[CÂU LẠC BỘ THƠ] - Yêu cầu dùng THƠ CHÍNH CHỦ

Chẳng nhé huynh là vi tiểu bảo chăng ?

Từ nào diễn tả độ dâm ?
Nhé anh – bài hát Mỹ Tâm hát nè
Sai lầm phải giấu chớ khoe
Chính, tà cũng kiểu bạn, bè khác nhau
Tả, hữu lẫn lộn vàng, thau
Dấu chân từng chải chăn rau ba miền
Ngã thì đứng dậy giả điên
Mới quen đừng có làm phiền người ta
Đúng là cái kiếp bán hoa
Nha khoa là chỗ kiểm tra nụ cười

Từ nào diễn tả độ dâm ?
Nhé anh – bài hát Mỹ Tâm hát nè
Sai lầm phải giấu chớ khoe
Chính, tà cũng kiểu bạn, bè khác nhau
Tả, hữu lẫn lộn vàng, thau
Dấu chân từng chải chăn rau ba miền
Ngã thì đứng dậy giả điên
Mới quen đừng có làm phiền người ta
Đúng là cái kiếp bán hoa
Nha khoa là chỗ kiểm tra nụ cười
mình hơi bị kết câu: Mới quen đừng có làm phiền người ta :popo_ah:

Mềnh thì lại tự tâm đắc câu : Chính, tà cũng kiểu bạn, bè khác nhau

Sự khác bọt giữa bạn (thân tình) và bè (xã giao) :popo_boss:

Trăm năm tri kỷ khó tìm.
Tri âm khó gặp, bạn hiền khó quen.

Trăm năm tri kỷ khó tìm.
Tri âm khó gặp, bạn hiền khó quen.

Trong 4r này mềnh tìm đc tri kỷ rồi nhóe :popo_smile:

Avatar của mình thì chỉ đọc qua là đã rõ rồi. Nhưng nhìn kỹ, tập trung thêm và nhìn toàn cảnh sẽ biết mình làm nghề.... thợ mộc và bán tranh gỗ, gỗ lũa, gỗ mỹ thuật :D

“Trăm năm tri kỷ khó tìm, tri âm khó gặp, bạn hiền khó quen”, nên người xưa sẵn sàng chết vì tri kỷ.

Những ai đọc nhiều điển tích chắc sẽ biết vụ Cao Tiệm Ly tiễn Kinh Kha, hoặc chuyện Bá Nha đập đàn cạnh mộ Tự Kỳ ...

Bái kiến hành lễ làm chi
Phục vụ em út thì quỳ đổi vai
Bác nào chẳng muốn chịch dai
Bác nào chẳng muốn được hai canh giờ
Ngồi, quỳ, nằm, đứng … ngon ơ
Ngay lúc này vẫn đang mơ húp hàu
Ngắn dài quan trọng gì đâu
Cho đi còn mãi, độ lâu an bài
Em nào mà lỡ có thai
Lạy hồn em ấy bái bai cho lành :popo_go:
???

Tài hạ cam bái hạ phong các huynh đài ạ,
mình hơi bị kết câu: Mới quen đừng có làm phiền người ta

Cái câu này thâm thuý ấy ? nên làm phiền ít thôi và từ từ, hoặc làm phiền cho nhiều vào thì sẽ để lại ấn tượng khó quên ?

em thấy bài hát này hay nè bác

Cảm ơn bạn cho tôi biết Cảm giác yêu thương lớn lao nhường nào Cảm ơn bè cho tôi biết Cảm xúc cô đơn ngập đầy đớn đau. Cuộc sống khó xô đời tôi ngã Bạn vẫn mãi bên cạnh chia sẽ Bè đâu mất quên tình quên nghĩa Không vấn vương điều gì về tôi. Bạn luôn nói khi tôi đi lạc lối Bạn góp ý khi tôi tiêu xài phun phí Dù cho có ngàn lần xin lỗi Bạn cũng mong tôi một lần đúng. Bè không biết ngày mai tôi sẽ ra sao Bè chỉ biết lao vào cuộc chơi Cười súc tính xong lại mất tích Bỏ lại tôi với cuộc vui đã tàn.

