Câu Chuyện Nhỏ của tôi -_-

Bữa nay hơi mệt vì mới tuyển 5 thành viên newbie trên mmo vào gia đình offer nho nhỏ của mình - đọc bài tâm sự của bác khỉ mình thấy mỗi ng đều có một hoàn cảnh 1 tâm sự khác nhau nên mình nổi hứng tí kể về cuộc sống trước đây của mình :
Nó sinh ra và lớn lên trên 1 vùng quê nghèo (Hải hậu ) Nơi là cái "đuôi" của Nam Định . À mà cũng chẳng phải là nghèo vì chỉ có nhà nó nghèo thôi , nhìn 4 bề xung quanh thì ... ọc ọc vãi cả đái -_- nông thôn gì mà toàn thấy nhà lầu - xe hơi:eek::eek: (Nó thầm nghĩ bọn này chắc chả phải tầm thường , buôn ma túy mới đúng ). Có mỗi nhà nó là mái ngói :p:p Cái viễn cảnh nhà nó giàu có như mấy nhà xung quanh chỉ có trong mơ ước của nó . Từ nhỏ nó đã để ý đến tiền và luôn đau đáu làm sao kiếm đc nhiều tiền khi lớn lên ... Tại sao à ? Tại vì chả gia đình nhà ai như gia đình nó :( tiền đã cướp đi tuổi thơ trong sáng nhất của nó - vì tiền ba mẹ nó đã cãi nhau - vì tiền ba mẹ nó đã đánh chửi nhau-vì lời thị phi của làng xóm mà ba mẹ nó đã xích mích không ít lần ( và cũng vì 1 phần ba nó có tính khí nóng nẩy khác người - đấy là khác người so với người bình thường đấy ạ) khác người so với thiên tài thì tốt quá :D:D
Chính vì vậy mà từ nhỏ nó đã chứng kiến những trận đòn roi - sự khuấy động trong cái gia đình bé nhỏ ấy và nó luôn tự hứa với bản thân mình lớn lên phải kiếm đc thật nhiều tiền để : Gia đình nó bớt khổ và cũng để cái gia đình tương lai 1 gia đình bé nhỏ của nó không lâm vào cảnh như vậy nữa . Và 1 điều nữa là không bị ảnh hưởng bởi những lời nói thị phi xung quanh (Nên là đừng ai dèm pha nó làm gì - vô dụng thôi á :3 - Bản thân nó thấy không ảnh hưởng đến ai là được) .
Mẹ nó do hoàn cảnh đưa đẩy đã phải 1 mình vào Bình Dương lập nghiệp trong 1 ngày đầy mưa bão khi đó nó mới vừa tốt nghiệp lớp 9 lên 10 ( Bố nó thì thời gian này đang làm trên hà nội tự dưng bỏ công việc về quê suốt ngày cắm đầu vào rượu chè - đã đành là như vậy lại còn thêm cái cơ cực chửi nhau - đánh nhau với mẹ!! Năm ấy nó đã định bỏ học......
Mẹ nó đi , từ biệt nó ở cổng trường ... nó chỉ biết nhìn theo và ngân ngấn .....:oops:
Mà cái số nó cũng đen đủi thế éo nào ... cái năm tuổi đầy biến động của nó lại xây ra nhiều tấn bi kịch thế chứ lại : Nó thì đang tuổi lớn có nhiều biến đổi về sinh lý - không tập trung học hành được lại trăm nỗi lo về gia đình .
-Bố không làm việc( bố nó làm thợ xây thôi các bác ạ:( )=>> tiền không có , mẹ thì chỉ làm nông tiền cũng không ! -_-
- Từ khi mẹ đi làm trong bình dương - chuyện quần áo cho thằng ku em- chuyện nấu ăn giặt giũ, làm cỏ ruộng giao khoán hẳn lên vai 1 thằng như nó
-Chuyện gia đình - chuyện học hành - chuyện sinh lý tuổi dậy thì ( vì nó phát triển dậy thì quá nhanh nên thời gian đó cũng mệt mỏi và chẳng thể nào tập trung vào học hành đc ! Mà cái thế éo nào khi nó thi tuyển lên lớp 10 điểm của nó cao nhất trong số các bạn cùng thi tuyển lên cấp 3 ở xóm nó mà ra trường lại ở diện vớt - suýt trượt các bác ạ :p:p)
Đã thế lại còn thêm cái khổ tâm là năm nó thi lên c3 đó thằng khỉ giám thị nào chấm cho nó cái thang điểm 8,5 ở bài văn của nó ( trong khi sở trường sở đoản của nó lại là toán với lý ) Thế là nó nghiễm nhiên chui tọt vào cái lớp chuyên văn toàn đàn bà con gái - đời đen còn gì bằng . Chưa kể thằng bạn cùng xóm ngày ngày đi học - không hiểu vì gen tức hay gì luôn luôn đặt cho nó cái biệt danh .... gì nhỉ quên cmnr ( tựa tựa kiểu như " người nham hiểm mới học chuyên văn ") Thế có khổ cho nó không cơ chứ -ngày tầm tuổi mới lớn mỗi lời nói ý nhị như thế đều có tác động tâm lý ghê gớm lắm :oops::oops: Cũng may là ông trời có mắt ( Vì nó học cntt ra mà giờ đi làm đầm tôm - còn nó học bên sư phạm ra giờ lại ngồi làm về cntt :D:D- đời lắm cái oái oăm thế chứ lại- cái đệch ông trời lại chơi với nó kiểu nghệ thuật sắp đặt rồi :eek::eek:) .......
Nó học chuyên văn với 1 đám vịt giời mà chả tươi lên đc - Lúc nào nó với 13 thằng con trai trong lớp cũng như 13 ông cụ non zậy :p:p
Định mệnh cuộc đời ..............
Cuộc sống này vốn chẳng thể nào yên bình...... :oops:
Thôi hôm nay tạm viết tới đây đã nha . mai hoặc ngày kia dạy xong lứa memb 5 ng e tâm sự tiếp :p:p Còn dài dòng và lan man lắm ai đọc thấy dở thì đừng gạch đá nhé !:oops:
Continues .............:(
Rồi cuộc sống nó sẽ đi về đâu chúng ta cùng chờ đón chap tiếp theo ở phần sau nhé ^_^
"Tôi không kể chuyện để cầu xin bất kể thứ gì từ các bạn . OK:) "
thắc mắc chút, lớp 9 lên lớp 10 thớt mấy tuổi mà sao bảo năm tuổi, hình như phải 12 - 24 - 36t mới là năm tuổi chứ nhỉ :D 9 lên 10 lúc đó là 15 16t mà

