Help Challenge MTTs, SNGs from 100 usd to ...

Ngủ dậy khởi động làm tí cash challenge được 1 tí ti :D .

Bankroll chính thức gấp 3 lần :cool::cool::cool:. Hy vọng sẽ sớm đạt được goal 1 500 usd

DAY 24: 16/04/2017

Chủ nhật nên mình reg tương đối nhiều tour 1 lúc nên có thời điểm không để ý được hết nên 1 vài tour bị loại rất sớm và bankroll tụt tương đối nhiều nhưng vẫn làm việc đến đúng giờ thì nghỉ và cuối cùng cũng big stack của tour $5.5 và đây là hand cuối cùng kết thúc 1 ngày làm việc không thể tồi tệ hơn!

https://www.boomplayer.com/23526745_701F717040

Tour này thì còn mấy chục người nữa là itm, tối thiểu cũng được 9 10 gì đó, mặc dù không tiếc vài đô đấy nhưng thật sự tiếc cái stack tour đấy hoàn toàn có thể vào rất sâu hơn nữa prize pool lại lớn cái đấy tiếc hơn.

Ngủ và hy vọng ngày mai tươi sáng hơn =))

Bankroll hiện tại : 265.95

Hands cuối thua đau quá :(

Chủ nhật nên mình reg tương đối nhiều tour 1 lúc nên có thời điểm không để ý được hết nên 1 vài tour bị loại rất sớm và bankroll tụt tương đối nhiều nhưng vẫn làm việc đến đúng giờ thì nghỉ và cuối cùng cũng big stack của tour $5.5 và đây là hand cuối cùng kết thúc 1 ngày làm việc không thể tồi tệ hơn!

Tour này thì còn mấy chục người nữa là itm, tối thiểu cũng được 9 10 gì đó, mặc dù không tiếc vài đô đấy nhưng thật sự tiếc cái stack tour đấy hoàn toàn có thể vào rất sâu hơn nữa prize pool lại lớn cái đấy tiếc hơn.

bác có thể hướng dẫn e cài hud được không,e tìm trên gg mà không có hướng dẫn cụ thể mà e lại dốt tiếng anh nữa @@

Hôm qua mình cũng bị 1 phát cay cú y này. Đang top 1, all in AKs, gặp ngay thằng hạng 2 nó call with AA.

~Hết phim. Tới hôm nay vẫn còn cay cay. :(

Attachments

• Screen Shot 2017-04-16 at 23.04.27.png
    Screen Shot 2017-04-16 at 23.04.27.png
    204.6 KB · Views: 67
Hôm qua mình cũng bị 1 phát cay cú y này. Đang top 1, all in AKs, gặp ngay thằng hạng 2 nó call with AA.

~Hết phim. Tới hôm nay vẫn còn cay cay. :(

Top 1 mà sao phải all in preflop với AKs vậy

chắc thanh niên đó bị ảm ảnh con số 69 rồi :D

nó kiểu không muốn chơi nữa thì phải, trước hand đấy all in mấy phát liền với any hand xong nó win mình top 10 chip nó sitting out luôn, chắc đc itm thế mới akay bác à=))

Top 1 mà sao phải all in preflop với AKs vậy
E ở Cut-off, 2 thằng UTG-MP nó limp. Mà tụi nó gần hết chip rồi, do blind cũng cao nên all in luôn. Ai dè cái thằng BB nó call. Hic, quá nhọ.

E ở Cut-off, 2 thằng UTG-MP nó limp. Mà tụi nó gần hết chip rồi, do blind cũng cao nên all in luôn. Ai dè cái thằng BB nó call. Hic, quá nhọ.

Thường những tình huống như vậy mình hay 3 bet chứ ko all in luôn khi còn nhiều chip, vừa để ép 2 thằng kia phải all in với mình vừa là phòng tình huống xấu đằng sau có cá mập. Rút kinh nghiệm lần sau

Thường những tình huống như vậy mình hay 3 bet chứ ko all in luôn khi còn nhiều chip, vừa để ép 2 thằng kia phải all in với mình vừa là phòng tình huống xấu đằng sau có cá mập. Rút kinh nghiệm lần sau

Nhưng nếu thằng BB nó 4bet shove. Thì mình có fold AKs trong khi mình là chip leader hay ko? Do dạo này đánh giải trí là chính, nên ko có dùng hud gì cả. Ko có thông tin gì về đối thủ hết.

Nhưng nếu thằng BB nó 4bet shove. Thì mình có fold AKs trong khi mình là chip leader hay ko? Do dạo này đánh giải trí là chính, nên ko có dùng hud gì cả. Ko có thông tin gì về đối thủ hết.

Tùy xem lượng chip của nó so với số chip mình đang có và đã bỏ ra, như tình huống trên nó là thằng thứ 2 chip thì phải nhường nó thôi, trừ khi cầm KK còn phải nghĩ chứ QQ trở xuống là phải fold

Tùy xem lượng chip của nó so với số chip mình đang có và đã bỏ ra, như tình huống trên nó là thằng thứ 2 chip thì phải nhường nó thôi, trừ khi cầm KK còn phải nghĩ chứ QQ trở xuống là phải fold
Thank you!

DAY 25: 17/04/2017

Sau ngày chủ nhật có phần hơi nhiệt quá thì bắt đầu tuần làm việc mới với mục tiêu đạt lại được mức bankroll 300 và tất nhiên là lại được dội thêm vài gáo nước lạnh ví dụ tiêu biểu như

https://www.boomplayer.com/23532836_068A9F37D5

cộng thêm 1 vài phát như thế làm mình rất tilt trong ngày làm việc hôm nay ( hôm nay có lẽ là 1 ngày làm việc mình không giữ bình tĩnh được nhiều nhất kể từ khi bắt đầu làm challenge này), có những lúc thua liên tục và mình cũng thử vận may hơi quá ở tour $7.5 bounty rồi được out luôn chắc khoảng trong 10 hand đầu :(

Bằng 1 cách nào đó thần kì thì kết thúc ngày làm việc mình lại có 1 chú profit (chính cái tour mà bị bad beat ở link boom đã cứu vớt ngày hôm nay khi mà short stack vẫn quật lại được :cool: ).

Bankroll hiện tại : 275.40

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back