em thấy bài hát này hay nè bác

Cảm ơn bạn cho tôi biết Cảm giác yêu thương lớn lao nhường nào Cảm ơn bè cho tôi biết Cảm xúc cô đơn ngập đầy đớn đau. Cuộc sống khó xô đời tôi ngã Bạn vẫn mãi bên cạnh chia sẽ Bè đâu mất quên tình quên nghĩa Không vấn vương điều gì về tôi. Bạn luôn nói khi tôi đi lạc lối Bạn góp ý khi tôi tiêu xài phun phí Dù cho có ngàn lần xin lỗi Bạn cũng mong tôi một lần đúng. Bè không biết ngày mai tôi sẽ ra sao Bè chỉ biết lao vào cuộc chơi Cười súc tính xong lại mất tích Bỏ lại tôi với cuộc vui đã tàn.
Đời là thế thôi

Đời là thế thôi

Đời như lời đồn có đúng không ?
thằng đàn ông, cũng là chồng
Thế mà đôi khi như thùng rỗng
Thôi thì cam phận kiếp vỗ mông

quá đúng lun í, hihi

Quá tam ba bận Nam ơi !
Đúng, sai, đen, trắng … thói đời quanh năm
Lun phồn” là "bím phun xăm"
Í a í ới dao găm đua đòi
Hi vọng ai đó bớt nhoi
Hi sinh chữ nghĩa để soi chữ tình

Lun phồn” lạy bác ???
Em luôn tự hỏi, bác vạn sự tùy ý kia, có phải là một nhà thơ nổi tiếng hay là những người đã đạt giải ai là triệu phú hay chăng, cái đầu siêu phàm ??

Lun phồn” lạy bác ???

Em luôn tự hỏi, bác vạn sự tùy ý kia, có phải là một nhà thơ nổi tiếng hay là những người đã đạt giải ai là triệu phú hay chăng, cái đầu siêu phàm ??

quá đúng lun í, hihi

Từ Lun này do @namtt007 ra đề, làm khó mềnh quá, bất đắc dĩ phải chơi lái để ghép từ cho hợp ý thơ :popo_sweat:Thơ ghép từ nó khó hơn thơ tự do vì để ghép được từ thì ý thơ của người ghép cũng bị hạn chế (tạm chưa để cập đến thể thơ, lục bát, thất ngôn ... ) phải tốn nhiều thời gian để nghĩ ra được ý thơ cho phù hợp mới thu được nội dung cần ghép góp phần làm nổi bật hàm ý của bài thơ. Nên lần sau @namtt007 có ý định dùng từ Lun thì làm ơn thay bằng từ Luôn hộ nhé :popo_doubt:

Tiền chia cất hậu chớ lo đi học
Kẻo có ngày móc bọc sinh nhai
Tương lai đói rách dài dài
Bài 52 lá đếm hoài không xong

góp vui vs a e

Từ Lun này do @namtt007 ra đề, làm khó mềnh quá, bất đắc dĩ phải chơi lái để ghép từ cho hợp ý thơ :popo_sweat:Thơ ghép từ nó khó hơn thơ tự do vì để ghép được từ thì ý thơ của người ghép cũng bị hạn chế (tạm chưa để cập đến thể thơ, lục bát, thất ngôn ... ) phải tốn nhiều thời gian để nghĩ ra được ý thơ cho phù hợp mới thu được nội dung cần ghép góp phần làm nổi bật hàm ý của bài thơ. Nên lần sau @namtt007 có ý định dùng từ Lun thì làm ơn thay bằng từ Luôn hộ nhé :popo_doubt:

Khó mới cho bác ló cái gì ra chứ lị,? riêng với bác dễ quá thì mất đi cái thâm thuý rồi ?

Tiền chia cất hậu chớ lo đi học
Kẻo có ngày móc bọc sinh nhai
Tương lai đói rách dài dài
Bài 52 lá đếm hoài không xong

góp vui vs a e

Tình đỏ, đen bạc ấy mà
Ráng theo để gỡ, bán nhà như chơi
Xui rồi thì hãy nghỉ ngơi
Chứ đừng ham hố đổi đời đỏ đen
Om sòm tranh luận lạ quen
Im nghe ai đó nhiều phen hú hồn
Người thì đổ lỗi do cồn
2 thằng 3 lít kiếm *ồn giải khuây
0 ngờ gặp phải hàng “gây”
2 bên đấu súng sợ lây “nhái què”
0 thằng nào chịu cùng phe
Thôi thì sờ tóp, éo le cuộc tình…

---
p/s : ghép từ lẻ nên buộc phải nhét thêm câu cuối vào hơi thừa =))

đã note, haha

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back