Ôi, nói đên Quất Lâm nhớ quê, nhớ mấy thằng bạn nối khố quá:(

Khá nhiều anh em NĐ ở đây quá. Mình bên Trực Ninh này :D

lần nào về chả ra Quất Lâm vầy nước :D
Chữ "thậc" này chắc người gốc Nam Định thôi. Mà biển Quất Lâm đục ngầu à, ra đó chỉ nhậu và "Quất luôn" thôi, phụ nữ ra đó làm gì :)

Hay thật. Tuổi thơ đều có 1 hoàn cảnh và mn đều vươn lên đc số phận.
Mình thì cũng chẳg có gì để viết tự truyện như mọi người he. Cũng chẳng vươn lên đc số phận. Haizz. Nhiều lúc quyết tâm nhưg lại chẳng làm đc gì. Năm nay Học hành chán quá. Quá buồn vì k cố đc bằng giỏi nữa. K đc slot ở lại làm giảng viên nữa. Buồn quá :(

Chữ "thậc" này chắc người gốc Nam Định thôi. Mà biển Quất Lâm đục ngầu à, ra đó chỉ nhậu và "Quất luôn" thôi, phụ nữ ra đó làm gì :)
thím đoán trật rùi, comment trên mạng thì muốn bắt chước miền nào chả đc, mềnh Hải Hậu gốc lớn lên mười mấy năm rồi mới lên HN học :D. Ai ra Quất Lâm làm gì kệ họ mềnh ra ngắm trời mây hít gió biển cho nở phổi chứ sao. Gió biển quê mình dù ntn cũng vẫn hơn gió thành phố :))

thím đoán trật rùi, comment trên mạng thì muốn bắt chước miền nào chả đc, mềnh Hải Hậu gốc lớn lên mười mấy năm rồi mới lên HN học :D. Ai ra Quất Lâm làm gì kệ họ mềnh ra ngắm trời mây hít gió biển cho nở phổi chứ sao. Gió biển quê mình dù ntn cũng vẫn hơn gió thành phố :))
hơn 10 năm trước, mỗi khi rượu chân gà nướng say là Quất Lâm ta tiến, bạn ở Hải Thịnh à?

lại són rồi :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week