cũng đủ thời gian tối thiểu làm việc 1 ngày rồi). Tính ra thì hôm nay chỉ chơi khoảng tất cả 10 đến 12 tour thì phải và chỉ itm được 2 tour thôi ( tất nhiên là không có tour 7.5 rồi :confused: ) nhưng đều vào tương đối sâu cả.

Tour ưa thích của mình do rất hay vào sâu và win :cool:

Bubble Final Table Big $2.2 :(:(:(

Nói thêm 1 chút về hand cuối của tour big $2.2, hand giữa mình và 1 thằng nữa cả 2 đều còn khoảng chip ngang ngang nhau tầm 10bb và 1 thằng rank 9 1 thằng rank 10 rồi. Nó utg all in AKo, mình BU AJo call :( mặc dù mình có note thằng đấy là tight rồi nhưng mà hand quá đẹp khiến mình không fold được. Hand này xem đi xem lại mấy lần quả thật rất phí phải rút kinh nghiệm.

Dù hôm nay làm việc tương đối dài nhưng dù sao cũng rất thành công cơ mà mình thích bankroll nó vút lên 1 phát hơn kiểu win được tour :D:D:D

Bankroll hiện tại : 352.51

PS: ngày mai sẽ không làm việc vì 2h phải xem đội bóng thân yêu đi uống c2 nhiễm chì :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Like luôn, tán lộc cho mỗi Anh Em trong hội poker mỗi người 1 ngìn có phải ngọt ko nhỉ! so với Bankroll cũng ko bõ bèng gì, còn hơn đi đốt thế kia :D

DAY 28: 21/04/2017

Quay trở lại làm việc sau 1 ngày nghỉ, quả thật thì mấy hôm nay thích đánh cash hơn đánh tour nên sự tập trung cũng như thời gian dành cho tour hơi ít và thường thì cash có chút profit là muốn reg 1 2 tour lớn lớn 1 tý để chơi :) và boom

Final Table 8.8 Women

Tour này giải thưởng cũng nhỏ thôi nhất được 150 usd cơ mà 1 phần do trình độ người chơi trong này thấp cả đánh tương đối ẩu ( tầm 15bb cầm Ax x nhỏ là đã 2bet open shove hoặc 3 bet shove rồi) nhưng mình cũng không nhất được :(

Kết thúc ở vị trí thứ 6 với ~29 usd

Bankroll có chút cải thiện nhỏ và hy vọng vào 2 ngày cuối tuần sắp tới :cool::cool::cool:

Bankroll hiện tại : 366.60

DAY 29: 03/05/2017

Do có chút việc cá nhân mà mình tạm dừng 1 thời gian, trong thời gian đó có chơi vui vẻ vài tour gì đó và cũng rút ra 1 chút và hôm qua bắt đầu làm việc lại thì mình bắt đầu lại với đúng 300 usd

Ngày đầu quay trở lại làm việc nếu không nhầm thì không được itm bất kì 1 tour nào ngoại trừ 2 tour buy in lớn nhất 5.5 nhưng cũng không bù lại được. Kết thúc ngày đầu quay lại làm việc mình còn ngủ gật ở tour cuối cùng :):):)

Mai chấn chỉnh lại rồi quay trở lại guồng làm việc !!!

Bắt đầu từ tháng này trở đi mình sẽ cashout hàng tháng (tối thiểu 50 usd và tối đa 100 usd), sẽ cố gắng để challenge không bị tạm dừng sớm, hy vọng !!!

Bankroll hiện tại : 278.32 (Cashout 66.60 usd, bankroll 300)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,580
170,674
Latest member
dinhkarate
Back
Top Bottom